ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใช้ไม้อัดชนิดไหนทำตู้ลำโพง ขับเสียงเบสครับ แล้วราคาเท่าใดครับ  (อ่าน 26208 ครั้ง)

pokpak

• บุคคลทั่วไป
ท่านใช้ไม้อัดชนิดไหนทำตู้ลำโพง ขับเสียงเบสครับ แล้วราคาเท่าใดครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
ไม้อัดแท้15มิลราคาน่าจะอยู่ราวๆแผ่นล่ะ1XXXกว่าบาท

pokpak

ไม้อัดแท้15มิลราคาน่าจะอยู่ราวๆแผ่นล่ะ1XXXกว่าบาท
ราคา 1xxx เลยหรอครับ แง่ๆๆ  คือคักแท้เน๊าะ เดี๋ยวผมจะหาราคาอื่นดูก่อนนะ

somjainuk74

อ้าว...ไม่ได้ใช้ 20 มิล กันหรอกรึ

pokpak

ถ้าเป็น 20 มิล  ผมใช้ ซานอ้อยนะ ถูกดี แต่ก็ไม่ทนเลย

ออฟไลน์ lop

• ระดับ 3
  • *
  • Hard lock 348DA508
ใช้ไม้อัด เกรด A สิคับ 20 มิล แผ่นประมาณ 900 กว่าๆไม่ถึง 1,xxx เอง  ;D ;D

chollathee

เจ้าของกระทู้อ่านกฏระเบียบของกระดานสนทนาข้อ 7 ด้วยนะครับ...

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=1797.0

pokpak

รับทราบแลพแก้ใขแล้วครับท่าน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คมคิด

• ระดับ 5
  • *
  • รักแท้คือแม่ข้า ลองลงมาคือน้องเมีย5D2FE589
ผมใช้ไม้อัดยาง เกรด เอ 18 มิล ตราช้าง ราคาประมาณพันต้นๆ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ซื้อสำเร็จรูปครับ ตู้J-BIN หนา20มิล หุ้มกำมะหยี่ด้วยเวลาฝนตก
น้ำไม่ซึม แต่นานๆไปไม่รู้ว่าน้ำจะซึมเข้าได้รึเปล่า

somjainuk74

อยากได้ลำโพง JBL กำลังลดราคา เหลือตัวละ 2 หมื่นกว่าๆ ใครมีเงินยืมก่อน

ออฟไลน์ ศัก SNsound

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C88362C
ไม้อัด ยางพาราแท้ 1175 บาท 20 มิล หายากแพงด้วยแต่สวยเสียงดี ปาติเกิ้ล 18 มิล ก็ใช้ได้ดี หนักแต่ต้องดามดีๆ เดี๋ยวมันแตก

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ผมใช้ ไม้อัด 20 มม. ด้านที่รับแรงซ้อน 15 มม แต่ไม่รอบด้านไม่งั้นหนักแย่เลย ราคาผมว่าแล้วแต่คุณภาพไม้ด้วย เกรด A ตอนนี้ 1150 บาท ก็ลองถามราคาร้านค้าใกล้บ้านท่านน๊ะ ใช้ไม้ประมาณ 3 แผ่น ได้ SUB 2 ลูก ผมว่าคุ้ม ดีกว่าไปซื้อสำเร็จ ไม้คนละเกรดเดี๋ยวเดียวก็พัก  ;D ;D :police: