ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าสู่กันฟังครับ เรื่องมีเสียงเหมือนอะไรช๊อดออกลำโพงโน๊ดบุ๊คครับ หลังเปลื่ยนอแดปเตอร์3เดือน  (อ่าน 3602 ครั้ง)

ออฟไลน์ mds 53

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#9655E44D ซื้อจากคุณอู๊ด โคจรครับ
หาสาเหตุมาตั้งนานเวลาเสียบ ADAPTER โน๊ดบุ๊คจะมีเสียงจี่ฮำเหมือนเสียงอะไรช๊อตทำทุกวิถีทาง ไม่หายทำตามน้าอู๊ดบอกตัดกราวด์ออกก็ไม่หาย เลยตัดสินใจซื้อ ADAPTER ใหม่ เออคราวนี้หายไม่มีจี่ฮำเลยแม้ลองเปิดเสียงลำโพงสุด มาดูอ้าวADAPTER เหมือนกันทำไม่มันไม่มีเสียงจี่หงายมาดู ผลิตที่ใหน เลยถึงบางอ้อ......!!!!!!
ของที่มีปัญหามาจากพี่ใหญ่   ของที่ไม่จี่ฮำมาจากมาเลเซียนี่เอง

หลังเปลี่ยนอแดปเตอร์ ที่ผลิตจากจีนมาใช้ผลิตจากมาเลเซียเสียงที่ก่อนเปลี่ยนมีเสียงช๊อตออกลำโพงตลอดตอนนี้ใช้ผ่านมาสามเดือนกว่า เปิดใช้ 8:00 - 17:00 จันทร์ถึงเสาร์ ยังปกติดีครับ ถือว่าผ่านครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มกราคม 2020, 10:37:09 น. โดย mds 53 »

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ขอบคุณ ครับ
ได้ความรู้เลย
 :thank1:

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
 :95:   :95:   :95:  ยินดีด้วยครับ

แต่!!!!! ... เรามาดูยาวๆกันอีกที ..   ของทำจากใกล้บ้านเรา..ยังใหม่อยู่

ใช้ของทำจากพี่ตี๋ใหญ่มานานกี่ปีครับ.....  ลองนับยาวๆไปเท่าๆกันดูว่าจะเป็นไงครับ  .. :95:

ออฟไลน์ อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6DE70486 (สมใจนึก)

• ระดับ 5
  • *
  • HL#9655E44D ซื้อจากคุณอู๊ด โคจรครับ
:95:   :95:   :95:  ยินดีด้วยครับ

แต่!!!!! ... เรามาดูยาวๆกันอีกที ..   ของทำจากใกล้บ้านเรา..ยังใหม่อยู่

ใช้ของทำจากพี่ตี๋ใหญ่มานานกี่ปีครับ.....  ลองนับยาวๆไปเท่าๆกันดูว่าจะเป็นไงครับ  .. :95:

ของพี่ใหญ่ซื้อมาไม่ถึงเดือนเป็นเลยครับ
ของพี่มาเลจะใช้ได้นานแค่ใหนลองดูก่อนครับ

• ระดับ 5
  • *
ผ่านมา 3เดือนเปิดใช้งาน 8:00 -17:00 จันทร์ถึงเสาร์ยังปกติดีครับ :95: :95: :95:

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
เคยเจอกับ Acer ไล่เชคตามสายสัญญาณ ไม่หายสักเส้น สุดท้ายมาเจอที่อแดปเตอร์ นี่ล่ะ พอดีมี 2 ตัว
สุดท้ายโยนทิ้งให้น้อง ๆไปเลย

• ระดับ 5
  • *
เคยเจอกับ Acer ไล่เชคตามสายสัญญาณ ไม่หายสักเส้น สุดท้ายมาเจอที่อแดปเตอร์ นี่ล่ะ พอดีมี 2 ตัว
สุดท้ายโยนทิ้งให้น้อง ๆไปเลย

ใช่ครับผมก็หาสาเหตุมาตั้งนาน คิดว่าเป็นที่สายสัญญาณหรือโน๊ตบุ๊คเสียทำทุกวิถีทางตามที่หลายๆท่านแนะนำก็ไม่หาย พอเปลี่ยน อแดปเตอร์ใหม่หายสนิทเลยครับ :95:

ออฟไลน์ SIRIPHON

• ระดับ 3
  • *
ปัญหาข้อขัดข้องของผมก็เหมือนกันครับ: คือเสียงดนตรีในแต่ระชิ้นดังไม่เท่ากัน เหมือนนักดนตรีเล่นดนตรีเอาเปรียบกัน เล่นไม่เต็มที่ กินแรงซึ่งกัน
และกัน อาจารย์ประสบการณ์ฯ ท่านใด พอจะมีวิธีแนะนำ แก้ไข ไหมครับผม..  :thank1: :thank1: :thank1: