ผู้เขียน หัวข้อ: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....  (อ่าน 15184 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมแอมป์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2010, 18:55:29 น. »
 ??? เมื่อกี้ต่อเครื่องเสียงจะใช้ซ้อมงานใหญ่พรุ่งนี้ วันงานจริงๆวันศุกร์เครื่องเสียงเช่าเขา
แอมป์ระเบิดเลยครับ เปิดเพลงได้ 3 เพลง โอววววว....... คราวนี้คงไม่ส่งซ่อมแล้ว
จะเอามารื้อหัดซ่อมเอง ครั้งที่ 3 แล้วเนี่ย เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาโพสรบกวนท่านเซียนที่นี่ด้วยนะครับ
ตอนนี้เลยเหลือแอมป์ตัวเดียวขับลำโพงดอก 15 คู่นึงเท่านั้น แล้วก็ Active อีกคู่ ทำไงได้ล่ะ...
พรุ่งนี้ไม่รู้จะสู้กับเด็กเกือบ 2 พันคนได้ยังไง ดีนะแค่ซ้อม ก็จะให้เขาเห็นล่ะครับ จะได้ขอซื้อใหม่ซะที

ไปติดหลอดไฟต่อล่ะก๊าบบบ เซ็งจริงๆยุคนี้น้ำมันหล่อลื่นก็ไม่มีซักแก้ว  :party:

:cry: :cry: :cry:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมแอมป์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2010, 22:36:11 น. »
??? เมื่อกี้ต่อเครื่องเสียงจะใช้ซ้อมงานใหญ่พรุ่งนี้ วันงานจริงๆวันศุกร์เครื่องเสียงเช่าเขา
แอมป์ระเบิดเลยครับ เปิดเพลงได้ 3 เพลง โอววววว....... คราวนี้คงไม่ส่งซ่อมแล้ว
จะเอามารื้อหัดซ่อมเอง ครั้งที่ 3 แล้วเนี่ย เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาโพสรบกวนท่านเซียนที่นี่ด้วยนะครับ
ตอนนี้เลยเหลือแอมป์ตัวเดียวขับลำโพงดอก 15 คู่นึงเท่านั้น แล้วก็ Active อีกคู่ ทำไงได้ล่ะ...
พรุ่งนี้ไม่รู้จะสู้กับเด็กเกือบ 2 พันคนได้ยังไง ดีนะแค่ซ้อม ก็จะให้เขาเห็นล่ะครับ จะได้ขอซื้อใหม่ซะที

ไปติดหลอดไฟต่อล่ะก๊าบบบ เซ็งจริงๆยุคนี้น้ำมันหล่อลื่นก็ไม่มีซักแก้ว  :party:

ดีใจด้วยน้องชาย   ทำไป  ไม่ต้องบ่น   :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2010, 21:53:11 น. »

ไปติดหลอดไฟต่อล่ะก๊าบบบ เซ็งจริงๆยุคนี้น้ำมันหล่อลื่นก็ไม่มีซักแก้ว  :party:

วันนี้แอมป์ห้องคอมก็ไหม้ งานเข้าได้ซ่อมอีกแล้ว :cry: :cry:
เซ็งจริงๆ เลยครับวันนี้ แอร์ห้องโสตมีปัญหา พัดลมก็ไหม้เลยต้องไปแบกพัดลมที่ห้องคอมกับครูวัติ2คน
มีแต่ของเสียๆ ให้ซ่อมทั้งนั้นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2010, 21:57:08 น. โดย เด็กเมืองน่าน »

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2010, 16:52:51 น. »
วันนี้แอมป์ห้องคอมก็ไหม้ งานเข้าได้ซ่อมอีกแล้ว :cry: :cry:
เซ็งจริงๆ เลยครับวันนี้ แอร์ห้องโสตมีปัญหา พัดลมก็ไหม้เลยต้องไปแบกพัดลมที่ห้องคอมกับครูวัติ2คน
มีแต่ของเสียๆ ให้ซ่อมทั้งนั้นเลยครับ

Ha Ha Ha.....................  :hap3:

อยากหัวเราะให้กับโชคชะตา เกือบลืมไปเลยแอมป์ห้องคอมฯก็ไหม้ สงสัยต้องบันทึกแล้วล่ะ
โปรเจคเตอร์ ,Visual , แอมป์ , พัดลม , แอร์ , DVD Recorder ฯลฯ

แอมป์ตัวนี้จะซ่อมมันดีไหมครับพ่อแม่พี่น้อง นี่คือการไหม้รอบที่ 3 เอาไปซ่อมมาเมื่อปลายปีที่แล้ว
กลิ้นไหม้เดิมยังไม่จางไปจากเครื่อง กลิ่นใหม่ตามมายิ่งกว่าเดิมแฮะงวดนี้

• *
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 11:16:43 น. »
กำลังรื้ออีกเครื่อง เครื่องนี้มันไหม้ตรงไหนหว่า เหม็นหึ่งเลยแต่หาตัวปัญหายังไม่เจอ
แค่แอมป์ต่อกับไมค์พูดในห้องคอมพวกใช้ยังไงให้ไหม้ได้ล่ะเนี่ย งงจริงๆ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 11:30:08 น. »
Ha Ha Ha.....................  :hap3:

อยากหัวเราะให้กับโชคชะตา เกือบลืมไปเลยแอมป์ห้องคอมฯก็ไหม้ สงสัยต้องบันทึกแล้วล่ะ
โปรเจคเตอร์ ,Visual , แอมป์ , พัดลม , แอร์ , DVD Recorder ฯลฯ

แอมป์ตัวนี้จะซ่อมมันดีไหมครับพ่อแม่พี่น้อง นี่คือการไหม้รอบที่ 3 เอาไปซ่อมมาเมื่อปลายปีที่แล้ว
กลิ้นไหม้เดิมยังไม่จางไปจากเครื่อง กลิ่นใหม่ตามมายิ่งกว่าเดิมแฮะงวดนี้

อาการหนักซะเหลือเกิน แบบนี้ซ่อมมากะบ่คือเก่าครับ เดี๋ยวก็ฮ่างอีก

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: ##ซอยข้อยแหน่ หัดซ่อมมิกซ์ เจอแต่ของฮ่างวุ้ย.....
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 11:36:06 น. »
เต๊ะถิ่มโลด
 :party: :hap5:

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2010, 12:36:53 น. »
อาการหนักซะเหลือเกิน แบบนี้ซ่อมมากะบ่คือเก่าครับ เดี๋ยวก็ฮ่างอีก

ซ่อมจะง่ายกว่าขอซื้อใหม่ตี้ล่ะคับ สงสัยต้องถิ่มให้มันเสียบ่มีใช้ไปซักระยะละมั้ง
ซ่อมมา 2 รอบแล้วก็มาเป็นอาการเดิมอีก ถ้าซ่อมรอบ 3 มันจะมีรอบ 4 ไหมเนี่ย

เต๊ะถิ่มโลด

มันหนักคับป๋า เตะบ่ไหว  ;D

ออฟไลน์ phisit

• ระดับ 3
  • *
  • 97606B02 จากกุ้งดีโฟร์ดี
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:59:53 น. »
ซ่อมเสร็จแต่ล้างปริ้นไม่สะอาด เดี๋ยวก็ซ๊อตอีก
เพราะคราบควัน(ก็คือคาร์บอน)ที่เกาะอยู่ที่ลายวงจรก็เป็นตัวนำชนิดนึงครับ

.........................................
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2010, 17:11:54 น. โดย หนุ่มนากระแซง »