ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เครื่องเสียงไว้ออกงานเล็กๆ งบประมาณซัก 100000 พอไหวมั้ยครับพี่น้อง  (อ่าน 15360 ครั้ง)

yoshiji

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะลงทุนทำงานด้านเครื่องเสียงดู อยากได้ไว้ออกงานเล็ก ๆ งบประมาณซัก 100000 นึงพอไหวมั้ยครับไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยมีแต่ใจรักครับ ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์/ผู้ที่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้ด้วยครับ (ลำโพง ใช้ของอะไร สูตรไหน ใส่ดอกอะไร กลางแหลมใช้อะไร แอมป์เป็นแบบไหน มิกซ์ ฯลฯ ถ้าเป็นชุดได้ยิ่งดีครับ จะได้ไม่ต้องไปหาหลายที่) ที่สำคัญเอาแบบคุณภาพแต่ราคาแบบรากหญ้าครับ ขอความอนุเคราะห์หน่อยนะคร้าบๆๆๆ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]

yoshiji

ได้เครื่องเสียงแล้วถึงจะหนับหนุน โปรแกรมเล่นเพลงที่สุดยอดของเมืองไทยอย่าง Extreme  ศึกษามานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาส(ครั้งนี้เอาจริง)

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#851E9551
ได้เครื่องเสียงแล้วถึงจะหนับหนุน โปรแกรมเล่นเพลงที่สุดยอดของเมืองไทยอย่าง Extreme  ศึกษามานานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาส(ครั้งนี้เอาจริง)
ผมแถมฟรีนะ  อิอิอิ

ออฟไลน์ ศัก SNsound

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C88362C
เหลือเฟือ แถมฮาร์อล็อค แยกไลน์ อีกก็ยังไหว  :beer: :beer:

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ผมแถมฟรีนะ  อิอิอิ

เค้าต้องการชุดแบบ ไท พัทยา อ่ะ...ตาโก :happy: :D

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
เค้าต้องการชุดแบบ ไท พัทยา อ่ะ...ตาโก :happy: :D
:mad245: :mad245: :mad245: :mad245: ค่า power amp ก็หมดแล้ว
ตัวละ145000 ;D ;D

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
กำลังจะลงทุนทำงานด้านเครื่องเสียงดู อยากได้ไว้ออกงานเล็ก ๆ งบประมาณซัก 100000 นึงพอไหวมั้ยครับไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยมีแต่ใจรักครับ ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์/ผู้ที่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้ด้วยครับ (ลำโพง ใช้ของอะไร สูตรไหน ใส่ดอกอะไร กลางแหลมใช้อะไร แอมป์เป็นแบบไหน มิกซ์ ฯลฯ ถ้าเป็นชุดได้ยิ่งดีครับ จะได้ไม่ต้องไปหาหลายที่) ที่สำคัญเอาแบบคุณภาพแต่ราคาแบบรากหญ้าครับ ขอความอนุเคราะห์หน่อยนะคร้าบๆๆๆ

ท่านอยู่หนองหานใช่เปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ขอโทษครับ ถ้าใช่มาคุยกันที่อุดรสักวันไหม คณะก่อการก้อยยินดีให้คำปรึกษาครับ

yoshiji

เปล่าครับอยู่ยโสธรครับ

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
เปล่าครับอยู่ยโสธรครับ
ชื้อเหมือนกันครับนึกว่าอยู่หนองหานอุดีธานอน ขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
ไม่น่าจะพอครับ
-PA ก็ เกิน ครึ่งแล้วครับ
MIX- ใช้ได้ ราวๆๆ 3**** บ.
-ลำโพง + ตู้  4**** บ.
อื่น ๆๆๆ

keenew

ไม่พอครับผม  ไหนๆลงแล้วก็ลงที่ดีๆไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องซื้อหลายหนครับ  :th2:

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ของผมตอนแรกก็จะออกงานเล็กๆ ไม่เกิน 70,000 .-
ตอนนี้ปาเข้าไป แสนห้า ยังไม่พอเลย อิอิอิ 

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองแกลง

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0586D4 & 4D2F90E4-จาก(x-men)
100000 ไม่พอแน่ๆเลยครับถ้าไม่มีอะไรเลยซื้อใหม่ทั้งหมดยังไงก็ไม่พอครับ

