ผู้เขียน หัวข้อ: ท่าน xmen ทำไมมันย้ายไม่ไป  (อ่าน 7057 ครั้ง)

Tid.T

• บุคคลทั่วไป
ท่าน xmen ทำไมมันย้ายไม่ไป
« เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 06:16:15 น. »
เรียนถามท่าน xmen หน่อยครับ คือว่า เมื่อวานนี้ผมได้ติตั้ง xtreme แล้ว แล้วก็นำเพลงเข้าตามแบบฉบับของ

Tid.T

Re: ท่าน xmen ทำไมมันย้ายไม่ไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 06:23:22 น. »
ต่อครับ...ยังไม่ได้ส่งกระทู้ไม่รู้ไปกดตัวไหน..มันวิ่งไปก่อนแล้ว
ต่อนะครับ.. โปรแกรมทำงานดีครับ..แต่คราวนี้ผมลืมไปว่า..เพื่อความสะดวกในการใช้งาน ตัวโปรแกรมและห้องเพลงมันควรจะอยู่ที่ drive USB ซึ่งของผมอยู่ drive G เพื่อความสะดวกสบายในการเคลื่อนย้ายไปเล่นคอมเครื่องอื่นได้ ผมเลยจัดการ move มันไปอบู่ drive G แต่พอไปเปิดโปรแกรมที่ drive G ทำไมมันมันยอมทำงานครับ :P

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ท่าน xmen ทำไมมันย้ายไม่ไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 08:46:26 น. »
รายละเอียดท่าน ภูม ได้เขียนไว้ที่คู่มือครับ ลองดูที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/karaoke/document/,manual.pdf
 :) :) :)

ชายเสรี

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 09:37:33 น. »
รายละเอียดท่าน ภูม ได้เขียนไว้ที่คู่มือครับ ลองดูที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/karaoke/document/,manual.pdf

ดาวน์โหลด ตัวนี้ครับ เพราะด้านบนไฟล์ผิดครับ ,manual.pdf

http://www.karaoke-soft.com/karaoke/document/manual.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 09:40:01 น. โดย FreeMan »

Tid.T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 21:03:28 น. »
ท่าน freeman ช่วยเข้าใจคำถามหน่อย....ทำไมเมื่อย้ายโปรแกรม xtreme ไปไว้ drive อื่น
แล้ว...เราไปเรียกใช้..มันไม่ทำงานนะ ...กับ

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 21:11:17 น. »
ท่าน freeman ช่วยเข้าใจคำถามหน่อย....ทำไมเมื่อย้ายโปรแกรม xtreme ไปไว้ drive อื่น
แล้ว...เราไปเรียกใช้..มันไม่ทำงานนะ ...กับ

ผมเข้าใจดังนี้ครับ

1.ท่านติดตั้ง xtreme ไว้ที่  ;) สมมุติ ไดรฟ์ C:\
2.ต่อมาท่านต้องการย้ายไปไว้ ไดรฟ์ G:\   แล้วมันไม่ทำงาน

ตอบครับ
1.เพราะท่านขอ License ไว้ที่ไดรฟ์ C:\ ครับ
2.พอนำไปไว้ที่ G:\   จึงไม่ทำงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 23:41:01 น. โดย ภูม »

poom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 21:16:19 น. »
;D  ตัวโปรแกรมและห้องเพลงมันควรจะอยู่ที่ drive USB ซึ่งของผมอยู่ drive G เพื่อความสะดวกสบายในการเคลื่อนย้ายไปเล่นคอมเครื่องอื่นได้ ผมเลยจัดการ move มันไปอบู่ drive G แต่พอไปเปิดโปรแกรมที่ drive G ทำไมมันมันยอมทำงานครับ :P

ท่านจะย้ายไปไว้ ที่  Drive G ได้เฉพาะ ไฟล์เพลงเท่านั้นครับ

Tid.T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 22:20:06 น. »
ขอบคุณครับท่าน ภูมิ...ขอแสดงความเสียใจและสมน้ำหน้ากับท่านหนุ่มหนองยางที่ติดตั้งผิด drive
ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ ......ความคิดต่อไปคือ....ทำอย่างไร..เราจะนำ handy ยักษ์  (HD Remove)...40 GB
ที่บรรจุเพลงและโปรแกรม xtreme ให้ไปผงาด  บน Com เครื่องอื่นได้ ...โดย ใช้ USB เป็นตัวต่อเชื่อม

poom

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 22:48:03 น. »
ขอบคุณครับท่าน ภูมิ...ขอแสดงความเสียใจและสมน้ำหน้ากับท่านหนุ่มหนองยางที่ติดตั้งผิด drive
ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ ......ความคิดต่อไปคือ....ทำอย่างไร..เราจะนำ handy ยักษ์  (HD Remove)...40 GB
ที่บรรจุเพลงและโปรแกรม xtreme ให้ไปผงาด  บน Com เครื่องอื่นได้ ...โดย ใช้ USB เป็นตัวต่อเชื่อม

;D ใช้ All in one B22 ทำได้แน่

;D ตามความเข้าใจของผมนะครับว่า Xtreme Karaoke ทำไม่ได้ เพราะการเข้ารหัสจะทำที่ ฮาร์ดแวร์
อีกอย่าง ถ้าทำได้  สมมุติท่านเสียบ USB ที่เครื่องท่าน มองเห็นเป็น G:\  แต่พอไปเสียบที่ เครื่องอื่นอาจมองเห็นเป็น E:\

;D ถ้าเปิดช่องให้ทำได้ ก็ง่ายต่อผู้แสวงหาประโยชน์  และ ถ้าผมเป็นคนเขียนโปรแกรมผมก็ไม่ให้ทำแบบนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 ตุลาคม 2006, 22:51:05 น. โดย ภูม »

Tid.T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 00:04:47 น. »
อ้อ...เข้าใจแล้ว...I under stood...ผมนึกว่ามันเหมือน All In One เพราะเจ้าตัวนี้ เอาไปวางไว้
drive ไหน มันก็ทำงาน.น่ะ
     คราวนี้..ผมได้ xtreme มาแล้ว..จะขอใช้ sound font บน on board (ของผม เป็น AC 97)
ต้องภารกิจ...อย่างไร...กับ...........ถึงจะเป็นเสียง  sound font

poom

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 00:11:51 น. »
อ้อ...เข้าใจแล้ว...I under stood...ผมนึกว่ามันเหมือน All In One เพราะเจ้าตัวนี้ เอาไปวางไว้
drive ไหน มันก็ทำงาน.น่ะ
     คราวนี้..ผมได้ xtreme มาแล้ว..จะขอใช้ sound font บน on board (ของผม เป็น AC 97)
ต้องภารกิจ...อย่างไร...กับ...........ถึงจะเป็นเสียง  sound font

;D 1.ท่านมี soundfont แล้วหรือยัง
 ;D 2. ท่านมีแรมกี่ MB

;D ดูที่นี่ครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=83.0

Tid.T

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 00:47:47 น. »
หาที่โหลดให้หน่อย..ท่านภูมิ..คืนนี้พักผ่อนก่อนครับ..พรุ่งนี้ค่อยว่ากัน
 ???

poom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 00:54:30 น. »
หาที่โหลดให้หน่อย..ท่านภูมิ..คืนนี้พักผ่อนก่อนครับ..พรุ่งนี้ค่อยว่ากัน
 ???

;D ที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้ก็อุดหนุน ที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=19.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 00:59:12 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 3 ตุลาคม 2006, 06:31:35 น. »
OK เข้าใจแล้วครับ ผมรีบอ่านคำถามไปหน่อยเลยตอบไม่ตรงคำถาม
ตามที่ท่าน ภูม บอกไว้เลยครับ