ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการบันทึกเสียงครับ  (อ่าน 1330 ครั้ง)

bobbysound

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องการบันทึกเสียงครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2009, 15:37:20 น. »
ผมต่อขยายผ่านปรี  แล้วเสียบไมโครโฟนที่ปรีครับ  เพื่อร้องเพลง  ม่ทราบว่าผมต้องการบันทึกเสียงตัวเองและเสียงเพลงที่ร้อง  ต้องใช้โปรแกรมอะไรบันทึกเสียงครับ  แล้วต่อสายจากการ์ดเสียงออนบอร์ดหรือซาวการ์ด  อย่างไรครับ
บันทึกเสียงโดยไม่ใช้ไมโครโพนต่อจากช่องไมคอม  เพราเสียงที่ได้จากไมโครโฟนคอมไม่เพราเสียงแตก  มากครับ