ผู้เขียน หัวข้อ: ลดความดังของดนตรี Overdriven Guitar ซาวฟอนแล้ว พอ Save แล้ว พอเปิดดูใหม่  (อ่าน 3219 ครั้ง)

kitsana

• บุคคลทั่วไป
ลดความดังของดนตรี Overdriven  Guitar ซาวฟอนแล้ว พอ Save แล้ว พอเปิดดูใหม่ ทำไมเสียงที่เราลด จากปกติ100  จะให้เหลือ 70 ทำไม มันยัง เสียงเท่าเดิมคือ 100 นะครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอขอบพระคุณทุกคำตอบครับ  (Overdriven  Guitar เสียงมันดังเกินไปครับ)

ออฟไลน์ jirapat

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 1299B7DD ไท
ลดความดังของดนตรี Overdriven Guitar ซาวฟอนแล้ว พอ Save แล้ว พอเปิดดูใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2016, 20:02:23 น. »
ถ้าเป็นผมนะเข้าแก้ที่ cakewalk
เลย เด็ดขาดดี

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ลดความดังของดนตรี Overdriven Guitar ซาวฟอนแล้ว พอ Save แล้ว พอเปิดดูใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2016, 20:17:29 น. »
ขอรายละเอียดครับ ลดตรงไหน แก้ตรงไหนครับ
ในมิดี้หรือในโปรแกรม ครับ

ออฟไลน์ jirapat

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 1299B7DD ไท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2016, 01:01:34 น. »
ถ้าเข้าทำ cakewalk ได้ก็แก้ใน มิดี้เลยครับ เข้าไปหน้า รูปคีบอร์ด จะมีช่องด้านบนแถวซ้ายมือติ้กเลือก velocity ใช้เม้าท์ลากเส้นล่างสุดของ
โปรแกรม cakewalk ขึ้นบนซักสองนิ้ว ก็จะเห็น เส้นน้ำหนัก ทีนี้เราก็ย่อขนาดของมิดี้เข้ามาโดยกดที่เครื่องหมายลบที่มุมด้านล่างตามที่พอใจ
แล้วไปดูที่ส่วนบนของโปรแกรม จะมีสัญลักษณ์ ลูกศร ยางลบ ดินสอ เส้นเฉียง (อยู่รวมกัน) เราเลือกเอาเส้นเฉียงมาวางที่เส้นน้ำหนักของมิดี้
ที่เราย่อขนาดไว้เมื่อครู่จะลากจากซ้่ายไปขวาหรือขวาไปซ้ายก็ได้โดยให้เส้นขนานพอดี จะให้เสียงเบาลงเราก็วางจุดลากต่ำกว่าน้ำหนักเดิมที่
เขียนเพลงมา จะให้ดังกว่าเดิมก็ลากให้สูงกว่าน้ำหนักที่เขียนเพลงมา แค่เนี้ย มันจัดเส้นให้พรึบเดียว..จบ อย่าลืม save ละกัน

ออฟไลน์ kann

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2016, 04:50:17 น. »
ผมยังไม่เคยเข้าไปเลยตรงนี้ เคยแต่จะแก้ไขมิดี้แต่เลือกไม่ได้ ว่างจะลองทำดู ขอบคุณครับ ไปปั่นจักรยานก่อน

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2016, 05:42:08 น. »
ลดความดังของดนตรี Overdriven  Guitar ซาวฟอนแล้ว พอ Save แล้ว พอเปิดดูใหม่ ทำไมเสียงที่เราลด จากปกติ100  จะให้เหลือ 70 ทำไม มันยัง เสียงเท่าเดิมคือ 100 นะครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอขอบพระคุณทุกคำตอบครับ  (Overdriven  Guitar เสียงมันดังเกินไปครับ)

แสดงว่าค่า Volume CC 7 มีอยู่หลายที่ครับ เราแก้ไขค่าแรกแต่เล่นเพลงไปมีการปรับค่าใหม่
วิธีแก้ให้คลิ๊กขวาแสดง Track Event แล้ว คัดกรองเฉพาะ Volume เพื่อแก้ไขครับ