ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครูภูมิ  (อ่าน 2004 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAKASHI

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#8D021120,6ED88ED0,42D507A5_x-men+ครูภูม
ถามครูภูมิ
« เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2007, 11:22:36 น. »
พาทิชั่นเดิมครับอาจารย์ แต่ตอนเปิดต้องกด F1 เพราะอะไรครับ คือถ้าเราชักปลั๊กออกต้องให้ตั้งวันที่ทุกครั้งเลยครับ
เป็นเพราะบรอด์เสียหรือเปล่าครับ ขอความคิดเห็นจากอาจารย์ :Dขอขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ผมรออยู่ไม่ได้เล่นมานานแล้วไม่รู้เพื่อนเข้าไปถึงไหนกันแล้วตามเขาไม่ทัน(กำลังแนะนำเพื่อนให้เล่นกันหลายคนสนใจกันเพียบ)

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามครูภูมิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2007, 12:42:29 น. »
พาทิชั่นเดิมครับอาจารย์ แต่ตอนเปิดต้องกด F1 เพราะอะไรครับ คือถ้าเราชักปลั๊กออกต้องให้ตั้งวันที่ทุกครั้งเลยครับ
เป็นเพราะบรอด์เสียหรือเปล่าครับ ขอความคิดเห็นจากอาจารย์ :Dขอขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ผมรออยู่ไม่ได้เล่นมานานแล้วไม่รู้เพื่อนเข้าไปถึงไหนกันแล้วตามเขาไม่ทัน(กำลังแนะนำเพื่อนให้เล่นกันหลายคนสนใจกันเพียบ)

แต่ตอนเปิดต้องกด F1 เพราะอะไรครับ คือถ้าเราชักปลั๊กออกต้องให้ตั้งวันที่ทุกครั้งเลยครับ

;D 1. ลองตั้งค่า Bios เป็น Defaul แล้วบูตเครื่อง ดูว่าต้องกด F1 อีกหรือไม่
ถ้ายังต้องกด F1  อยู่ ก็ทำข้อ 2
 ;D 2. อาการนี้เป็นที่ถ่านเท่านั้นครับ  ให้เปลี่ยนถ่านใหม่ ดูที่แผงเมนบอร์ด ถ่านกลมๆ เท่าเหรียญบาท
(ถ้าเพิ่งเปลี่ยน ก็ให้ซื้อถ่านใหม่มาใส่ บางครั้งร้านค้าเก็บไว้นานถ่านเสี่อม)
------
 ;D กลับมารายงานผลด้วยครับ  จะได้ช่วยกัน