ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนท่าน x-men เล่น sf โน๊ตบุ๊ค ซาวออนบอร์ดเสียงเบสบางเพลงมันจะเบลอๆครับ  (อ่าน 2407 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
เรียนอาจารย์ทุกท่าน   เล่น sf โน๊ตบุ๊ค ซาวออนบอร์ดเสียงเบสบางเพลงมันจะเบลอๆ บวมๆ ครับ
แต่ไม่เป็นทุกเพลงมีวิธีแก้ไขให้หายบ้างครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
ปัญหา น่าจะเป็นที่ซาว์ดออนบอร์ดของตัวโน๊ตบุ๊คเองครับ เบสมันชอบเบลอๆ ไม่ค่อยมีน้ำหนักเหมือนพวกการ์ดเสียงแยกออกมาครับ ยิ่งเร่งเสียงยิ่งเบลอใหญ่เลย

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
เรียนอาจารย์ทุกท่าน   เล่น sf โน๊ตบุ๊ค ซาวออนบอร์ดเสียงเบสบางเพลงมันจะเบลอๆ บวมๆ ครับ
แต่ไม่เป็นทุกเพลงมีวิธีแก้ไขให้หายบ้างครับ
บังคับให้ใช้เบสตัวที่ไม่เบลอ ทุกเพลง โดยใช้ Midi Mapper กำหนด

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
ขอบคุณมากครับ ผมจะลองใส่เบอเบสในMidi Mapper ดูนะครับ