ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณคิดว่าเครื่องคุณติดเชื้อโรคร้าย ก็ขอให้มาอ่านตรงนี้ดูก่อนครับ  (อ่าน 7307 ครั้ง)

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2009, 11:32:15 น. โดย มานพ »

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ขอปักหมุด ครับ สำคัญมาก  :thank1:

ออฟไลน์ ทีมงาน ส.สีดา

• ระดับ 5
  • *
  • Hd7487360A (X-men) 0817682909 ทีมงานส.สีดาอุดรธานี
อ่านแล้วครับ เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากๆครับ ขอบคุณ

tukae

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ...สิ่งดี ๆ มีประโยชน์ครับผม

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)

winit

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย

vat_3d

ดีมากเลยครับท่านมานพ แต่ท่านครับผมมีปัญหาให้ท่านช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับคือ โน๊ตบุ๊คผมมีปัญหาครับ อยากเรียนถามท่านเพื่อนำไปแก้ไขครับ ปัญหาคือ ผมลงวินโดว์XPใหม่ครับ ลงได้แต่กลับแก้ปัญหาจุดนี้ไม่ได้ครับเมื่อเปิดเครื่องแล้วไม่มีเสียงผมจึงซาวไปซาวมาจนแก้ได้มีเสียงออกฟังเพลงได้ผมไปค้นหาที่ My Computerโดยคลิ๊กขวาแล้วไปที่Properties=>Hardware=>Device Manager=>Sound=>คลิ๊กขวาที่รูปสามเหลี่ยมสีเหลืองมีเครื่องหมาย?อยู่ตรงกลาง=>Update Driver มันจะเปิดหน้าต่างค้นหาเสร็จแล้วก็ Next=>Finishแล้วก็ออกจากหน้าต่างทั้งหมดแล้วผมก็ Restartเครื่อง มันก็จะมีเสียงขึ้นมาครับไม่ทราบว่าผมทำถูกขั้นตอนหรือเปล่าครับแต่มันก็มีเสียงให้ครับ แต่คราวนี้ผมไปเปิดหา Volume เพื่อหาไมโครโฟนเพื่อใช้อัดเสียง ผมก็เข้าไปเปิดมั่วซาวไปถั่วที้บพอได้แล้วผมก็ปิดหน้าต่างมัน แล้วไปเปิดไฟล์ต่างๆ มันก็จะมีเสียงตามขึ้นมาตลอดทุกไฟล์เมื่อเปิดไฟล์แต่ละไฟล์มันเป็นเสียงเหมือนกับที่เราเปิดเครื่องใหม่ครับเสียงเดียวกันทุกครั้งเลยครับ (กรรมของหัวมันเสือกมั่วถั่วที้บ..เอิ๊ก) เลยจนปัญญาหาวิธีแก้ไม่เป็นจ้อย สมน้ำหน้าหัวมัน เลยต้องรบกวนท่านผู้เชี่ยวชาญช่วยหาวิธีแก้ไขให้ด้วยแล้วกันนะครับผม คงไม่เป็นการรบกวนนะครับ ขอกราบขอบพระคุณไว้ล่วงหน้ามานะที่นี้ด้วยครับผม.... :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
 :happy: ขอบคุณมากครับ  :happy:

ออฟไลน์ ครูโอ

• ระดับ 4
  • *
  • 6DDB59DD,5E66CE6B (MP)

ออฟไลน์ ผอ.วี

• ระดับ 5
  • *
  • HL#552C10C3(ชา ว๊อคแมน) 5916568D (ด.ช.เคยโสด)