ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสีย  (อ่าน 27283 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคนยา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8D1C911C ( จาก ศิลปินหน้าวัด อ.ไก่)
Re: เครื่องเ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 10:46:58 น. »
มาจอบเบิ่ง ซื่อๆ :beer: :cheer:

ออฟไลน์ s.t music

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95D75308- HL#2318394C-HL#42E7D1C5-คุณ สายฝน
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 10:58:35 น. »
มาจอบเบิ่ง ซื่อๆ :beer: :cheer:

สบายดีนะครับท่าน..ผมปั่นจักรยานทุกเย็นจาก ป่าแดงไปสามแยกบายพาสบ้านนาทุกวัน บางวันเข้าไปนางั่วไม่เจอท่านเลยหรือไม่ค่อยได้กลับบ้านนาครับ

ออฟไลน์ เคนยา

• ระดับ 5
  • *
  • 8D1C911C ( จาก ศิลปินหน้าวัด อ.ไก่)
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 11:34:39 น. »
สบายดีนะครับท่าน..ผมปั่นจักรยานทุกเย็นจาก ป่าแดงไปสามแยกบายพาสบ้านนาทุกวัน บางวันเข้าไปนางั่วไม่เจอท่านเลยหรือไม่ค่อยได้กลับบ้านนาครับ

ผมจะกลับบ้าน ช่วงวันหยุดครับท่าน เส้นบายพลาส บ้านนา...จะมีบ้านปลูกใหม่หลังหนึ่ง นั่นบ้านน้องชายผมเองครับ ....

ออฟไลน์ AJ-AUDIO

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 17:03:33 น. »
หาข้อสรุปไม่ได้ครับว่าจะดำเนินกิจกรรมในรูปแบบใหน   และทีมงานเอ็กตรีมส์ก็พึ่งจะผ่านงานสัมมนาประจำปีมาเมื่อไม่นานนี้  
ผมโทรไปหาเฮียแซมเพื่อขอทราบแนวทางการจัดงาน   ในเบื้องต้นเฮียมีความคิดอยากจะจัดเป็นมินิ PA SHOW  
ให้แต่ละค่ายเครื่องเสียงนำเครื่องเสียงจัดชุดสำหรับงานคาราโอเกะมาโชว์และสาธิต  
กรณีนี้ทางผู้ใหญ่ในเวปเกรงว่าสมาชิกผู้เข้าร่วมอาจไม่ได้รับเทคนิควิธีการที่เกี่ยวข้องกับคาราโอเกะเท่าที่ควร  
นอกจากการมาเดินฟังเครื่องเสียงกันเหมือนงานโชว์เครื่องเสียงหลายครั้ง  

ทีมงานเอ็กตรีมส์  มีความเห็นว่าเรื่องนี้น่าจะให้เป็นดุลย์พินิจของผู้ริเริ่มในการจัดกิจกรรมต่างๆตามที่เห็นสมควร
โดยทีมงานเอ็กตรีมส์พร้อมให้การสนับสนุนกิจกรรมต่างๆ    ตามหัวข้อที่สมาชิกเสนอเข้ามา
สำหรับผมหากมีความประสงค์จะให้ประสานงานเรื่องสถานที่หรืออำนวยความสะดวกต่างๆก็ยินดีครับ

ครับหมอนพ  จุดประสงค์เริ่มแรกที่ตั้งกระทู้ คืออยากให้มีการจัด Demo Show ของเครื่องเสียงค่ายต่าง ๆ ในรูปบบชุดที่ใช้กับงานคาราโอเกะบ้าง ไม่ใช่ Demo แบบเครื่องกลางแจ้งใหญ่ ๆ แขวนที 8 ตู้ 12 ตู้  อย่างที่จัดกันบ่อย ๆ

แต่หลังจากได้คุยกับหมอนพ ก็ได้ทราบว่าจัดงานแบบนั้นสมาชิกที่มางานก็ได้แค่ฟังเครื่องเสียงของแต่ละค่าย ไม่ได้ความรู้การใช้งานโปรแกรมคาราโอเกะ และหรืออุปกรณ์ต่อพ่วงต่าง ๆ แต่อย่างใด  ซึ่งน่าจะเป็นวัตถุประสงค์หลักของการจัดงาน แต่ไม่ตรงกับสิ่งที่ผมอยากเห็น

ดังนั้นในฐานะค่ายเครื่องเสียงเล็ก ๆ ค่ายหนึ่ง หากทางเวปต้องการจัดงานในรูปแบบใดก็ตามแต่ ผมก็ยินดีสนับสนุนการจัดงานในทุกวัตถุประสงค์ครับ

:thank1:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 17:20:09 น. »
ครับหมอนพ  จุดประสงค์เริ่มแรกที่ตั้งกระทู้ คืออยากให้มีการจัด Demo Show ของเครื่องเสียงค่ายต่าง ๆ ในรูปบบชุดที่ใช้กับงานคาราโอเกะบ้าง ไม่ใช่ Demo แบบเครื่องกลางแจ้งใหญ่ ๆ แขวนที 8 ตู้ 12 ตู้  อย่างที่จัดกันบ่อย ๆ

แต่หลังจากได้คุยกับหมอนพ ก็ได้ทราบว่าจัดงานแบบนั้นสมาชิกที่มางานก็ได้แค่ฟังเครื่องเสียงของแต่ละค่าย ไม่ได้ความรู้การใช้งานโปรแกรมคาราโอเกะ และหรืออุปกรณ์ต่อพ่วงต่าง ๆ แต่อย่างใด  ซึ่งน่าจะเป็นวัตถุประสงค์หลักของการจัดงาน แต่ไม่ตรงกับสิ่งที่ผมอยากเห็น

ดังนั้นในฐานะค่ายเครื่องเสียงเล็ก ๆ ค่ายหนึ่ง หากทางเวปต้องการจัดงานในรูปแบบใดก็ตามแต่ ผมก็ยินดีสนับสนุนการจัดงานในทุกวัตถุประสงค์ครับ

เอาละ เข้าทาง เข้าท่า เข้าที  :th2: :th2: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 18:32:31 น. »

มาแล้ววุ้ย   :flower:

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2014, 19:34:47 น. »
อย่าเอาวงกับแด๊นซ์มานะ...เกะกะ

ออฟไลน์ chatchai123

• ระดับ 4
  • *
  • HL#9F61109D จากท่านอนันตชัย
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 07:50:00 น. »
ได้ข้อสรุปรึยังครับ

ออฟไลน์ r-mal

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE35A81
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 08:42:30 น. »
ได้กำหนดการเถอะครับ  จะออกพรรษาแล้ว