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
ถ้าใช้แบบรากหญ้าน่าจะพอ แต่ถ้าเน้นคุณภาพนิดนึ่งยังพอไหว มีแต่อีกเอาคุณภาพล้วนๆไม่พอแน่นอนครับ

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
ความพอดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ  อยู่กับตัวท่านเอง  ถ้าท่านพอดีที่ชุดที่ออกงานเล็ก ๆ ตามที่ท่านตั้งเป้าหมายไว้ก็พอ แต่เล็ก ๆ ของแต่ละท่านก็บ่ครือกันอีกแหระ... ;D ;Dดังนั้นผมว่า  มีเท่าไหร่ เอาไปเท่านั้นก่อน จัดชุดให้ลงตัว..เสียงดีตามใจมั๊ก...ครับผม..(ถ้าใจคึดมักเรื่องนี้..ไม่มีวันดีพอและพอดีครับ)... :beer: :beer:

winit

ความพอดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ  อยู่กับตัวท่านเอง  ถ้าท่านพอดีที่ชุดที่ออกงานเล็ก ๆ ตามที่ท่านตั้งเป้าหมายไว้ก็พอ แต่เล็ก ๆ ของแต่ละท่านก็บ่ครือกันอีกแหระ... ;D ;Dดังนั้นผมว่า  มีเท่าไหร่ เอาไปเท่านั้นก่อน จัดชุดให้ลงตัว..เสียงดีตามใจมั๊ก...ครับผม..(ถ้าใจคึดมักเรื่องนี้..ไม่มีวันดีพอและพอดีครับ)... :beer: :beer:

ถูกต้มครับ.... :thank1:
ถ้าจะเอาแบบป๋าแบท....ไม่พอหรอกครับ งบบาน ;D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ของผมไม่ถึงแสนครับ.... :o^: :o^: :o^:

bagnut

แนะนำให้หาจ้ดชุดมือสอง แถวๆคาราซอพท์นี่แหละ รับรองได้ของดีที่น่าใข้แน่นอนครับผม

joykeaw

ใช้กลางแหลมตัวนี้ครับดีมาก :th2:       http://www.soundmarkthai.com/webboard_795558_38020_th?lang=th

ตู้ ซับ เทอร์โบ 18 นิ้ว  ดอก P.AUDIO รุ่น 180/2241

เพาเวอร์ซินกิว่า S  3600  และ  S 5000  ครับ

มิก YAMAHA  MG 82 cx

http://img200.imageshack.us/img200/5918/p6030054.jpg         :th2: :th2:

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
แนะนำที่นี่ครับมีสินค้าจัดชุดขายอยู่จะเอาชุดแบบไหนราคาเท่าไหร่โทรถามที่ร้านเขาได้ครับ

http://www.tiggersound.com/webboard/index.php

• ระดับ 5
  • *
ขออนุญาตเพื่อประกอบการตัดสินใจพอดีมีสเป็กให้เลือกถ้าสนใจ หลังไมค์หรือมาลองฟังเสียงก่อชอบแล้วยกไปส่งถึงที่เลยครับ

ตู้เบสเปล่า 18" สูตรช่างรุ่ง  4 ใบ = 11000(มีให้เลือกอีก 4ใบ ราคา 85000)
กลางแหลมตู้เปล่า 15" x 4         =  8500
แอม์ s1200 ไฟตรง 1แท่น         =  7500
แอมขับกลาง( มีให้เลือก 3 แท่น) B888 ประดิษฐ์เจริญ P1000 2 แท่น
มิกค์ ใหม่ สัก 8 -12  ราคารากหญ้า  = 8000
ครอส                                        =  4000
อีคิว                                          =  5000
ลำโพง 18x4                               = 10000
ลำโพง 15x4                               =  8000
แหลม p888x4                             = 1200
ไมค์พร้อมสาย                              = 2 ตัว (เลือกเอาเลย)ฟรี
สายลำโพง พร้อมใช้งาน                   ฟรี

สรุป
                                      ตู้          =  20000
                                  แอม3 แท่น  = 26000
                  ครอส+อีคิว                 =10000
                  ลำโพง                        = 20000
                  มิกค์                           = 8000
                 สายไฟ+สายลำโพง       =  3000

รวม  87000
รูปกำลังเดิทาง จุดประสงค์เพื่อให้ ขจก.พิจารณาประกอบการจัดซื้อครับ ไม่มีจุดประสงค์จะโพสขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 ตุลาคม 2009, 12:05:44 น. โดย ทีมงาน ส.สีดา »

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
ขออนุญาตออกความเห็นบ้าง

วิธีคิดแบบ( เคยเป็น ) วัยรุ่น

ขั้นที่หนึ่ง   เอาเงินหนึ่งแสนไปฝากธนาคารไว้ แล้วถอนออกมา  สองพันบาทไปซื้อ เอ็กซตรีมมาเล่นสักเดือนให้ชำนาญ ให้คล่องแคล่วกะลูกเล่นซึ่งมีมากมายก่อน

ขั้นที่สอง            จากคำถามที่ให้มา ออกงานเล็ก  หาลำโพง โบส 802 ซีรี่สอง  มือสองสภาพงามๆ แบบ ท่านสไปเดอร์ ราคาสอบถามกันเอาเองละกัน โบส 802 รุ่นนี้ให้เสียงที่สด พุ่ง เร็ว มุมกระจายเสียงกว้างคลุมพื้นที่ได้ทั่วถึง  ที่สำคัญความสดและพุ่งของเสียงเมื่อผ่านเข้าไปถึงแก้วหูแล้วจะทำให้จิตใจเกิดความคึกคักกระฉับกระเฉงเร้าใจ สร้างบรรยากาศให้เกิดความร่าเริงสนุกสนานเบิกบาน  ความดีงามของลำโพงรุ่นนี้เขียนได้หลายหน้ากระดาษครับ  และที่สุดแล้วเวลาขายต่อราคาดีพอๆ กับรถโตโยต้า คือซื้อง่ายขายคล่อง                         

ขั้นที่สาม   ใช้แค่ พาวเวอร์มิกเซอร์ ดีๆ  ก็พอครับ เอาแบบท่านสไปเดอร์ก็ได้  มือสองหาไม่ยากหรอก  รุ่นนี้ออกแบบมาค่อนข้างลงตัว ทั้งภาคมิกเซอร์  อีคิว  เอฟเฟ็ค  และภาคแอมป์ที่ให้เสียงน้องๆ คราวน์ ความทนทานหายห่วง ( อย่าลืมต่อสายลงพื้นดินด้วย )

ขั้นที่สี่   งานไม่ใหญ่ไม่เล็ก ใช้ไมค์สายเถอะครับ  ไม่จุกจิกไม่กวนใจ ซื้อของแท้มียี้ห้อ เลือกสาย ไมค์และสายสัญญาณ MOGAMI  แจ็คนิวทริก  โลกนี้อยู่ในมือแล้วละครับ

ขั้นที่ห้าสุดท้าย  ไม่ต้องใช้เงินคือต้องฝึกฟังให้มากๆ  ฟังเพลงดีๆ เลือกหาเอาจากยูทูบ จะเอาแบบก้มหน้าฟังกระทั่งต้องแหงนคอฟังไม่ขัดข้อง ดูรายการ America ‘s got talent หรือ  Britain ‘s got talent ก็ได้ เสียงของซูซานบอย ที่ได้ที่สองของปีนี้นั้นแสดงออกถึงพลังเสียงที่เป็นธรรมชาติแท้ในรอบร้อยปีนั่นเทียว  การฟังมากทำให้การพัฒนาการได้ยินของหูให้ได้แม่นยำขึ้น ซึ่งเอามาใช้ประโยชน์ในการเซ็ทอัพระบบเสียงครับ
ลงทุนเดินทางไปฟังระบบของอาจารย์ชาก็ได้ครับ  หรือ search ในกูเกิ้ลไทยด้วยคำว่า โบส 802 น่าจะได้ความมั่นใจขึ้น  หานักดนตรีที่เล่นมานานไปเป็นเพื่อนช่วยฟังก่อนซื้อระบบเสียงนะครับ  รับรองจะผิดหวังน้อยลง หูเขาดีกว่าเรามากมาย....

ออฟไลน์ สุข MD

• ระดับ 3
  • *
  • 5D011516
ตัวนี้สภาพงาม ราคาถูกใจ

MIX YAMAHA MX12/4    พร้อมแร๊ค    13500-  ต่อลองราคากันได้ครับ

081-5598943  สุข