ผู้เขียน หัวข้อ: FEP pin assignment ของ Audigy (เผื่อมีประโยชน์)  (อ่าน 2319 ครั้ง)

wissanukorn

• บุคคลทั่วไป
FEP pin assignment ของ Audigy (เผื่อมีประโยชน์)
« เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 13:42:47 น. »
 ;D ;D สำหรับท่านที่ชอบลองของ..ไม่ต้องลำบากหา FEP สามารถเลือกสัญญาณไปใช้ได้

*กดที่รูปขยายภาพให้ใหญ่ขึ้น ^^
*เรื่องของเรื่อง คือผมจะเอาสัญญาณ MPU401 มาใช้..งุงิ  :angel:

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
Re: FEP pin assignment ของ Audigy (เผื่อมีประโยชน์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 15:51:31 น. »
UART OUT ยิงออกตรงๆ ได้

แต่

UART IN  อย่าลืมเอาผ่านออปโตก่อนเด้อคับ

:D :D :D

wissanukorn

Re: FEP pin assignment ของ Audigy (เผื่อมีประโยชน์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 16:54:53 น. »
 :-X เกือบเจ๊ง แล้วสิ ..ขอบคุณท่าน เด็กบางมดที่ทักท้วง  ผมไม่รู้จริงๆครับ :laugh:

ว่าต่อ ...  แม่นบ่  ;D ;D

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 17:16:38 น. »
ปกติ Audigy รุ่นแรกๆมันจะมี Connector สำหรับพอร์ตมิดี้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ
หาสายแบบในรูปมาเสียบเข้าไปได้เลย วันนั้นผมไปเจอที่พันทิพย์เขาขายเส้นละ 15 บาท เลยเหมามาเก็บไว้ 3 เส้น
หรือผมเข้าใจไม่ถูกต้องก็ไม่รู้สิ.............  ;D

wissanukorn

Re: ท่าน..หนุ่มนากระแซง เรียนเชิญอีกทีครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 17:38:11 น. »
 ;D สายที่ว่า 15 บาทนั้น  มันมีสัญญาณ Connector ที่เป็นขามาตรฐานเหมือนกัน..หรือ
คือเอาไปเสียบ ของบอร์ดไหนก็ได้ ที่เป็นรู เกมส์พอร์ท ใช่ไหม ...

**ประเด็นคือ เจ้าการ์ดแบบที่ ท่านหนุ่มนากระแซงโพสมา ผมมี 2 ใบ .. และตอนนี้ไม่มีสายแบบในรูปเลย (*ถ้า Confirm ว่าสายนั้นเสียบตรงนั้นแล้วใช้ได้ก็ Ok ครับ)
และ ผมจะใช้ PC 2 เครื่อง ลิงก์หากัน ..ตัวนึงเล่น Xtreme อีกตัว..จัดการเรื่องเสียงอย่างเดียว  :angel:

ปล... ขอบคุณนะครับ ที่แวะมาดูอีกรอบ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 17:50:21 น. »
ใช่ครับ สายนั้นนอกจากใช้กับ Audigy แล้วยังใช้ได้กับบอร์ดที่มีซาวนด์การ์ด Onboard เป็นมาตรฐานครับท่าน