ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ เครื่องเสียงเทคน่า  (อ่าน 3761 ครั้ง)

mrokekp

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ เครื่องเสียงเทคน่า
« เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2009, 21:51:44 น. »
ไม่เคยได้สัมผัสมาก่อน แต่ดูข้อมูลทางบอร์ด บ้างก็ดีบ้างก็ไม่ดี ท่านใดเคยใช้หรือมีข้อเสนอแนะเกี่ยวกับเทคน่าบ้างช่วยแนะนำด้วยครับ :thank1: :happy:

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ เครื่องเสียงเทคน่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2009, 22:37:12 น. »
ช่วงแรกๆก็ติดตามผลอยู่บ้างช่วงหลังก็ไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร ช่วงแรกที่เทคน่าออกทอนาโด ผมใช้สูตรตัวนี้มาก่อนเทคน่าเอามาใช้หลายปีได้สูตรมาจากอังกฤษ และประกอบกับช่วงนั้นได้มีวงดนตรีดังทางอีสานนำไปใช้ทั้งชุด(จำไม่ผิดน่าจะเป็น ศิริพร อำไพพงศ์) แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไม่จึงเลิกใช้ ผมเคยสนใจแอมป์ 4 แชลนอลของเทคน่าแต่ช่วงนั้นราคาแพงมาก แต่ก็ยังศึกษาภายในดูก็เป็นบอร์ดดังที่ผลิตแถวบ้านหม้อ ตระกูล 471 แต่ช่วงหลังทราบว่าได้รับการพัฒนาไปค่อนข้างมากแล้ว ดูมิกส์ เครื่องแต่งเสียงต่างๆ ราคาค่อนข้างสูง  ที่ชอบที่สุดคือเทคน่ากล้านำเสนอตู้ลำโพง ที่ช่วงนั้นคนไทยหลายคนยังไม่กล้านำมาเล่น มีหลายสูตรที่แปลกๆ  และช่วงหลังผมก็ถอดแบบทำตามมาหลายสูตรเหมือนกัน ดีหรือไม่ดีน่าจะอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลมากกว่า ว่าเราเอาไปใช้เหมาะสมกับงานของเราหรือไม่ ผมประกอบแอมป์เองเป็นบอร์ดที่จำหน่ายอยู่ตามบ้านหม้อ เครื่องปรุงต่างๆ ก็หาซื้อประกอบเอง ใช้มาเกือบ 20 ปี เพิ่งมาเปลี่ยนเป็นของแบลนแนม เมื่อ 5-6 ปีนี้เอง ครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ เครื่องเสียงเทคน่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2009, 23:57:26 น. »
ตอนแรก เทคน่า ตีตลาดได้เรื่อย ๆ จากวงศิริพร อำไพพงษ์ แต่หลัง ๆ มาถูกแนวธุรกิจเบียดจนต้องไปใช้ยี่ห้อนึง จนทุกวันนี้ ขออภัยที่พาดพิง ด้วยแนวทางทางธุรกิจครับ แต่บอกตามตรงสองบริษัทนี้น่าจะมีโรงงานผลิตเป็นโรงงานเดียวกัน มองงานก็เห็นกันอยู่เปลี่ยนแต่ยี่ห้อ แต่ขอพูดถึงแต่ผลงานผมว่าผ่านครับ เออ แล้วท่านเจ้าของกระทู้ถามเพื่อตัดสินใจซื้อหรือเพือการใดครับ ;D เราชาวคาราซอฟยินดีต้อนรับครับ

mrokekp

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2009, 14:29:17 น. »
ครับ กะว่าจะซื้อ แต่ขอข้อมูลจากหลายๆท่านก่อนครับ