ผู้เขียน หัวข้อ: ลงวินโดว์ใหม่เสียงไม่ออก  (อ่าน 3662 ครั้ง)

FGF

• บุคคลทั่วไป
ลงวินโดว์ใหม่เสียงไม่ออก
« เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 21:39:59 น. »
สอบถาม..หนุ่มเมืองน่าน และ ผู้รู้ทุกท่านครับ..ลงวินโดว์ใหม่พอลงเสร็จแล้ว ลงไดรเวอร์ การ์ดซาว ( Sound Blaster Live ! 5.1 ) รีสตาร์ทเครื่อง 2-3 ครั้งแล้ว ลองเล่น MP3 จากวินแอมป์ เสียงไม่ออก ลองเล่นโปรแกรมใดๆ เสียงก็ไม่มีเลย ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

poom

Re: ลงวินโดว์ใหม่เสียงไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 21:58:20 น. »
 ;D ให้ใช้ไดรเวอร์ที่มา  กับ Sound Card

หรือ

เข้าไปดูใน......(ที่วงไว้)
 ;D รูปที่ 1 ว่ามีเครื่องหมาย  ?  ถ้ามีหมายความว่า....

:-X อาจเกิดจาก Sound ชนกัน  ให้ย้าย Slot (กรณี Sound on + Sound SB)
  :P ถ้ามี    Sound เดียว ก็ ลองย้าย Slot ดูครับ

;D รูปที่ 2  เป็นสีเทา    หมายความว่า..

:P.ให้ถอนไดรฟ์เวอร์ ที่ติดตั้งไปแล้วออก  แล้วบูตเครื่อง  ติดตั้งไดรฟ์เวอร์ใหม่อีกครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 22:06:19 น. โดย ภูม »

FGF

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 22:11:06 น. »
ท่าน ภูมิ ทำอย่างไรจะเอาภาพที่ท่านภูมิ มาลงที่กระทู้ได้ครับ..จะได้เอาภาพมาให้ดูได้ครับ

FGF

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 22:17:41 น. »
รูปที่ 1 ไม่มีเครื่องหมาย  ?  ตามที่ท่านบอก 

รูปที่ 2. ไม่เป็นสีเทา ( เป็นสีดำปกติครับ )

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 22:22:28 น. »
ท่าน ภูมิ ทำอย่างไรจะเอาภาพที่ท่านภูมิ มาลงที่กระทู้ได้ครับ..จะได้เอาภาพมาให้ดูได้ครับ

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 22:27:45 น. »
รูปที่ 1 ไม่มีเครื่องหมาย  ?  ตามที่ท่านบอก 

รูปที่ 2. ไม่เป็นสีเทา ( เป็นสีดำปกติครับ )

;D ถ้างั้น  ลองย้ายแจ็ค  ไปเสียบรูที่ 2 ดูครับ

FGF

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 23:08:20 น. »
ถอนไดร้เวอร์การ์ดซาวออกทั้งหมดแล้วลงใหม่....เป็นเช่นนี้ครับ มันไม่เหมือนเดิมครับ  แต่เสียงออกครับ  ไม่ทราบจะใช้ได้ใหมครับ

poom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 23:11:44 น. »
ถอนไดร้เวอร์การ์ดซาวออกทั้งหมดแล้วลงใหม่....เป็นเช่นนี้ครับ มันไม่เหมือนเดิมครับ  แต่เสียงออกครับ  ไม่ทราบจะใช้ได้ใหมครับ

;D รูป ที่ 1 ลงไดรเวอร์การ์ดจอด้วยนะ

;D ลอง Add  Soundfont  เข้าไปครับ ว่าผ่านหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 23:17:34 น. โดย ภูม »

FGF

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 23:21:59 น. »
เล่น SF ยังไม่ได้ครับ เพราะมันติด ERROR ตอนลง  Registry_fix_NT.reg  เลยลงวินโดว์ใหม่ครับ พอลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่มีเสียงอีก ตามที่ถามท่าน  ...
แล้วลง  โปรแกรม  EXTREM  ใหม่ตอนดับเบิ้ลคลิกเข้าเล่นก็เกิด  ERROR  อีกครับ  ตามรูปครับ....จะท้อแล้วครับ  มีอุปกรณ์และโปรแกรมครบหมดแล้ว..แต่ยังเซ็ทเล่นไม่ได้เลยครับ...

poom

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2007, 23:28:49 น. »
เล่น SF ยังไม่ได้ครับ เพราะมันติด ERROR ตอนลง  Registry_fix_NT.reg  เลยลงวินโดว์ใหม่ครับ พอลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่มีเสียงอีก ตามที่ถามท่าน  ...
แล้วลง  โปรแกรม  EXTREM  ใหม่ตอนดับเบิ้ลคลิกเข้าเล่นก็เกิด  ERROR  อีกครับ  ตามรูปครับ....จะท้อแล้วครับ  มีอุปกรณ์และโปรแกรมครบหมดแล้ว..แต่ยังเซ็ทเล่นไม่ได้เลยครับ...

;D ใจเย็นครับ

;D ผมขอรายละเอียดเพิ่มครับ
1. ก่อนฟอแมตเครื่อง  เล่น  EXTREM ได้ปกติหรือไม่

2. ก่อนฟอแมตเครื่อง  เล่น Soundfont ได้ปกติหรือไม่ 

poom

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2007, 00:14:50 น. »
 ;D ไวรัส เกาะไฟล์ .EXE ครับ