ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ  (อ่าน 1408 ครั้ง)

ฅนสันจร

• บุคคลทั่วไป
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2009, 14:42:09 น. »
เวลาเล่นเพลง  สร้างฝันด้วยกันบ่ และเพลง กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง ของเอกราช   ในโหมด SoundFont & VSTi  และผมตั้งเสียงของกีตาร์แจ๊สเป็น

Midi out vsti port 1  ทำไมเสียงมันเพี้ยน เป็นเสียงนกหวีดบ้าง  เสียงเคาะกลองไม่ได้จังหวะบ้าง  แต่พอตั้ง Midi out แบบ Default Midi Port ไม่ยักเป็นแฮะ

หรือว่าเป็นที่เพลงมิดี้ของผม  อ้อลืมไป ผมใช้ Vsti   Edirol  Hyper Canvas VSTi  DXi  V.1.6.0  ไม่ทราบว่าใดเป็นบ้างครับ  และต้องแก้ไขปัญหายังไง

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  มือใหม่  :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ฅนสันจร

Re: ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2009, 16:20:07 น. »
ไม่มีใครรู้เลยหรือครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2009, 16:25:58 น. »
ท่านลองตั้ง   Midi reset
ไปที่  Gm  reset  นะครับ ว่าจะหายไหม
 เพราะ Edirol  Hyper Canvas  ผมก็ไม่เคยลอง ครับ

แต่หากเป็น Gm  reset อยู่แล้ว  ลองเปลี่ยนเป็น Soundfont reset  ครับ

ฅนสันจร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2009, 10:55:49 น. »
ท่านลองตั้ง   Midi reset
ไปที่  Gm  reset  นะครับ ว่าจะหายไหม
 เพราะ Edirol  Hyper Canvas  ผมก็ไม่เคยลอง ครับ

แต่หากเป็น Gm  reset อยู่แล้ว  ลองเปลี่ยนเป็น Soundfont reset  ครับ

ไชโย  :D :D :D :Dหายแล้วครับ ขอบคุณท่าน กฤษฎานคร มากเลยครับ ท่านสุดยอดจริงๆ :th1: :th2: :th2: :th2: :th2: :thank1: