ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้วิจารณ์หน่อย  (อ่าน 1603 ครั้ง)

kairanod

• บุคคลทั่วไป
ผู้รู้วิจารณ์หน่อย
« เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2009, 14:27:54 น. »
ท่านใดเคยใช้ หรือเคยผ่านหูบ้าง มิกเซอร์ BEHRINGER XYNYX-1222FX เป็นยังบ้างครับ ผมกำลังเล็งๆอยู่ราคาอยู่ที่ 9000 บาทไม่รวมภาษี  หรือจะมีตัวอื่นแนะนำก็ดีขอบคุณคร๊าบ
 :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

m sound

Re: ผู้รู้วิจารณ์หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2009, 17:17:41 น. »
ผมใช้ 2442FX อยู่ครับ.น่าจะเหมือนๆกัน เพราะ ซีรี่ส์ เดียวกัน ต่างจำนวนช่อง ไลน์ กับ EQ (ของผมไม่มี EQ) อย่างอื่น ครือกัน ใช้ดีนี่ครับ.ไม่มีปัญหา.. :th1: :th1: :th1:

ART28

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2009, 17:59:40 น. »
คีคับพี่...
มิกซ์ของ BEHRINGER จัดได้ว่า เสียงดีคับ....
เอาเป็นว่าใช้ได้เลยคับ
***...แต่มีข้อเสียนิดเดียวคือ.ไปใช้กับไฟต่ำๆไม่ได้คับ..
ต้องไฟประมาณ190-200ขึ้น..ถ้าต่ำกว่านี้จะเกิดปัญหาเสียงจี่.....
ขึ้นครับ..เชื่อผม...ผมเคยขาย BEHRINGER มาก่อนตอนทำงานคับ...***
ผมว่าเล่นยามาฮ่าดีกว่านะ เสียงไม่หนีกันหรอกคับ...ไม่มีปัญหาเรื่องนี้ด้วยคับ...
ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไหร่คับ....

m sound

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2009, 18:14:50 น. »
ถ้าไฟตกขนาดนั้น ถึง มิกซ์ ไม่ฮัม.ไม่จี่ ..อุปกรณ์อื่น ๆ ใช่ว่าจะเสถียร.ครับ...อาการจี่ ฮัม .ไม่ใช่จากมิกซ์อย่างเดียวถ้าไฟตกขนาดนั้น..อาจเลยเถิดไป ฮาร์ดแวร์ตัวอื่นๆเข่น ซาวด์โมดูล/เป็นต้น ผมเจอมา ต้องแก้ที่ไฟหละครับ...น้อง ยา ผมก็เคยใช้มาก่อนครับ. ข้อเด่น( fx เยี่ยม)ส่วน ข้อด้อยก็ มีบ้างครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นิด_1900

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 7C88AC43 (ครูภูม)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2009, 19:24:18 น. »
ก็เคยใช้เหมือนกัน..ตอนนี้ขายไปแล้วเนื่องจากสไลด์พังง่ายเกินไปหน่อย เสียงหนาดีแหลมจะขาดหน่อยๆ
หากจะเทียบกับ YAMAHA รุ่นใกล้ๆกัน ผมว่าYAMAHA ให้เสียงที่คมใสมากกว่าครับ
  อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ เวลาไฟตกมากๆ ตัวBEHRINGER จะมีอาการก่อนตัวอืนครับ
ปัจจุบันใช้ YAMAHA ครับ  

kairanod

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2009, 11:27:27 น. »
ขอบคุณมากครับพี่ๆ สำหรับคำแนะนำ :thank1:  ถ้ามีโอกาสขอคาราวะสักจอก :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: :cheer: