ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องแก้คีย์เพลงแล้วเวลาพิมพ์หาเพลงแล้วให้เปลี่ยนด้วย  (อ่าน 1357 ครั้ง)

chat1313

• บุคคลทั่วไป
ผมแก้คีย์เพลงด้วย cw 9 แล้ว save กลับ แต่อยากให้โชว์คีย์ที่แก้เวลาเลือกหาเพลงคาราโอเกะ
ไม่ใช่คีย์เดิมก่อนแก้ เคยแก้ที่ lyric แล้วมันไม่ยอมเปลี่ยนครับ รบกวนผู้รู้ ตอบด้วยครับ
                                                                                             ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Si@m REc

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#96E0DCD9
MIDI แก้แล้ว คุณต้องไปแก้ ที่ Lyrics ด้วยครับ หากมันเป็น Key Am ก็พิมพ์ใหม่ เป็น Key C แล้วก็ Lister ใหม่ครับ  มันก็จะโชว์ หากเป็น .EMK ก็แปลงใหม่ แล้วเอาไปทับไฟล์เดิม หมายเหตุ..แก้มิดี้ แก้ได้ทุกแทร็ค ยกเว้นกลอง

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
อ๋อ ... จะลองทำดูครับ

ออฟไลน์ วรชัย23

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
แก้ Lyric แล้วต้องลิสเตอร์ใหม่ด้วยครับ ผมพิมพ์เลขห้องที่ใช้ตัดหัวลงไปด้วยครับใช้เวลาต่อโจ๊ะ เช่น ชื่อเพลง 2/16เลขสองคือมันมีห้องเปล่ามาหนึ่งห้องเข้าสองเลยส่วนสิบหกคือข้ามห้องที่เกริ่นเข้าจังหวะส่งกลองเลย