ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆเสียงดนตรี หายไปไหนหมด...ช่วยด้วยครับ..  (อ่าน 1242 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_matt

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 7EE34230 K.กุ้ง หญ.
อยู่ๆเสียงดนตรี หายไปไหนหมด...ช่วยด้วยครับ..
« เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 22:45:43 น. »
เหลือแต่ เสียง กีต้าร์ Live เท่านั้น  ครับ งงมาก..แต่พอในช่อง มิดี้ขาออก ตั้งเป็น GS wavetable ก็มาหมดทั้ง กลอง, สแนร์, hi hat, keybord, ฯลฯ..
พอมีดี้ขาออกเซ็ทเป็น soundmidi port มาแต่ กีต้าร์ live อย่างเดียว...ปกติผมใช้เล่นกับ Soundfont ครับ.. 

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: อยู่ๆเสียงดนตรี หายไปไหนหมด...ช่วยด้วยครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 23:05:58 น. »
เหลือแต่ เสียง กีต้าร์ Live เท่านั้น  ครับ งงมาก..แต่พอในช่อง มิดี้ขาออก ตั้งเป็น GS wavetable ก็มาหมดทั้ง กลอง, สแนร์, hi hat, keybord, ฯลฯ..
พอมีดี้ขาออกเซ็ทเป็น soundmidi port มาแต่ กีต้าร์ live อย่างเดียว...ปกติผมใช้เล่นกับ Soundfont ครับ.. 

โหลด SF ใหม่ 

ออฟไลน์ PEX-Sound.Pro

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5656AD0E น้านพสุพรรณ/9F609082(อ.X-men)
Re: อยู่ๆเสียงดนตรี หายไปไหนหมด...ช่วยด้วยครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2014, 23:11:24 น. »
ถ้าทำ Busgroup ไว้ แต่ไม่ได้แยกไลน์ ผมเคยสังเกตุ ถ้าเสียบสัญญาณรูสีดำ จะถูกแบ่งสัญญาณออกไปด้วยครับ ลองใช้แชลแนลรูสีเขียวช่องเดียวก่อนครับ รอท่านอื่นต่อไปมาวิเคราะห์ต่อครับ