ผู้เขียน หัวข้อ: unspecfile  (อ่าน 1809 ครั้ง)

Tid.T

• บุคคลทั่วไป
unspecfile
« เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2007, 01:09:21 น. »
ท่านผู้รู้ช่วยทีครับ...ช่วยหาปาหันให้หน่อยครับ..ผมใช้โปรแกรม ulead 11 ตัดต่อ VDO
พอเสร็จเรียบร้อย ลองทดสอบดูก็ OK แล้วครับ คราวนี้ถึงตอนที่ต้อง แปลงไฟล์เขียนลงแผ่น
VCD ก็ทำตามขั้นตอนหมด มันก็แปลงไฟล์ไปได้ประมาณ 15 % มันก็ขึ้นแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ บุญสม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • No.55DAED71 (X-MEN)
Re: unspecfile
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2007, 01:41:50 น. »
พื้นที่ไดร์ C เหลือพอหรือเปล่าครับ

Tid.T

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2007, 07:40:39 น. »
เช็คแล้วครับเหลืออยู่ 8.5 GB  ผมว่ามันก็น่าจะพอนะ
กำลังงงครับ..กี่รอบๆก็เหมือนเดิม
 ??? ??? ??? ??? ???

Tid.T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2007, 08:33:30 น. »
ได้ข้อสรุปแล้วครับ...ปล้ำกับยูลีดอยู่นาน..คือยังงี้ครับ
มีไฟล์ภาพบางไฟล์มันไม่สมบูรณ์ครับ..เวลาตัดต่อเสร็จ
แล้วทดสอบดูมันจะแสดงผลให้อยู่ครับ..แต่พอถึงขั้นคอนเวิรด์
ไฟล์ลงแผ่น..มันจะไม่ให้ครับ...มันจะขึ้น Unspecifile Error
วิธีแก้..ก็คือ
เราต้องหาไฟล์ภาพที่ไม่สมบูรณ์ให้เจอครับ..แล้วก็ลบออก.ก็จะ OK ครับ
คราวที่แล้ว ไฟล์ภาพที่โปรแกรมไม่ให้มีตั้ง 3 ไฟล์ เล่นเอาผมปวดหัวตึบเลย