ผู้เขียน หัวข้อ: Extream เล่น ไฟล์ VIDEO ไม่ได้  (อ่าน 1532 ครั้ง)

momaymint

• บุคคลทั่วไป
Extream เล่น ไฟล์ VIDEO ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2009, 21:40:42 น. »
เมื่อก่อนผมใช้ AIO เป็นไฟล์  .avi .dat .wav  แต่ตอนนี้ผมย้ายมาไว้ที่ folder ของ Extream หมดแล้ว แล้วก็ถุก folder หมด ทำ list เพลง 3 รอบแล้ว

แต่ไฟล์ที่ เป็น video บางไฟล์ ไม่เล่น แต่มีให้เลือก กดเพลงนั่น หน้าจอจะมืดไปเลย แต่ถ้าเลือกเพลงที่สามารถเล่นได้ ภาพก็จะมาปกติ  ผมจึงทำการใช้โปแกรม video manager ที่มาพร้อมกับ Extrem นำมารัน video ที่ไม่ยอมเล่น ซัก2 เพลง แล้ว list เพลงใหม่ สรุปเพลงนั่น ดันเล่นได้ :em32: แล้วพบมีเพลงเยอะด้วย แบบนี้จะทำอย่างไรครับ ถึงให้ไพล์ Video ที่มีทั้งหมด 200 เพลง กลับมาเล่นได้ปกติครับ

2.ผม set Soundfont และ setting ในโปรแกรมหมดแล้ว แต่พอ ปิดแล้วเปิดใหม่ โปรแกรมไม่จำค่าเดิมเลยครับ เป็นเพราะ

3.ตอนนี้ ผมมีทั้ง midi และ ไฟล์ video เยอะมาก 26,678 midi ซ้ำ กับ Video อยู่ ผมจะลบ midi ออก มีวิธีไหนสามารถลบ midi ได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ได้รับมานะครับ

burapagame

Re: Extream เล่น ไฟล์ VIDEO ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2009, 15:55:50 น. »
1. ลง k-lite codec ตัวล่าสุดหรือยังคับ ถ้าลงแล้วน่าจะเล่นได้
2.จิงๆแล้วมานต้องจำสิคับ ลองลงโปรแกรมอีกครั้งดู ถ้าไม่อยาก listerใหม่ให้ก็อปไฟล์ song.dbx ในโฟล์เดอร์ data ไว้ หลังจากลงโปรแกรมใหม่ให้เอามาทับของใหม่ก็ไม่ต้อง lister ใหม่แล้วคับ
3.วิธีที่ทำได้เลยและสะดวกที่สุดคับคือ เอาไฟล์ song.dbx มาเปิดใน xcel แล้วให้มานเรียงลำดับชื่อเพลงแล้วท่านก็ก็อปรหัสที่ซ้ำไว้แล้วไปตัด ในโฟล์เดอร์ song ในส่วนโฟล์เดอร์ของ MIDI  นะคับ ไม่มีวิธีอื่นใดที่ดีกว่านี้แล้วคับ ถ้าใครมีก็แนะนำให้เพิ่มเลยคับ เพราะผมก็ทำแบบนี้แหละ ไฟล์วีดีโอผมมีมากกว่านี้อีกตั้ง 15000 เพลง เพลงทั้งหมดรวม midi ก็ปาไป 30000 กว่า ผมยังทำได้เลย ไม่ซ้ำกันสักเพลง

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: Extream เล่น ไฟล์ VIDEO ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2009, 16:03:59 น. »
อัพเดทโปรแกรมเป็นปัจจุบันก่อนครับ

ที่นี่ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2009, 16:04:09 น. »
เมื่อก่อนผมใช้ AIO เป็นไฟล์  .avi .dat .wav  แต่ตอนนี้ผมย้ายมาไว้ที่ folder ของ Extream หมดแล้ว แล้วก็ถุก folder หมด ทำ list เพลง 3 รอบแล้ว
แต่ไฟล์ที่ เป็น video บางไฟล์ ไม่เล่น แต่มีให้เลือก กดเพลงนั่น หน้าจอจะมืดไปเลย แต่ถ้าเลือกเพลงที่สามารถเล่นได้ ภาพก็จะมาปกติ  ผมจึงทำการใช้โปแกรม video manager ที่มาพร้อมกับ Extrem นำมารัน video ที่ไม่ยอมเล่น ซัก2 เพลง แล้ว list เพลงใหม่ สรุปเพลงนั่น ดันเล่นได้ :em32: แล้วพบมีเพลงเยอะด้วย แบบนี้จะทำอย่างไรครับ ถึงให้ไพล์ Video ที่มีทั้งหมด 200 เพลง กลับมาเล่นได้ปกติครับ
2.ผม set Soundfont และ setting ในโปรแกรมหมดแล้ว แต่พอ ปิดแล้วเปิดใหม่ โปรแกรมไม่จำค่าเดิมเลยครับ เป็นเพราะ
3.ตอนนี้ ผมมีทั้ง midi และ ไฟล์ video เยอะมาก 26,678 midi ซ้ำ กับ Video อยู่ ผมจะลบ midi ออก มีวิธีไหนสามารถลบ midi ได้บ้างครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ได้รับมานะครับ
เรื่องนี้ต้องอธิบายและคุยกันต่อหน้า ถึงจะเข้าใจ เขียนอธิบายไม่ไหวแน่ และบางทีอาจงงไปเลย และก็จะไม่เข้าใจอีกด้วย
ถ้าอยู่ไม่ไกลจากผม อ.พนมทวน กาญจนบุรี มาเลยครับ รับรองไม่มีอะไรยุ่งยากเลย เมื่อรู้หลักการทำแล้ว