ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ ทำการ โม S.B. Live เพื่อใช้ Driver Audigy แต่ไม่ผ่าน/ขอคำแนะนำคับ  (อ่าน 1593 ครั้ง)

EASA

• บุคคลทั่วไป
ติดที่ขั้นตอนการ Setup

Error : setup is unable a supported on your system nsure that you product is propety installed before running this the setup program

ASOUND524

• บุคคลทั่วไป
Re: ได้ ทำการ โม S.B. Live เพื่อใช้ Driver Audigy แต่ไม่ผ่าน/ขอคำแนะนำคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2007, 09:44:20 น. »
การ์ด SB 0220 รุ่นใหม่ๆจะทำไม่ได้ครับ  ถ้าเป็นรุ่นก่อนๆทำได้  ตัว SB 0220 ที่มีพอร์ตให้เสียบเยอะๆอ่ะครับจะทำได้  และก็ตัว 0100 ได้แน่นอน แต่ตัวรุ่นใหม่ๆที่เหลือพอร์ตให้เสียบสายในการ์ดแค่ สามช่องมันจะโมไม่ได้ครับ

สังเกตุการ์ดรุ่นใหม่จะเว้นว่างตรงในบอร์ดของการ์ดไว้เยอะมากตัดออกไปหลายตัวเลยครับ