ผู้เขียน หัวข้อ: Workshop มิกซ์ดิจิตอลกันดีมั้ย  (อ่าน 59099 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
Re: Workshop มิกซ์ดิจิตอลกันดีมั้ย
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 08:04:26 น. »
QU16 Buffer Auto ลองฟังครับ เพลงนี้หน่วงกว่าเพื่อน ส่วนเพลงอื่น นิดๆ

กำลังหาค่า Buffer อยู่ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: Workshop มิกซ์ดิจิตอลกันดีมั้ย
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 09:37:10 น. »
QU16 Buffer Auto ลองฟังครับ เพลงนี้หน่วงกว่าเพื่อน ส่วนเพลงอื่น นิดๆ

Buffer มีขายตามรานขายขนมเด็กครับ ซองละ5บาท ถ้าจะให้ดีซื้อเป็นแพคเลย ไว้ให้หลานกิน :hap3:

ออฟไลน์ somjit

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8D1D911D x-men & HL#7F636B38
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 09:41:08 น. »
ขอไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 10:42:01 น. »

ตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาอีกนิดนึง ซึ่งอาจมีหลายท่านบอกไว้แล้วหล่ะ

ลองหาสาย USB คุณภาพดีๆ มาลองใช้งานดูครับ

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 11:54:38 น. »
ตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาอีกนิดนึง ซึ่งอาจมีหลายท่านบอกไว้แล้วหล่ะ

ลองหาสาย USB คุณภาพดีๆ มาลองใช้งานดูครับ

ตอนนี้ใช้สาย ชีลเงิน ครับ เส้นละ 3000 ครับ หรือจะต้องเปลี่ยนเป็นเส้นละหมืนดี   :flower:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 11:58:00 น. โดย ป.เปี๊ยก บางปู »

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 11:57:55 น. »
เอาอะไรครับ..ชี้ชัดๆหน่อย เดี๋ยว ปู่ต๊อกก้เอาตาม 555

จอง 1 ที่ครับพี่หลวงเก่ง ;D อันนั้นยังไม่อยากเอาคร้าบ เค้าว่าพัทยามีด่านโบกเยอะกว่าด่าน ตร. อีก  :beer:

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 12:07:00 น. »
มีคำถามอะไร ที่คิดว่าเมื่อถึงเวลาจะ workshop แล้วจะถาม

เอามาโพสแชร์ไว้ก่อนก็ดีนะครับ เมื่อถึงเวลานั้น

ผู้ตอบคำถามจะได้ ตอบให้กระจ่าง

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 12:34:56 น. »
มีคำถามอะไร ที่คิดว่าเมื่อถึงเวลาจะ workshop แล้วจะถาม

เอามาโพสแชร์ไว้ก่อนก็ดีนะครับ เมื่อถึงเวลานั้น

ผู้ตอบคำถามจะได้ ตอบให้กระจ่าง

ขอบคุณครับ

งั้นถามก่อนเลยครับพี่  จัดวันที่เท่าไรครับ   ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 12:47:38 น. »

แบบนี้เป็นเยอะครับ  ถ้าออกงานแล้วเป็นแบบนี้ผมจับรวบออกออนบอร์ดสองรูไปแล้ว

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 13:09:51 น. »

งั้นถามก่อนเลยครับพี่  จัดวันที่เท่าไรครับ   ;D

วิทยากร

สถานที่

งบประมาณ

กำลังดำเนินการอยู่ ภาพชัดเจนแล้วจะบอกนะนู๋ ..

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 13:11:28 น. »
แบบนี้เป็นเยอะครับ  ถ้าออกงานแล้วเป็นแบบนี้ผมจับรวบออกออนบอร์ดสองรูไปแล้ว

เพลงนี้เพลงเดียว ครับ เยอะ นอกนั้น นิดๆ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 13:20:59 น. »
เพลงนี้เพลงเดียว ครับ เยอะ นอกนั้น นิดๆ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

QU ปลอมหรือป่าวครับ  :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 14:34:46 น. »
ถ้าใช้เพลง XMKL ลองเปลี่ยนไปใช้เพลงมิดี้ธรรมดา เพลงเดียวกัน รับรองนักดนตรีไม่เดินหลงกัน ค่าออดิโอที่บันทึกในแทร็ก

