ผู้เขียน หัวข้อ: พิดโลก และใกล้เคียง จงฟัง  (อ่าน 8760 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: พิดโลก และใกล้เคียง จงฟัง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 21:46:33 น. »
กำลังหาตู้อยู่ครับ เขาคงจะให้ไปชมผลงาน มั๊งครับ

:happy: :D ตอนนี้มีอยู่ในใจละยังครับพี่ขลุ่ย ของผมตอนนี้ว่าจะให้พี่โก้กระบี่ จัด สิงห์คำราม มาให้ทดสอบก่อน อิอิ  :D :happy:

Beer_sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 15:56:19 น. »
ไม่รู้สิ

ก็ทำใช้เองอ่ะ

ลมไม่มีออกน๊..

ทำตามสูตรเลย

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 20:43:52 น. »
ไม่รู้สิ

ก็ทำใช้เองอ่ะ

ลมไม่มีออกน๊..

ทำตามสูตรเลย
ต้องการความแน่น ทั้งตู้ และเสียง วันนี้แอบไปดูที่นครสวรรค์มาแล้ว แต่รอการตัดสินใจ มีเสนอมาหลายเจ้า ขอรับใว้พิจารณา ของใจมากน้องรัก :th2: :th2:

Beer_sound

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 20:46:59 น. »
แพงมั้ยครับ

ที่นครสวรรค์  ขายไปเท่าไหร่

ตู้อะไรครับ

มีคนมาบอกว่า แถวราชบุรี ขาย ตู้ละ 1000 บาท

แต่ไม่เชื่อมันหรอก  มันขี้โม้..

ออฟไลน์ โฮลมาน

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6C893604 ลุงกานต์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 21:55:37 น. »
ลองสูตร มสธ.ดูบ้างไหมครับ 3:5:7 ไม้อัดใช้ได้ทั้งสองอย่างแต่ต้อง 20 มิลลิเมตรเต็มนะครับ แนะนำไม้อัดยางเกรดAครับผม แต่ราคาแพงหนึ่งเท่าตัวของปาติเกล แต่ปาติเกลเสียงดีกว่าไม้อัด(ดอกลำโพงยี่ห้อเดียวกันนะครับ) ปาติเกลแค่ไอน้ำพัดผ่านก็บวมแล้วครับวิธีแก้ตีตู้เสร็จแล้วก็ลงสี(เกรดAอีกละครับ)ด้านในลงแค่สีรองพื้นไม้กันเชื้อรา(TOA)ครั้งเดียวก็พอด้านนอกสำคัญครับ รองพื้นไม้กันเชื้อราเสร็จปล่อยให้แห้งลงสีครั้งที่หนึ่งปล่อยให้แห้งกระดาษทรายขัดลงสีครั้งที่สองปล่อยให้แห้งกระดาษทรายขัดลงสีครั้งที่สามแค่นี้ก็น่าจะพอแล้วล่ะขอบตู้แนะนำครับเหล็กฉาก6หุนประกบข้างยึดด้วยรีเวตตรงมุมก็ชื้อจากร้านมีขายเยอะอย่าลืมทาสีกันสนิมด้วยนะ้จ๊ะหน้ากากแนะนำให้ใช้ผ้ากันลำโพงเก่าเร็ว(กันฝุ่นได้ด้วย)สำหรับคุณปาติเกลนะครับส่วนไม้อัดยางถ้าเล่นเท่าท่านปาติเกลรับรองตกทอดเป็นมรดกได้เลย การประกอบตู้แนะนำใช้ตะปูเกลียวกาวลาเท็กส์และช่างเฟอร์นิเจอร์มืออาชีพ อัดเต็มๆเอามือไปจับตู้นิ่งสนิท(เขาว่าลำโพงเสียงดีมันจะสั่นเฉพาะดอก)ส่วนดอกลำโพงนี่ของใครของเรา ของดีราคาแพงมี ของไม่ดีราคาแพงมี ของไม่ดีราคาถูกมี ของดีราคาถูก..ไม่มี  :cheer: :beer:

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 08:59:31 น. »
ลองสูตร มสธ.ดูบ้างไหมครับ 3:5:7 ไม้อัดใช้ได้ทั้งสองอย่างแต่ต้อง 20 มิลลิเมตรเต็มนะครับ แนะนำไม้อัดยางเกรดAครับผม แต่ราคาแพงหนึ่งเท่าตัวของปาติเกล แต่ปาติเกลเสียงดีกว่าไม้อัด(ดอกลำโพงยี่ห้อเดียวกันนะครับ) ปาติเกลแค่ไอน้ำพัดผ่านก็บวมแล้วครับวิธีแก้ตีตู้เสร็จแล้วก็ลงสี(เกรดAอีกละครับ)ด้านในลงแค่สีรองพื้นไม้กันเชื้อรา(TOA)ครั้งเดียวก็พอด้านนอกสำคัญครับ รองพื้นไม้กันเชื้อราเสร็จปล่อยให้แห้งลงสีครั้งที่หนึ่งปล่อยให้แห้งกระดาษทรายขัดลงสีครั้งที่สองปล่อยให้แห้งกระดาษทรายขัดลงสีครั้งที่สามแค่นี้ก็น่าจะพอแล้วล่ะขอบตู้แนะนำครับเหล็กฉาก6หุนประกบข้างยึดด้วยรีเวตตรงมุมก็ชื้อจากร้านมีขายเยอะอย่าลืมทาสีกันสนิมด้วยนะ้จ๊ะหน้ากากแนะนำให้ใช้ผ้ากันลำโพงเก่าเร็ว(กันฝุ่นได้ด้วย)สำหรับคุณปาติเกลนะครับส่วนไม้อัดยางถ้าเล่นเท่าท่านปาติเกลรับรองตกทอดเป็นมรดกได้เลย การประกอบตู้แนะนำใช้ตะปูเกลียวกาวลาเท็กส์และช่างเฟอร์นิเจอร์มืออาชีพ อัดเต็มๆเอามือไปจับตู้นิ่งสนิท(เขาว่าลำโพงเสียงดีมันจะสั่นเฉพาะดอก)ส่วนดอกลำโพงนี่ของใครของเรา ของดีราคาแพงมี ของไม่ดีราคาแพงมี ของไม่ดีราคาถูกมี ของดีราคาถูก..ไม่มี  :cheer: :beer:
จริงอย่างที่พี่ว่า ตังค์มีน้อย เลยเอามาก่อน กะว่าเล็ก ๆ ถ้าไม่ถูกน้ำมันก็ผ่านมาตลอดนิ่ม ๆ เจอฝนกะหน่ำมันอดมานานเลยดูดเสียเต็มแรง เอามาตากแดด เรียบร้อยรอยต่อห่างมองเห็นได้ชัดเจน เจ้าตู้ไม้อัดแท้ 20 มิล น้ำหนักไม่ใช่น้อย ถ้าตู้วิ่งได้ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร  :th2: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 09:14:36 น. »
ป๋าเห็นพี่เก่งลูกสมเด็จขายอยู่ซับ 18 นิ้ว มีอยู่ 8 ใบ

-ขนาด กว้าง*สูง*ลึก = 60 * 70 * 60
-แนวเสียงนุ่มนวล ลึกชัดเจน กระชับ ไม่บวม -ขอบเหล็กทั้งหมด
-แทปเหล็กด้านหลังของcanon + สเปกคอน แท้ๆ ฐานเหลี่ยมของ นิวทริค 2 ชุด
-หน้ากากผ้าสีดำ

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 09:18:00 น. »
เห็นแล้วครับ แอบ ๆ บวมนิดหน่อย ตากแดดตากฝน รอเงินเท่านั้นเอง ครับ

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 09:28:34 น. »
เห็นแล้วครับ แอบ ๆ บวมนิดหน่อย ตากแดดตากฝน รอเงินเท่านั้นเอง ครับ
ครับ ราคายั่วใจอาจจะไม่ทันท่านอื่นนะครับ  :drool:  ;D

mckp2009

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2010, 23:26:45 น. »
วงไมโครโฟน กำแพงเพชรครับ ที่วงเปลี่ยนตู้บ่อยครับ เพราะทำเอง มาตราฐานครับ มีหลายสูตร ทั้งตู้เก่าตู้ใหม่ จะเลือกแบบสีระเบิดขอบเหล็ก หรือเคลือบเรซิ่นก็ได้ ที่สำคัญคุณภาพ
รับประกันครับ ราคาถูกมากๆ ผมรับรอง สนใจติดต่อที่ อ. ไพโรจน์ 081-9715123