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 09:08:15 น. »
 :happy: :happy: :happy: :happy: :happy:
.....ใครจะรับหน้าเสื่อ..........
คนที่จะร่วมงาน  ต้อง
1. นำคอมพิวเตอร์ ที่ตัวเองใช้งานจริงมาด้วยทุกคน เพื่อการทดสอบแลกเปลี่ยน ทั้ง PC ทั้งโน๊ตบุค พร้อมอุปกรณ์ ที่ท่านใช้งานจริงๆ ติดตัวมาด้วย
2. มีการจัดเตรียมเครื่องเสียงที่เป็น ชุดทดสอบ(ชุดกลาง) ที่ได้มาตรฐาน พอสมควร ...ไว้ให้สมาชิก นำเครื่องตัวเองมาทดสอบ โดย
    มีอุปกรณ์ ขั้นพื้นฐาน เช่น มิกซ์  ครอสโอเวอร์  ( ส่วน EQ ไม่จำเป็น เพราะต้นเสียงดี ปลายทางแค่ผ่านแทบจะไม่ปรับต้องทำไร ) ลำโพง อื่นๆที่จำเป็น
3. จัดเครื่องเสียง ..ชุด โชว์ ให้ ประลองฝีมือ กัน โดย ใครอาสาให้จัดการแสดงคนละ 20 นาที อย่างต่ำ พร้อมอธิบาย ให้สมาชิก ทราบ เหมือนนำเสนอ การใช้งาน
4. ค่ายเครื่องเสียง ต่างๆ จัดเครื่องเสียง ไว้ อย่างเดียว หลากหลายรูปแบบที่อยากนำเสนอ เช่น ชุดเคลื่อนที่เร็ว  ชุดขับขานในบ้าน  ชุดงานเลี้ยงสังสรรค์เล็กๆ ฯลฯ
   โดยเตรียมความพร้อม ให้ สมาชิกที่ร่วมงาน นำเครื่องตัวเองมาเสียบๆๆๆ มาทดสอบ เพื่อความมั่นใจในการ ซื้อขาย ว่าคุ้มและเหมาะสมกับ จริตตัวเอง
5. มี มุม ให้ความรู้เรื่องการปรับแต่ง ...ระบบ โปรแกรม เอ๊กทรีม คาราโอเกะ......และลงมือ ปรับแต่ง จาก ผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ และ ท่าน X Men คอยตอบคำถาม ตลอดงาน ( ห้ามเมา )
6.  อื่นๆ
 :beer: :beer: :cheer:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 09:24:14 น. »
:happy: :happy: :happy: :happy: :happy:
.....ใครจะรับหน้าเสื่อ..........
คนที่จะร่วมงาน  ต้อง
1. นำคอมพิวเตอร์ ที่ตัวเองใช้งานจริงมาด้วยทุกคน เพื่อการทดสอบแลกเปลี่ยน ทั้ง PC ทั้งโน๊ตบุค พร้อมอุปกรณ์ ที่ท่านใช้งานจริงๆ ติดตัวมาด้วย
2. มีการจัดเตรียมเครื่องเสียงที่เป็น ชุดทดสอบ(ชุดกลาง) ที่ได้มาตรฐาน พอสมควร ...ไว้ให้สมาชิก นำเครื่องตัวเองมาทดสอบ โดย
    มีอุปกรณ์ ขั้นพื้นฐาน เช่น มิกซ์  ครอสโอเวอร์  ( ส่วน EQ ไม่จำเป็น เพราะต้นเสียงดี ปลายทางแค่ผ่านแทบจะไม่ปรับต้องทำไร ) ลำโพง อื่นๆที่จำเป็น
3. จัดเครื่องเสียง ..ชุด โชว์ ให้ ประลองฝีมือ กัน โดย ใครอาสาให้จัดการแสดงคนละ 20 นาที อย่างต่ำ พร้อมอธิบาย ให้สมาชิก ทราบ เหมือนนำเสนอ การใช้งาน
4. ค่ายเครื่องเสียง ต่างๆ จัดเครื่องเสียง ไว้ อย่างเดียว หลากหลายรูปแบบที่อยากนำเสนอ เช่น ชุดเคลื่อนที่เร็ว  ชุดขับขานในบ้าน  ชุดงานเลี้ยงสังสรรค์เล็กๆ ฯลฯ
   โดยเตรียมความพร้อม ให้ สมาชิกที่ร่วมงาน นำเครื่องตัวเองมาเสียบๆๆๆ มาทดสอบ เพื่อความมั่นใจในการ ซื้อขาย ว่าคุ้มและเหมาะสมกับ จริตตัวเอง
5. มี มุม ให้ความรู้เรื่องการปรับแต่ง ...ระบบ โปรแกรม เอ๊กทรีม คาราโอเกะ......และลงมือ ปรับแต่ง จาก ผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ และ ท่าน X Men คอยตอบคำถาม ตลอดงาน ( ห้ามเมา )
6.  อื่นๆ
 :beer: :beer: :cheer:

O.K. รับหน้าเสื่อข้อ 6 เช่น กินกับแกล้ม แย่งเหล้า X-men กินกันท่านเมา ขับรถรับส่งตัวเอง โห งานยุ่งเหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ pisitwitthaya

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 5F6436C4 บุญสม
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 5 ธันวาคม 2014, 18:14:04 น. »
พึ่งเข้ามาอ่าน จัดไปหรือยังครับ 

ถ้ายัง ขอความรู้ด้วยครับ  เหมาะกับเล็กๆ อย่างผมดีครับ

ขอบคุณผู้ใหญ่ ที่จะผลักดันน่ะครับ

ออฟไลน์ น้ายิ่ง

• ระดับ 5
  • *
  • HL## 8C09BEC5 ( x-men)
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2014, 09:53:49 น. »
พึ่งเข้ามาอ่าน จัดไปหรือยังครับ 

ถ้ายัง ขอความรู้ด้วยครับ  เหมาะกับเล็กๆ อย่างผมดีครับ

ขอบคุณผู้ใหญ่ ที่จะผลักดันน่ะครับ
น่าจะยังไม่ได้จัดนะครับ ผมก็ติดตามอยู่

ออฟไลน์ stable

• ระดับ 4
  • *
  • 6E664E59, 87324E2F, 8F614E07, 5F6736F: สไปเดอร์แมน
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2014, 19:24:35 น. »
ผมเชื่อว่าสมาชิกบ้านนี้...เกือบครึ่งที่ใช้งานเพื่อความบันเทิงเล็กๆ น้อยๆ ครับ
จึงเห็นควรอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2014, 20:51:15 น. »
 :th2: :th2: :th2: :th2: