ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนเชิญร่วมงานและรับประทานอาหารเนื่องในงานมงคลสมรส นายเอ  (อ่าน 68241 ครั้ง)

bansuphan

• บุคคลทั่วไป
วันนี้  ;D

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
มีความสุขมากๆนะน้อง ตั้งแต่รู้จักน้องเอมา ผมทึ่งจริงๆไปได้ทุกที่เหมือนกัน
--------
หูกวางคาเฟ่ที่ว่าดังเมื่อก่อนก็เคยมาเหยียบเหมือนกัน

ครัวแม่ยายว่าดัง เดี๋ยวก็....

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: ขอเรียนเชิญร่วมงานและรับประทานอาหารเ
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2010, 21:24:43 น. »
คิวผมปีหน้า
ทีแรกว่าจะ "เชิญพี่ยอด" คนเดียว.. แต่ จากคำชมของคุณเอแล้วผมขอ
จองคิว "พี่ยอด.. คุณยายแป้ง.." ไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ.. ปีหน้า.. ;D   [๒๕๕๔]

อย่างนั้นผมขอคิวต่อจากท่าน พ.พล ครับ ของผมก็อีกสองปีครับ
 :beer:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ขอเรียนเชิญร่วมงานและรับประทานอาหารเ
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2010, 21:38:20 น. »
อย่างนั้นผมขอคิวต่อจากท่าน พ.พล ครับ ของผมก็อีกสองปีครับ
 :beer:

ปีหน้า   หลังจากเกณฑ์ทหารแล้ว   ผมก็ว่าจะบวชเหมือนกันครับ 

จากนั้นก็เว้นอีกสักสามสี่ปี  ค่อยเบียด    :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ภาพงานแต่งคัดๆเอามาให้ดูกันหน่อยเห๊อะ อิอิ

• คณะก่อการ
ภาพงานแต่งคัดๆเอามาให้ดูกันหน่อยเห๊อะ อิอิ

คัดมาจากเวปของป๋าสมใจ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=7871772cd019d3cef6130743ece111bb]

• คณะก่อการ

คัดมาจากเวปของป๋าสมใจ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=7871772cd019d3cef6130743ece111bb]

• คณะก่อการ
มีสมาชิกบางท่านที่มาร่วมงาน   แต่ไม่มีภาพ เจ้าภาพก็ไม่ได้พูดถึง  เท่าที่เจอและได้คุยกัน

น้องวุฒิ  มิวสิค    บินตรงมาจาก JIB เซียร์รังสิต   อยู่หน้าเวทีเลย
น้องอ๊อด  สามหนุ่มมิวสิค   มากับเจ้าวุฒิ   (พาเจ้าวุฒิมาและพากลับรังที่เซียร์รังสิต  คืนนั้นเลย)
น้องบักเขียบ   บินตรงมาจากลพบุรีี  
มาพร้อมน้องเสี่ย   เจ้าของอ่างซับเหล็กรีสอร์ท   และคู่ใจ  

และสุดท้ายที่เจ้าภาพไม่ได้กล่าวถึงและขอบคุณ คือ.........

..... ผู้รับหน้าทุกอย่างตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบเช่นกัน    แต่งคราวหน้ากรูไม่ช่วยมรึงแล้ว  เจ้าเอ  :sadism: :sadism:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2010, 22:21:57 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ไม่มีรูปแคนไฟฟ้า ตอนแห่เจ้าบ่าวมั่งเหรอ...เท่ห์มาก... ;D

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
มีสมาชิกบางท่านที่มาร่วมงาน   แต่ไม่มีภาพ เจ้าภาพก็ไม่ได้พูดถึง  เท่าที่เจอและได้คุยกัน

น้องวุฒิ  มิวสิค    บินตรงมาจาก JIB เซียร์รังสิต   อยู่หน้าเวทีเลย
น้องอ๊อด  สามหนุ่มมิวสิค   มากับเจ้าวุฒิ   (พาเจ้าวุฒิมาและพากลับรังที่เซียร์รังสิต  คืนนั้นเลย)
น้องบักเขียบ   บินตรงมาจากลพบุรีี   
มาพร้อมน้องเสี่ย   เจ้าของอ่างซับเหล็กรีสอร์ท   และคู่ใจ 

และสุดท้ายที่เจ้าภาพไม่ได้กล่าวถึงและขอบคุณ คือ.........

น้านพ  สุพรรณ   ผู้รับหน้าทุกอย่างตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบเช่นกัน    แต่งคราวหน้ากรูไม่ช่วยมรึงแล้ว  เจ้าเอ  :sadism: :sadism: 

โกหก ผมจำได้ตอนขอบคุณผมบนเวที

เอก็พูดขอบคุณลุงเหมือนกัน

• คณะก่อการ
โกหก ผมจำได้ตอนขอบคุณผมบนเวที

เอก็พูดขอบคุณลุงเหมือนกัน

ไม่เชื่อคนมาววววววววววววววววว  ว้อย    :shoots: :shoots:

• คณะบริหาร
ไม่เชื่อคนมาววววววววววววววววว  ว้อย    :shoots: :shoots:

ใครเมาห๊า...............

ลุงหน่ะดิ อิอิ

• คณะก่อการ

ชัดเจน นพดล กล่ำพบุตร

แป้งยืนยัน  :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

• คณะก่อการ
ชัดเจน นพดล กล่ำพบุตร

แป้งยืนยัน  :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

ใคร ??????

• คณะบริหาร

• คณะก่อการ

แม่ผ๊ม..... ฝากถามมมม.....   "เมาหรือแก่"

;D

• คณะก่อการ
แม่ผ๊ม..... ฝากถามมมม.....   "เมาหรือแก่"

;D

ยังไปว่าพี่เขาอีก  เขาอุตส่าห์มาเป็นโฆษกปรกให้   :sadism:

• คณะบริหาร

ยังไปว่าพี่เขาอีก  เขาอุตส่าห์มาเป็นโฆษกปรกให้   :sadism:

เฮ้อ..............

งานนี้ทำให้ลุงจำอะไรไม่ได้เลยรึ ;D

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
น้านพอยู่บนเวทีทำไมไม่เหน่อ แปลกจริงๆ

• คณะก่อการ
น้านพอยู่บนเวทีทำไมไม่เหน่อ แปลกจริงๆ

อ๋อ  เผอิญพี่เกิดที่  รพ.กลาง  สังกัด  กทม.  เลยได้เชื้อกรุงเทพ   มานิดหน่อย   :th2:

ออฟไลน์ เอ มือชง ณ พัทยา

• ระดับ 5
  • *
  • ทำต่อไป หากยังมีกำลังสู้ไหว
อ๋อ  เผอิญพี่เกิดที่  รพ.กลาง  สังกัด  กทม.  เลยได้เชื้อกรุงเทพ   มานิดหน่อย   :th2:

ฟังไกลๆ ตอนลุงนพอยู่บนเวที นึกว่าหนุ่มกรุงเทพฯที่ไหน

เสียงใส สงสัยเพราะฤทธิ์ Lฮ แน่เลย  ;D

อ้อ.......ขอบคุณลุงนพมากๆค่ะ สำหรับที่พัก  :thank2:

• คณะก่อการ
ฟังไกลๆ ตอนลุงนพอยู่บนเวที นึกว่าหนุ่มกรุงเทพฯที่ไหน

เสียงใส สงสัยเพราะฤทธิ์ Lฮ แน่เลย  ;D

อ้อ.......ขอบคุณลุงนพมากๆค่ะ สำหรับที่พัก  :thank2:

คืนวันงานหนีกลับ ไม่บอกกันเลย  :sadism: :sadism:  กะจะให้มาค้างอีกคืน   เสียดาย  เกณฑ์เหล่าน้องนกมาเพียบเลย ว่าจะเอาไว้แกล้งคน    :hap3:

• คณะบริหาร

คืนวันงานหนีกลับ ไม่บอกกันเลย  :sadism: :sadism:  กะจะให้มาค้างอีกคืน   เสียดาย  เกณฑ์เหล่าน้องนกมาเพียบเลย ว่าจะเอาไว้แกล้งคน    :hap3:

ไม่ต้องห่วงครับลุง

ผมไปขี้ที่บ้านลุงแล้วได้ไปอีกแน่

แต่ว่าตอนนี้ผมอยู่ที่บ้านวัดป่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ไม่ต้องห่วงครับลุง

ผมไปขี้ที่บ้านลุงแล้วได้ไปอีกแน่

แต่ว่าตอนนี้ผมอยู่ที่บ้านวัดป่าอ่ะครับ

เอารูปโลโก้ใหม่มาลง   หล่อเกินไปหรือเปล่าฟ่ะ ตายอด

แล้วไปวัดป่าทำไม   จะบวชเหรอ   :hap5: :hap5: :o^: :flower:

ppl

• บุคคลทั่วไป
กลับถึงระยองแล้วค่ะ งานนี้ ถึงแม้ว่าจะรู้สึกลำบากขาไป เพราะต้องไปเองคนเดียว แต่ไปถึงสุพรรณแล้ว อบอุ่น เหมือนได้กลับไปบ้านตัวเอง
ขอบคุณ ครอบครัวของทั้งเจ้าบ่าว เจ้าสาว ที่ดูแล อย่างดี
ขอบคุณ ลุงนพ ที่ขับรถพาไปเที่ยว สามชุก แล้วพาไปชมบรรยากาศข้างทางตอนทั้งน้ำมัน และ แก็ส หมด ไปไหนไม่ได้ ส่วนโปรแกรมเที่ยวอีกยาวเหยียดที่ยังไม่ได้ไป ติดไว้ก่อนนะคะ โอกาสหน้าจะยอมให้พาไปเที่ยวอีกค่ะ แต่ต้องเติมแก็สให้เต็มๆนะคะ
ขอบคุณพ่อเจ้าบ่าว สำหรับ พระผงสุพรรณ ที่ให้แป้งมา (ปลื้มสุดๆ เพราะอยากได้มานานแล้ว)
ขอบคุณแม่เจ้าบ่าวที่ดูแลเอาใจใส่ ไม่ยอมให้อดเลยแม้แต่นาทีเดียว แถมยังยกครอบครัวตามมาส่งถึงระยอง
ขอบคุณเจ้าสาวที่ให้ยืมหมอนข้างกอด สองคืน คริคริ
งานนี้ถึงแม้จะเสียรายได้จากการหยุดขายกาแฟเป็นอาทิตย์ แต่สิ่งที่ได้กลับมา คุ้มค่ากว่ามากมายจนหาค่าไม่ได้
เพราะ แป้งได้ ครอบครัวใหญ่ ครอบครัว สมใจเพ็ง มาเป็นญาติสนิท :love2: :love2:

:thank2: