ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบท่าน Tidjoy เรื่อง MG10XU  (อ่าน 2338 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขวัญ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ตอบท่าน Tidjoy เรื่อง MG10XU
« เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2016, 17:23:59 น. »
ตามที่ท่านได้สอบถามผม  เกี่ยวกับ Mg10xu  Volume หลวม     ปรากฎว่า เครื่องผมก็เป็นทุกเครื่องครับ

วันนี้ได้มีโอกาสคุยกับทางช่างของ Yamaha ตอนเข้าไปรับเครื่องที่ส่งเครม  เค้าแจ้งว่า  ตรงมุมล่างซ้ายช่วง Volume 1-4 เป็นการประกอบบอร์ด โดยสอดบอร์ดเข้ากับร่องด้านข้างของตัวบอดี้ เค้าอออกแบบให้มันให้ตัวได้  พอขยับจึงดูเหมือนหลวม 

ส่วนช่วงตรงกลางที่แน่นเพราะมีการยืดน๊อต ตรงระหว่างช่วง V.5/6  และ  V.7/8   จึงแน่นครับ  แต่ไม่มีผลต่อการใช้งานใดๆ 

เพราะปกติไม่มีใครมานั่งเคาะปุ่มเล่นหรอกครับ    เค้าแจ้งมาแบบนี้  ผมหากระทู้ไม่เจอจึงเปิดกระทู้ใหม่เผื่อใครอยากรู้จะได้เข้าใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2016, 04:04:39 น. »
ตามที่ท่านได้สอบถามผม  เกี่ยวกับ Mg10xu  Volume หลวม     ปรากฎว่า เครื่องผมก็เป็นทุกเครื่องครับ

วันนี้ได้มีโอกาสคุยกับทางช่างของ Yamaha ตอนเข้าไปรับเครื่องที่ส่งเครม  เค้าแจ้งว่า  ตรงมุมล่างซ้ายช่วง Volume 1-4 เป็นการประกอบบอร์ด โดยสอดบอร์ดเข้ากับร่องด้านข้างของตัวบอดี้ เค้าอออกแบบให้มันให้ตัวได้  พอขยับจึงดูเหมือนหลวม 

ส่วนช่วงตรงกลางที่แน่นเพราะมีการยืดน๊อต ตรงระหว่างช่วง V.5/6  และ  V.7/8   จึงแน่นครับ  แต่ไม่มีผลต่อการใช้งานใดๆ 

เพราะปกติไม่มีใครมานั่งเคาะปุ่มเล่นหรอกครับ    เค้าแจ้งมาแบบนี้  ผมหากระทู้ไม่เจอจึงเปิดกระทู้ใหม่เผื่อใครอยากรู้จะได้เข้าใจเหมือนกันครับ
พี่ขวัญ..ผมขอนอกเรื่อง แต่ก็คล้ายกัน
ของผมเจอ..compressor 166XL DBX หลวมเหมือนกัน
บางปุ่มแน่น บางปุ่มก็มีหลวม ไม่รู้มันเป็นปกติ ของมันรึเปล่า... :85: :85: :85:
 :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2016, 06:10:41 น. »
อืมม..อาการหลวมนี่ทำให้มีปัญหาเนอะ หลวมเยอะมั๊ย :85:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2016, 06:28:17 น. »
อืมม..อาการหลวมนี่ทำให้มีปัญหาเนอะ หลวมเยอะมั๊ย :85:
ปู่..เล่นเอาฮา อีกแล้ว ผมเป็นคนคิดมาก เสียด้วย
แหง่วๆๆๆๆ....วิด วิด วิด วี่ว.. :84: :84: :84:
 :undecided: :undecided: :undecided:

ออฟไลน์ tidjoy

• ระดับ 4
  • *
  • 4FE0F9D0 จาก ดชคส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2017, 09:50:01 น. »
 :95: โอ้ต้องขออภัยคุณขวัญและทุกท่านครับ ผมเพิ่งมาค้นเจอกระทู้ โดยใช้คำค้นว่า mg10xu สาเหตุที่ค้นผมอยากเห็นกระทู้ที่พี่นพเคยตอบคำถามผมเกี่ยวกับเบอร์เอฟเฟคเพลง พจน์ พลูหลวง...ผมลองมาใช้เบอร์1 แทนเบอร์6 ปรากฎว่าเสียงมันพอดีกว่า เบอร์6 มันหลอนกว่าครับ.... :thank1:
ผมได้ไลน์ไปถามเอไอ นครสวรรค์แล้ว ถ่ายคลิปให้เขาดู... เขาก็ถ่ายคลิปเครื่องใหม่ๆ ที่เขามีมาให้ดูเป็นทุกตัวครับ...ผมก็เลยสบายใจเลย...ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาเลยครับ..ขอบคุณอีกครั้งครับ...