ผู้เขียน หัวข้อ: น็อตที่สวิทไมค์สายมีไว้ทำไม..เปิดอ่านสิ..แล้วจะถึงบางอ้อ  (อ่าน 6637 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อก คารา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL74892C77HL
Re: น็อตที่สวิทไมค์สายมีไว้ทำไม..เปิดอ่านสิ..แล้วจะถึงบางอ้อ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2009, 09:56:02 น. »
แล้วน็อตที่มันยึดตัวคอนเน็คเตอร์ ทำไมมันต้องเล็กและแน่นมากเลยครับหมุนออกยาก
ผมเคยโมโห SM58 ทำพังไปตัวแล้ว จะแกะออกมา หมุนยังไงก็ไม่ออกเลยทุบซะรูน็อตทะลุเลย
ตอนนี้ก็มีอยู่ตัวนึง เขาให้มาซ่อมผมหมุนจนน็อตหวานหมดแล้ว สายมันขาดข้างในสงสัยจะหมุนเล่นน่ะ
มันต้องแกออกมาบัดกรีใหม่

ต้องสังเกตุนะครับ มีแบบหมุนเข้านะครับ โดยเฉพาะ SM 58 จะไม่เหมือนรุ่นอื่นครับ :hap3:

ออฟไลน์ karun

• ระดับ 3
  • *
  • 54A0FA9F (อู๊ด)
Re: น็อตที่สวิทไมค์สายมีไว้ทำไม..เปิดอ่านสิ..แล้วจะถึงบางอ้อ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2009, 14:47:22 น. »
แล้วน็อตที่มันยึดตัวคอนเน็คเตอร์ ทำไมมันต้องเล็กและแน่นมากเลยครับหมุนออกยาก
ผมเคยโมโห SM58 ทำพังไปตัวแล้ว จะแกะออกมา หมุนยังไงก็ไม่ออกเลยทุบซะรูน็อตทะลุเลย
ตอนนี้ก็มีอยู่ตัวนึง เขาให้มาซ่อมผมหมุนจนน็อตหวานหมดแล้ว สายมันขาดข้างในสงสัยจะหมุนเล่นน่ะ
มันต้องแกออกมาบัดกรีใหม่

น็อตยึดขาคอนเน็คเตอร์  ตัวนี้ถ้าจะถอดออก ต้องหมุนเกลียวเข้า ตามเข็มนาฬิกา ครับ  ถ้าท่านหมุนออก ย้อนเข็มนาฬิกา มันจะเป็นการล็อคให้แน่น  และจะแน่นจนหมุมไม่ได้  ถ้ายังหมุนอีกเกลียวก็จะขาด หรือหัวน็อตเสียหายแน่นอน ครับท่าน

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2009, 15:16:39 น. »

น็อตยึดขาคอนเน็คเตอร์  ตัวนี้ถ้าจะถอดออก ต้องหมุนเกลียวเข้า ตามเข็มนาฬิกา ครับ  ถ้าท่านหมุนออก ย้อนเข็มนาฬิกา มันจะเป็นการล็อคให้แน่น  และจะแน่นจนหมุมไม่ได้  ถ้ายังหมุนอีกเกลียวก็จะขาด หรือหัวน็อตเสียหายแน่นอน ครับท่าน

มิน่าล่ะหมุนไม่ออก ผมหมุนทวนเข็มนาฬิกานั่นเองยิ่งหมุนยิ่งแน่น  :hap3: