ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทเพลง แล้ว Lister แล้ว กดเรียกเพลงไม่ขึ้นคับ  (อ่าน 12182 ครั้ง)

ออฟไลน์ lavish00

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 868E2852 ได้จากครูภูมิคับ
อัพเดทเพลง แล้ว Lister แล้ว กดเรียกเพลงไม่ขึ้นคับ
« เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2016, 23:20:46 น. »
สวัสดีคับพี่น้อง

ผมใช้งาน extream มาสมปีกว่าได้ ก้อปกติมาตลอดคับ แต่ครั้งนี้มันแปลกตรงที่ ผมได้ไฟล์ midi มาสองเพลง คือไสว่าสิบ่ถิมกัน กับ แพ้ทาง เลยใส่ไปตามปกติ แล้วมา lister แต่พอกดเรียกเพลงแล้วไม่ขึ้นสองเพลงนี้คับ ทำหลายรอบก้อติดอาการเดิม  ลองเสิร์ชหาวิธีแก้ ก้อทำตามหมดแต่ก้อไม่ได้อยู่ดี ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้อัพเดทเองมาตลอด ก้อไม่เคยเจอปันหานี้คับ

ผมควรเชคหรือทำยังงัยชีืแนะทีคับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
อัพเดทเพลง แล้ว Lister แล้ว กดเรียกเพลงไม่ขึ้นคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 04:09:00 น. »
ใช้โปรแกรมรุ่นล่าสุด  แต่ต้องมี hardlock     แล้วใช้วิธีเพิ่มเพลงครับ  สะดวกกว่าเยอะ

ไม่ต้องมานั่ง lister ใหม่ทุกครั้งที่ได้เพลงมาใหม่  แค่กดเพิ่มเพลง  ก็สามารถเล่นได้เลยครับ

ออนไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 06:18:21 น. »
ดูสิทธิ์ของ user ใน Windows และ Properties ของ Folder ที่คิดตั้งโปรแกรม ครับ
ไม่เกี่ยวกับโปรแกรม eXtreme แต่อย่างใด

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 07:47:19 น. »
สวัสดีคับพี่น้อง

ผมใช้งาน extream มาสมปีกว่าได้ ก้อปกติมาตลอดคับ แต่ครั้งนี้มันแปลกตรงที่ ผมได้ไฟล์ midi มาสองเพลง คือไสว่าสิบ่ถิมกัน กับ แพ้ทาง เลยใส่ไปตามปกติ แล้วมา lister แต่พอกดเรียกเพลงแล้วไม่ขึ้นสองเพลงนี้คับ ทำหลายรอบก้อติดอาการเดิม  ลองเสิร์ชหาวิธีแก้ ก้อทำตามหมดแต่ก้อไม่ได้อยู่ดี ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้อัพเดทเองมาตลอด ก้อไม่เคยเจอปันหานี้คับ
-
ผมควรเชคหรือทำยังงัยชีืแนะทีคับ

ได้เพลงมาจากใหนล่ะครับ  ปกติพวกผมเพิ่มเพลงไม่ต้องสร้างรายการใหม่ให้เสียเวลารอ   แค่เพิ่มเพลงใช้เวลาไม่กี่วินาทีก็เรียบร้อย
ใช้มาสามปีแสดงว่านานพอดู    ถ้ายังไม่ได้ใช้โปรแกรมแท้แบบมีฮาร์ดล๊อค   ทีมงานขออนุญาตไม่แก้ปัญหาให้น่ะครับ  มาอุดหนุนโปรแกรมแท้เถอะครับ

ออฟไลน์ KrooBreeze

• ระดับ 2
  • *
  • 484860EC ครูภูม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 08:02:09 น. »
แต่ละเพลงมันครบ 3 ไฟล์รึเปล่า

หรือไม่ก็แปลงเป็น Emk เลยครับง่ายดี
หรือไม่ก็ไปตรวจสอบสิทธิ์การใช้โฟลเดอร์อย่างที่ท่านอนันตชัย กล่าว... อีกอย่างเวลาเปิดโปรแกรมคลิกขวา
ก็รันแบบ Run as Administrator

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 09:32:18 น. »
ได้เพลงมาจากใหนล่ะครับ  ปกติพวกผมเพิ่มเพลงไม่ต้องสร้างรายการใหม่ให้เสียเวลารอ   แค่เพิ่มเพลงใช้เวลาไม่กี่วินาทีก็เรียบร้อย
ใช้มาสามปีแสดงว่านานพอดู    ถ้ายังไม่ได้ใช้โปรแกรมแท้แบบมีฮาร์ดล๊อค   ทีมงานขออนุญาตไม่แก้ปัญหาให้น่ะครับ  มาอุดหนุนโปรแกรมแท้เถอะครับ

คือยังงี้คับ ผมซื้อจากครูภุมิมา สามปีก่อน รหัส 0746560   แต่ผมย้ายไปอยุ่เมืองนอกคับ  วันนี้นึกครึ้มๆ้ลย จะเข้ามาร้องเกะเลยทนอยอัพเดทเพลง ก้ โหลดจากเวบทั่วไปตามปกติคับ แต่ขาดสองเพลงนี้คือ ไสว่ากับแพ้ทาง ผมเลยไปโหลดมา ก้อครบสาทไฟล์นะคับ แต่งงทำไมเรียกเพลงไม่ขึ้นเหมือนเำลงอื่นที่อัพเดทไป

ละผมเลิกเล่นมาสองปีได้ละคับเลยไม่รุ้ดด่วนี้ดคเาอัพเดทไปถึงไหนกันแล้ว ที่เจ้ามาล่าสุดได้แต่อัดเดทโปรแกรมล่าสุดตามในเวบนี้ฝฝเท่านั้นคับ

ออนไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 09:41:14 น. »
ลองใช้วิธีเพิ่มเพลงดูครับ ไม่ต้องสร้างรายการใหม่

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 09:49:57 น. »
คือยังงี้คับ ผมซื้อจากครูภุมิมา สามปีก่อน รหัส 0746560
อ้างถึง
รหัสยังไม่ครบครับ :77: 

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 10:02:18 น. »
คือยังงี้คับ ผมซื้อจากครูภุมิมา สามปีก่อน รหัส 0746560   แต่ผมย้ายไปอยุ่เมืองนอกคับ  วันนี้นึกครึ้มๆ้ลย จะเข้ามาร้องเกะเลยทนอยอัพเดทเพลง ก้ โหลดจากเวบทั่วไปตามปกติคับ แต่ขาดสองเพลงนี้คือ ไสว่ากับแพ้ทาง ผมเลยไปโหลดมา ก้อครบสาทไฟล์นะคับ แต่งงทำไมเรียกเพลงไม่ขึ้นเหมือนเำลงอื่นที่อัพเดทไป

ละผมเลิกเล่นมาสองปีได้ละคับเลยไม่รุ้ดด่วนี้ดคเาอัพเดทไปถึงไหนกันแล้ว ที่เจ้ามาล่าสุดได้แต่อัดเดทโปรแกรมล่าสุดตามในเวบนี้ฝฝเท่านั้นคับ

เข้าเวปมาแล้ว  ไม่สังเกตุอะไรบ้างเลยหรือครับ 

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 10:17:11 น. »

ผมว่าโปรแกรมของแท้สามารถเพิ่มเพลงได้โดยไม่ต้องลิสเตอร์ใหม่   ทำได้นานเกินสามปีแล้วแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 10:52:02 น. »
คือยังงี้คับ ผมซื้อจากครูภุมิมา สามปีก่อน รหัส 0746560
อ้างถึง
รหัสยังไม่ครบครับ :77:

รหัสผมมีเท่านี้น่ะคับ ไม่ครบตรงไหนอ่าคับ ช่วยชี้แนะทีคับ

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 10:58:20 น. »

รหัสผมมีเท่านี้น่ะคับ ไม่ครบตรงไหนอ่าคับ ช่วยชี้แนะทีคับ
เลขนี้ไม่ใช่รหัสครับ เป็นซีเรียลนัมเบอร์ รหัสต้องเข้าไปดูในโปรแกรมครับ ลองเข้าไปดูตัวอย่างที่กระทู้แจ้งรหัสได้ครับว่าอยู่ตรงไหน :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 11:18:44 น. »
เลขนี้ไม่ใช่รหัสครับ เป็นซีเรียลนัมเบอร์ รหัสต้องเข้าไปดูในโปรแกรมครับ ลองเข้าไปดูตัวอย่างที่กระทู้แจ้งรหัสได้ครับว่าอยู่ตรงไหน :thank1:

ครับ   ตามนี้ครับ
www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=102444

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 13:33:39 น. »
ผมอุตส่าห์ก๊อปหน้าเวปมาให้ดูเขาเหมือนไม่รับรู้ไม่ตอบสนองต่อความช่วยเหลือยังไงยังงั้น     แบบนี้บอยจะไม่ยุ่งแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 15:22:21 น. โดย นพ สุพรรณ »

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 13:40:47 น. »
เห็นหลาย User ทั่วไป ที่มาสมัครแล้วตั้งกระทู้ถาม
ไม่เป็นไรยินดีตอบ แต่ถามแล้วไม่มาติดตามผลกระทู้ ทิ้งไป ไม่มารายงานผลว่าทำได้หรือยัง
อย่างนี้ น่าโดนอุ้มซะจริงๆ  :58: :57:

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 19:29:21 น. »

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 19:30:48 น. »
เห็นหลาย User ทั่วไป ที่มาสมัครแล้วตั้งกระทู้ถาม
ไม่เป็นไรยินดีตอบ แต่ถามแล้วไม่มาติดตามผลกระทู้ ทิ้งไป ไม่มารายงานผลว่าทำได้หรือยัง
อย่างนี้ น่าโดนอุ้มซะจริงๆ  :58: :57:

ใจเยนๆคับท่าน ผมอยุ่คนละประเทศ ด้วยเวลา ด้วยงานที่ทำช่วง long weekend มันยุ่งมากน่ะคับ เลยมาตอบช้าหน่อยคับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 19:31:56 น. »
ผมอุตส่าห์ก๊อปหน้าเวปมาให้ดูเขาเหมือนไม่รับรู้ไม่ตอบสนองต่อความช่วยเหลือยังไงยังงั้น     แบบนี้บอยจะไม่ยุ่งแล้ว

อย่าคิดแบบนั้นเลยคับ มาช่วยผมก้อดีใจมากแล้วคับ เพียงแต่ยังไม่มีเวลามาขอบคุนแบบเปนทางการแบบนี้คับ

ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ thakul

• ระดับ 2
  • *
  • 8FE04E4E noi
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 22:37:24 น. »
ผมก็มือใหม่นะครับ ยอมรับว่าไม่ค่อยกล้ามาถาม เพราะผมก็กลัวๆ พยายามศึกษาเอง
ยอมรับว่าที่นี่ความรู้เยอะ ผมเข้าเว็บนี้ทุกวันวันละไม่ต่ำกว่า2-3รอบ เหมือนบ้านที่สองเลย แต่ก็อาจมีบางท่านที่ตอบแบบบางทีเหมือนห้วนๆ. แต่ก็อยากจะบอกว่าบางทีคนไม่รู้ก็ไม่รู้จริงๆนะครับ.
 :2: :2:

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 22:55:53 น. »
ผมก็มือใหม่นะครับ ยอมรับว่าไม่ค่อยกล้ามาถาม เพราะผมก็กลัวๆ พยายามศึกษาเอง
ยอมรับว่าที่นี่ความรู้เยอะ ผมเข้าเว็บนี้ทุกวันวันละไม่ต่ำกว่า2-3รอบ เหมือนบ้านที่สองเลย แต่ก็อาจมีบางท่านที่ตอบแบบบางทีเหมือนห้วนๆ. แต่ก็อยากจะบอกว่าบางทีคนไม่รู้ก็ไม่รู้จริงๆนะครับ.
อ้อวว.. เยีย่มเลยครับ ทำให้ผมคิดได้ .... ถูกต้องครับ บางคนที่ไม่รู้ก็ไม่รู้จริงๆ...
แล้วสรุปเจ้าของกระทู้ใช้ HL รหัสไหนครับผม(8หลัก) ได้ยินว่าใช้มา 3 ปีแล้ว รบกวนแจ้งผู้ดูแลให้เปลี่ยน User เป็นลงทะเบียนด้วยนะครับ...เพื่อเป็นประโยชน์ความมั่นใจในการ Support ช่วยเหลือ
 และผลการแก้ปัญหาเป็นไง ได้รึยัง..จะได้ช่วยกันคิดช่วยกันแก้... กระผมก็พยายามจะใช้ความรู้ที่มีช่วยตอบครับ

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 23:21:10 น. »
อ้อวว.. เยีย่มเลยครับ ทำให้ผมคิดได้ .... ถูกต้องครับ บางคนที่ไม่รู้ก็ไม่รู้จริงๆ...
แล้วสรุปเจ้าของกระทู้ใช้ HL รหัสไหนครับผม(8หลัก) ได้ยินว่าใช้มา 3 ปีแล้ว รบกวนแจ้งผู้ดูแลให้เปลี่ยน User เป็นลงทะเบียนด้วยนะครับ...เพื่อเป็นประโยชน์ความมั่นใจในการ Support ช่วยเหลือ
 และผลการแก้ปัญหาเป็นไง ได้รึยัง..จะได้ช่วยกันคิดช่วยกันแก้... กระผมก็พยายามจะใช้ความรู้ที่มีช่วยตอบครับ
:95: :95: :95:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2016, 23:27:50 น. »

อยากรู้ต้องทนครับ   ครูที่ดุ  ตีเก่ง เด็กจะจำได้ชั่วชีวิต

คนเราไม่มีใครรู้มาแต่เกิดดังนั้นถามได้ครับไม่มีใครว่า  แต่ขอให้ถามแบบคุยกันรู้เรื่อง และถามแล้วต้องให้ความสนใจกับคำถามตัวเองด้วย  เพราะบางครั้งคนตอบไม่เข้าใจหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการช่วยเหลือแต่คนถามดันไม่สื่อสารด้วย   แบบนี้คนตอบก็ อารมณ์ขุ่นมัวเป็นธรรมดา คนน่ะครับไม่ใช่แมว

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2016, 03:53:20 น. »
เอาใจช่วย...ครับ
 :o^: :o^: :o^:

• ระดับ 2
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2016, 08:58:05 น. »
อยากรู้ต้องทนครับ   ครูที่ดุ  ตีเก่ง เด็กจะจำได้ชั่วชีวิต

คนเราไม่มีใครรู้มาแต่เกิดดังนั้นถามได้ครับไม่มีใครว่า  แต่ขอให้ถามแบบคุยกันรู้เรื่อง และถามแล้วต้องให้ความสนใจกับคำถามตัวเองด้วย  เพราะบางครั้งคนตอบไม่เข้าใจหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการช่วยเหลือแต่คนถามดันไม่สื่อสารด้วย   แบบนี้คนตอบก็ อารมณ์ขุ่นมัวเป็นธรรมดา คนน่ะครับไม่ใช่แมว
:thank1:

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2016, 10:49:07 น. »

ขอบพระคุณมากๆคับพี่ที่เข้าใจ  ผมเพิ่งจะว่างงานคับ ช่วงนี้ปลายปี ยุ่งมากมายเลย ที่นี่เค้าหยุดกันยาว

อัพเดทล่าสุด ผมทำทุกวิทีที่บอกมา แล้วเพลงอัพเดทได้คับ เรียกขึ้นเล่นได้ปกติ แต่ที่งงกว่านั้นคือ ปกติผมจะมีโปรแกรมสองตัว ตัวนึงใช้ hard lock กะอีกตัวเปนโปรแกรมก็อป เอาไว้ตอนผมลืม hard lock  ทีนี้เวลาลงเพลง ผมจะอัพเพลงเท่าๆกันคับ  แต่ล่าสุด ไอสองเพลงที่ว่ามานั้นผมอัพได้แต่ในโปรแกรมแท้คับ โปรแกรมก็อปไม่ขึ้นสองเพลงนี้ มึนนเข้าไปอีกทีนี้