น่าจะสตรีมมิ่งคนละค่ากับมิดี้ ผมลองใช้ชุด DEMO 01 ทดสอบ4เพลง เจอไลน์อัดสดดีเลย์ 2 เพลง KMKL9014 ข้างหลังภาพ

อีกเพลงเละเลยครับ XMKC0091 Dragostea Din Tei ไลน์ประสานทับไลน์จากเพลงต้นฉบับ ไล่บีทไม่เท่ากัน

แต่ลองกับมิดี้ธรรมดา ไม่เจอเรื่องนักดนตรีเดินหลงกัน แต่ปวดใจหน่อยกับคุณภาพมิดี้   ขอเวลาเรียนรู้ xmkl ซักหน่อย

พึ่งใช้ครั้งแรก แบบแยกไลน์ หาเจอแล้วมาบอก กลัวอยู่นิดๆ ว่าเขาทำเพลงมาแบบนั้น เพราะลองเปิดแบบไม่แยกไลน์มันก็เป็น

ผมใช้ SONAR สำหรับงานบันทึกเสียง ก็จะทำเพลง มีไลน์ที่เป็นมิดี้เป็นหลัก แล้วก็มาบันทึกกีตาร์สด แซ็กสด แล้วมาลงเสียงร้อง

ไม่มีปัญหาเหลื่อมหรือหน่วงของไลน์มิดี้ กับไลน์ออดิโอ ถ้าจะวิเคราะห์ก็คือทุกไลน์ยิงตรงไปไดรเวอร์ ตัวโปรแกรมมีเอนจิ่นที่เซทค่า

ต่างๆของมิดี้และคอนเวิร์ทดาต้าของมิดี้ และมีเอนจิ่นอิสระอีกสำหรับปรับค่าและคอมไพล์ไลน์ออดิโอ (อันนี้มีอยู่แล้วในคอม)

ถ้าต้องการที่ดีกว่าก็หามาต่อพ่วง ที่เรียกกันว่า DAC เทพๆ

การ์ดเสียง หรือ DAC หรืออุปกรณ์ต่อพ่วง ต้องซัพพอร์ตทั้งมิดี้ และ ออดิโอ อุปกรณ์ที่ว่า DAC ที่เรารู้จักกัน ที่เห็นกันในเวปนี้

ถ้าไปใช้ก็จะได้ยินแค่ไลน์ออดิโอ ไม่ได้ยินไลน์มิดี้ ตรงนี้แหละที่ใช้ ซาวด์โมดูลต่างๆ เข้ามาต่อพ่วง

มาว่ากันต่อที่เอ็กทรีม คอมไพล์ไฟล์ออกมาเป็น XMKL โดยใช้เอนจิ่นตัวเดียว ค่าสตรีมมิ่งของมิดี้กับออดิโอมีโอกาสเหลื่อมได้

ตอนนำมาเพลย์แบ็ค ข้อมูลมิดี้ต้องมาผ่านซาวด์ฟอนท์เพื่อให้เป็นสัญญาณดิจิตอลออดิโอ แต่สัญญาณอัดสดเพลย์แบ็คมาโดย

ตรง ผมว่ามันน่าจะเป็นสาเหตุ ก็เป็นการบ้านไปทำการวิเคราะห์ต่อ เพลงไหนข้อมูลออดิโอไม่มากก็ไม่เหลื่อม พอจะวิ่งทันกัน

ถ้าเราใช้ ซาวด์โมดูลเล่นไลน์มิดี้ แล้วใช้ DAC เล่นไลน์ออดิโอ ไม่น่าจะเกิดการหน่วงของเครื่องดนตรีมิดี้ กับเครื่องดนตรีออดิโอ

แต่นั่นไม่ใช้คอนเซปท์ของเราใช่ไหม ที่เราต้องการคือแยกไลน์ผ่านสาย USB เส้นเดียว เพราะฉนั้นควานกันต่อพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 14:44:49 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 19:41:25 น. »
ถ้าใช้เพลง XMKL ลองเปลี่ยนไปใช้มิดี้ธรรมดา เพลงเดียวกัน รับรองนักดนตรีไม่เดินหลงกัน ค่าออดิโอที่บันทึกในแทร็ก

น่าจะสตรีมมิ่งคนละค่ากับมิดี้ ผมลองใช้ชุด DEMO 01 ทดสอบ4เพลง เจอไลน์อัดสดดีเลย์ 2 เพลง KMKL9014 ข้างหลังภาพ

อีกเพลงเละเลยครับ XMKC0091 Dragostea Din Tei ไลน์ประสานทับไลน์จากเพลงต้นฉบับ ไล่บีทไม่เท่ากัน

แต่ลองกับมิดี้ธรรมดา ไม่เจอเรื่องนักดนตรีเดินหลงกัน แต่ปวดใจหน่อยกับคุณภาพมิดี้   ขอเวลาเรียนรู้ xmkl ซักหน่อย

พึ่งใช้ครั้งแรก แบบแยกไลน์ หาเจอแล้วมาบอก กลัวอยู่นิดๆ ว่าเขาทำเพลงมาแบบนั้น เพราะลองเปิดแบบไม่แยกไลน์มันก็เป็น

ผมแยก กับ X-air 14 ไลน์ ไม่มีปัญหา ไม่มีหน่วงครับ
แต่กับ x32 แยก 16 ไลน์
มีปัญหาที่พบทุกมีดี้ครับ
แต่ถ้าเป็น XMKL จะเห็นได้ชัดครับ
อาการหน่วงนิดๆ
กระตุก
เปิดเล่น 10 เพลงแรก ไม่มีปัญหา เล่นไปนานๆ มีปัญหา ตามอาการที่บอกครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 19:43:19 น. »

ขอบคุณครับ

อยากได้ผู้เชี่ยวชาญเรื่องปลั๊กอิน ใน X32 อิอิ

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 21:40:03 น. »
ผมแยก กับ X-air 14 ไลน์ ไม่มีปัญหา ไม่มีหน่วงครับ
แต่กับ x32 แยก 16 ไลน์
มีปัญหาที่พบทุกมีดี้ครับ
แต่ถ้าเป็น XMKL จะเห็นได้ชัดครับ
อาการหน่วงนิดๆ
กระตุก
เปิดเล่น 10 เพลงแรก ไม่มีปัญหา เล่นไปนานๆ มีปัญหา ตามอาการที่บอกครับ

วันนี้เปิดโน๊ตบุ๊ค เปิด SI Impact แยก 24 ไลน์ เล่นมา 3 จะ 4 ชั่วโมงแล้ว ยังไม่หน่วง นอกจากเพลงสากล มาย ยาฮี้ เพลงเดียว

สงสัยเป็นมาแต่ตอนทำละมั้ง  ก็เลยคิดเอาว่าแคชในโน๊ตบุ๊ค ถ้ามันว่างมากๆก็มีผลดีต่อโปรแกรม วันนี้สนุกเลย เพลง XMKL ซาวด์ดี

เป็นส่วนใหญ่ มีบางเพลงก็ตลกดี ล้นบ้าง ปลิ้นบ้าง เล่นสดจริงๆ สงสัยคนเล่นขี้เกียจเทคใหม่ บางเพลงมีคนเล่นน้อยเหมือนวงงานช่วย

ก็ถือว่าคุ้มเพราะแจกฟรี ส่วนที่เสียตัง ไม่เคยลอง น่าจะเปอร์เฟคท์กว่าของแจก  

อยากมีสาย USBเทพ มาลองอีกสักตั้ง ฝากถาม X men หน่อยโปรแกรมหลังจากเล่นไปนานๆ แล้วทิ้งอะไรไว้ในเครื่อง ในบัฟเฟอร์ ไหม

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2016, 23:06:56 น. »
วันนี้เปิดโน๊ตบุ๊ค เปิด SI Impact แยก 24 ไลน์ เล่นมา 3 จะ 4 ชั่วโมงแล้ว ยังไม่หน่วง นอกจากเพลงสากล มาย ยาฮี้ เพลงเดียว

สงสัยเป็นมาแต่ตอนทำละมั้ง  ก็เลยคิดเอาว่าแคชในโน๊ตบุ๊ค ถ้ามันว่างมากๆก็มีผลดีต่อโปรแกรม วันนี้สนุกเลย เพลง XMKL ซาวด์ดี

เป็นส่วนใหญ่ มีบางเพลงก็ตลกดี ล้นบ้าง ปลิ้นบ้าง เล่นสดจริงๆ สงสัยคนเล่นขี้เกียจเทคใหม่ บางเพลงมีคนเล่นน้อยเหมือนวงงานช่วย

ก็ถือว่าคุ้มเพราะแจกฟรี ส่วนที่เสียตัง ไม่เคยลอง น่าจะเปอร์เฟคท์กว่าของแจก  

อยากมีสาย USBเทพ มาลองอีกสักตั้ง ฝากถาม X men หน่อยโปรแกรมหลังจากเล่นไปนานๆ แล้วทิ้งอะไรไว้ในเครื่อง ในบัฟเฟอร์ ไหม

ขอบคุณครับพี่ข้อมูลนี้ส่งถึง X-men แน่นอนครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 06:45:02 น. »
เล่นextremeผ่านสายยูเส้นเดียวกัน แต่อินเตอร์เฟสคนละชุดมันก็ครับ

mg10xu แยกกลองไปเล่นด้วย add2 โดยใช้ Loopmidi เป็นตัวเชื่อม เสียงดนตรีอื่นๆผ่าน soundfont  ในโหมด asio กีต้าร์สดผ่าน window sound  เสียงแต่ละอย่างมาไม่เท่ากันเลยเหมือนเล่นคนละวง  ต้องฟังให้ออกว่าอะไรช้ากว่า  แล้วหน่วงไอ้ที่มันไวกว่าให้ลงมาเท่ากันโดยอาศัยเมโทรนอมที่มาจาก sf   ไฮแฮตที่มาจาก add2 และเพลงที่มีกีต้าร์สดคมๆที่มาจากวินโดว

Sent from my i-mobile IQ II using Tapatalk

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 09:27:46 น. »

ขอบคุณครับ  x32 ควรตั้ง บัพเฟอร์ที่เท่าไรครับพี่

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 15:34:18 น. »
เล่นextremeผ่านสายยูเส้นเดียวกัน แต่อินเตอร์เฟสคนละชุดมันก็ครับ

mg10xu แยกกลองไปเล่นด้วย add2 โดยใช้ Loopmidi เป็นตัวเชื่อม เสียงดนตรีอื่นๆผ่าน soundfont  ในโหมด asio กีต้าร์สดผ่าน window sound  เสียงแต่ละอย่างมาไม่เท่ากันเลยเหมือนเล่นคนละวง  ต้องฟังให้ออกว่าอะไรช้ากว่า  แล้วหน่วงไอ้ที่มันไวกว่าให้ลงมาเท่ากันโดยอาศัยเมโทรนอมที่มาจาก sf   ไฮแฮตที่มาจาก add2 และเพลงที่มีกีต้าร์สดคมๆที่มาจากวินโดว (....)

Sent from my i-mobile IQ II using Tapatalk

เล่นแบบนี้จะทำให้เข้าใจเรื่องของเอนจิ่นที่คอนเวิร์ทสัญญาน เรียนรู้กันต่อไปเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ  x32 ควรตั้ง บัพเฟอร์ที่เท่าไรครับพี่

ผมดูในคู่มือ X 32 แล้วไม่ได้บอกค่าที่ควรใช้ไว้ ต้องหากันเอาเอง ของ SI Impact จะบอกไว้ว่าค่าที่เหมาะสมทั่วๆไป

คือ Streaming เป็น Reliable ถ้าจะเทียบกับ X 32 ก็น่าจะตรงกลางๆแถบแรกมั้ง ลองดู

ค่า ASIO Buffer ของ SI แนะให้ใช้ 1024 Samples ลองใส่ดูครับ

คู่มือของ SI จะบอกไว้ด้วยว่า ถ้าเรา "เพิ่ม/ลด" ค่าสตรีมมิ่ง เราควรจะ "ลด/เพิ่ม" ค่าบัฟเฟอร์เป็นเท่าไหร่ด้วย

สังเกตุนะครับ ถ้าเพิ่มค่าสตรีมมิ่ง ก็ลดค่าบัพเฟอร์  ถ้าลดค่าสตรีมมิ่ง ก็ต้องเพิ่มบัพเฟอร์

ในออดิโอออฟชั่นของโปรแกรม โซนาร์ที่ผมใช้อยู่ มันมีโชว์ค่าบัฟเฟอร์ ผมก็เอามาเซทค่าที่บัฟเฟอร์ของไดรเวอร์บอร์ด

ในโปรแกรม มันขึ้นมา 1116 Samples ค่าที่ใกล้เคียงของบอร์ด SI คือ 1024 Samples เคยลองตั้ง สี่พันกว่า หน่วงเป็น

ยืดหนังกระติ๊ก หรือดึงหนังไข่เป็นปีกค้างคาวเล่นเลย 555  ;D (วิชาการดีม๊ะ)

ในคู่มือ X 32 เน้นไว้เรื่อง คอมต้องสามารถรองรับการสตรีมมิ่งข้อมูลอินและเอ็าท์โดยไม่สะดุด ขึ้นอยู่กับการคอนฟิกสปีด

และเมมโมรี่ ซึ่งอาจต้องมีการเซทให้ทำงานได้สูงสุด (แปลมา)

โน๊ตบุ๊คผมก็เซทให้เป็น Optimize คือสูงสุด พวก Power Saving ทั้งหลายปลดทิ้งหมด ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 16:12:45 น. โดย pompattaya »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 15:54:26 น. »
เล่นแบบนี้จะทำให้เข้าใจเรื่องของเอนจิ่นที่คอนเวิร์ทสัญญาน เรียนรู้กันต่อไปเยอะๆครับ

ของผมจบได้น่ะ 
ยึด Soundfont port ในโหมด asio ไว้เป็นหลัก
หน่วง ADD2 ที่ผ่าน Loopmidi ไว้ 65
หน่วงดนตรีสดไว้ 5

จังหว่ะลงทุกแชะ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 17:41:46 น. »

ค่าความหน่วงใน Ext. ปรับไว้เท่าใด...
Win dow อะไร  เท่าไหร่  bit
Asio 4 all ถอนการติดตั้งออกไปหรือยังครับ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 20:50:51 น. »

ผมดูในคู่มือ X 32 แล้วไม่ได้บอกค่าที่ควรใช้ไว้ ต้องหากันเอาเอง ของ SI Impact จะบอกไว้ว่าค่าที่เหมาะสมทั่วๆไป

คือ Streaming เป็น Reliable ถ้าจะเทียบกับ X 32 ก็น่าจะตรงกลางๆแถบแรกมั้ง ลองดู

ค่า ASIO Buffer ของ SI แนะให้ใช้ 1024 Samples ลองใส่ดูครับ

คู่มือของ SI จะบอกไว้ด้วยว่า ถ้าเรา "เพิ่ม/ลด" ค่าสตรีมมิ่ง เราควรจะ "ลด/เพิ่ม" ค่าบัฟเฟอร์เป็นเท่าไหร่ด้วย

สังเกตุนะครับ ถ้าเพิ่มค่าสตรีมมิ่ง ก็ลดค่าบัพเฟอร์  ถ้าลดค่าสตรีมมิ่ง ก็ต้องเพิ่มบัพเฟอร์

ในออดิโอออฟชั่นของโปรแกรม โซนาร์ที่ผมใช้อยู่ มันมีโชว์ค่าบัฟเฟอร์ ผมก็เอามาเซทค่าที่บัฟเฟอร์ของไดรเวอร์บอร์ด

ในโปรแกรม มันขึ้นมา 1116 Samples ค่าที่ใกล้เคียงของบอร์ด SI คือ 1024 Samples เคยลองตั้ง สี่พันกว่า หน่วงเป็น

ยืดหนังกระติ๊ก หรือดึงหนังไข่เป็นปีกค้างคาวเล่นเลย 555  ;D (วิชาการดีม๊ะ)

ในคู่มือ X 32 เน้นไว้เรื่อง คอมต้องสามารถรองรับการสตรีมมิ่งข้อมูลอินและเอ็าท์โดยไม่สะดุด ขึ้นอยู่กับการคอนฟิกสปีด

และเมมโมรี่ ซึ่งอาจต้องมีการเซทให้ทำงานได้สูงสุด (แปลมา)

โน๊ตบุ๊คผมก็เซทให้เป็น Optimize คือสูงสุด พวก Power Saving ทั้งหลายปลดทิ้งหมด ลองดูครับ

เดี๋ยวลองศึกษาดูครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2016, 09:51:01 น. »
เดี๋ยวลองศึกษาดูครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่
ปรับที่ extreme ดูครับผม
มากน้อยก็อยู่ที่ความแรงของ computer ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มิถุนายน 2016, 09:53:08 น. โดย โกวิท ไปนำกันเด้อ »

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2016, 09:58:21 น. »
ปรับที่ extreme ดูครับผม

ครับ.....ก็ต้องปรับที่   extreme ล่ะครับ     หรือจะให้ไปปรับใน photo shop  :hap3:  :o^: