ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ การตั้งค่า effect ร้องให้หน่อยครับ  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
ช่วยแนะนำ การตั้งค่า effect ร้องให้หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:00:49 น. »
คือ ทำยังไงเอ่ย ให้มัน ซิบๆ นะ ตอนนี้ใช้ เบอริงเจอ อยู่อะ แต่มันไม่ซิบ

ถ้าจะซิบ ต้องปรับยังไงเหรอ หรือว่า ใช้ Effect ของยี่ห้อไหนละ อยากได้ๆๆ ซิบๆ

m sound

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำ การตั้งค่า effect ร้องให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:08:30 น. »
แหม..ระดับ โปร..ถาม..จะกล้าตอบไหมเนี่ยย... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
Re: ช่วยแนะนำ การตั้งค่า effect ร้องให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:11:31 น. »
แหม..ระดับ โปร..ถาม..จะกล้าตอบไหมเนี่ยย... ;D ;D ;D
ผมก็จ้องอยู่เนี่ยครับป๋า... :th2:

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:14:30 น. »
สงสัยต้องซื้อ ALESIS MICROVERB4 EFFECT ถึงจะซิบๆ มั่ง อิอิ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:16:48 น. »
สงสัยต้องซื้อ ALESIS MICROVERB4 EFFECT ถึงจะซิบๆ มั่ง อิอิ
ผมพึ่งสอยมาหนึ่งตัว
ก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2009, 18:17:08 น. »
คือ ทำยังไงเอ่ย ให้มัน ซิบๆ นะ ตอนนี้ใช้ เบอริงเจอ อยู่อะ แต่มันไม่ซิบ

ถ้าจะซิบ ต้องปรับยังไงเหรอ หรือว่า ใช้ Effect ของยี่ห้อไหนละ อยากได้ๆๆ ซิบๆ
เอ...ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ก้อเห็นมันซิปๆ ดีนี่ครับ ถามนายยอดดูก้อได้ครับ...
หรือว่้ามันอยู่ที่ชุดเครื่องเสียงด้วยครับ...

เบอร์ FX ที่ผมใช้อยู่ ก็เบอร์ 06,65,88 ประมาณนี้ครับ เปิดไว้ประมาณเที่ยงครับ...แล้วลองปรับ HI ดูครับ