ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ ตอน ฟังเพลงตามสบาย  (อ่าน 189271 ครั้ง)

ออฟไลน์ LungWATCR

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
Re: เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ ตอน SOUND MODULE
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2013, 21:13:46 น. »
ขอบคุณครับสำหรับบทความดี ๆ ที่มีมาให้รื่นรมย์เสมอ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ ตอน SOUND MODULE
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2013, 20:35:00 น. »
ขอบคุณครับสำหรับบทความดี ๆ ที่มีมาให้รื่นรมย์เสมอ

เป็นเรื่องเล่าจากมุมมองของประสบการณ์    มากกว่าครับคุณลุงวัฒน์
มิกล้าใช้คำว่าบทความหรอก 
เพราะมันไม่มีที่มาที่ไป  และไม่มีเอกสารอ้างอิงกำกับครับผม

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 09:21:30 น. »

คนเรานั้นมักจะมองจากตัวเองไปหาคนอื่น
ถ้าเป็นเรื่องร้อนเรื่องเย็น   ก็จะรู้สึกว่า  ร้อนกว่าคนอื่น  หรือหนาวกว่ามาก
ถ้าเป็นความเจ็บปวดคนอื่นช่างเขาเถิด  แต่กะตัวเรานั้นดูเหมือนเจ็บปวดกว่าเสมอ

ผู้คนในบ้านผมล้วนมีทุกข์กันถ้วนหน้า 
ไม่เว้นแม้แต่ มะลิ  ซึ่งมีทุกข์หนักในเรื่องของการขาดอิสระ
ซึ่งถือเป็นคติแมวๆ ว่า  เสียปลาทูทอดดีกว่าเสียอิสสระภาพ

อย่างที่บอกว่าคนเรามองจากตัวเองออกไป
ผมนั้นทุกข์มากกว่าใครๆ ในหมู่บ้านแห่งนี้
เพียงแต่  ผม “ชิน” กะมัน (ความทุกข์)  แล้วเท่านั้นเองครับผม
เมื่อชินเสียแล้วผมก็ไม่รู้สึกอินังขังขอบกะมันเท่าไหร่  ความทุกข์นะครับ

สรุปแล้วคือผมเลิกคิดหรือมองตัวเอง
หันไปมองคนอื่นแทน  มองแล้วมีเรื่องให้สนุกมากขึ้น
นอกจากเพลิดเพลินแล้วยังได้ความรู้ มุมมอง  แง่คิด เพิ่มขึ้น

เรียกว่ารู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้งครับ  (ซุ่นหวู่)

ออฟไลน์ s.t music

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95D75308- HL#2318394C-HL#42E7D1C5-คุณ สายฝน
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2013, 09:29:48 น. »
ขอบคุณมาก..สำหรับบทความดีๆเช่นนี้ เปิดมาเจอต้องอ่านอีกทุกครั้ง..ขอบคุณ..แอบมาอ่าน

• *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 08:21:44 น. »

หลังจากมะลิทำตัวตามสบาย  ถูกคู่แค้นแต่ปางก่อนหลายตัวล้อมกรอบ

ผมจึงฝึกให้รู้จักเอาตัวรอด  คืออยู่ที่สูง
ไม่นานนักมะลิก็เข้าใจ
แรกก็ลำโพงตัวเดียว 
ต่อมาลำโพง 2 ตัววางซ้อนกัน

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 08:31:57 น. »

ชาวยุทธจักร  จัดแบ่งลำดับชั้นและให้ความเคารพนับถือมานานว่า

ฝ่ายธรรม

มี  7  สำนักใหญ่
    9  พรรค  และค่ายน้อยใหญ่จำนวนหนึ่ง

ส่วนฝ่ายมารนั้นมิได้บ่งบอกชัดเจนนัก  เพราะแต่ละค่ายต่างคนต่างอยู่

อย่างไรก็ตามผู้คนในยุทธจักร  มักซ่อนดาบใว้ในรอยยิ้ม

ดาบเล่มยาวใหญ่ถึงกับซ่อนใว้ในรอยยิ้มได้นี่  

คนผู้นั้นน่ากลัวยิ่งนัก  

ความน่ากลัวเพราะเราไม่สามารถแยกออกได้ว่าเป็นมิตรแท้หรือศัตรูเทียม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 08:34:48 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 09:04:32 น. »

เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ  หรือเล่นให้สบาย
ก็ต้องแยกแยะให้ออก  ว่า

เรา (ซึ่งเป็นผู้เล่น)  และเครื่องเสียง (เป็นของที่ถูกเราเล่น)
นั่นคือเราต้องรู้จักตัวเราเองเสียก่อน
เพราะถ้าแยกแยะตัวตนของเราไม่ออก  ไฉนจะรู้จักศ้ตรูได้

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 09:14:15 น. »

การศึกนั้น   ดีที่สุดคือชนะด้วยกลอุบาย
รองลงมาคือชนะด้วยการเจรจา
เลวที่สุดคือยกพวกเข้าตีกัน

(ซุ่นหวู่)

ผู้นำฮิตเล่อร์  ไม่รุ้จักซุ่นหวู่

ฮิตเล่อร์เชื่ออย่างเดียวคือ

โจมตีข้าศึก  ยึดพื้นที่ให้ได้ก่อน  ค่อยเจรจา

• *
Re: เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ ตอน รู้จักตัวเอง
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 09:53:45 น. »

ผมเรียกบ้านที่อาศัยพี่สาวอยู่นี่ว่า  "เคบิน"
ตอนแรกผมจะเช่าหรือซื้อ  ตู้คอนเทนเน่อร์ที่ใช้บรรจุสินค้าลงเรือ
แต่ออกแบบดัดแปลงมาในลักษณะเป็นอ๊อฟฟิต  มีห้องน้ำในตัว

ชอบแบบบ้านรถในหนังฝรั่งว่างั้นเถอะ

พี่สาวเค้าเลยลงทุนดัดแปลงกั้นโรงรถยาว  12  เมตรให้เสียเลย
4 X 4  เมตรเป็นห้องนอน  ตอนแรกกะจะทำเตียง 2 ชั้น
แต่ตกลงไม่ได้ว่าใครจะนอนบน เพราะกลัวตกเตียงทั้งคู่
เลยต้องนอนกะพื้นแทน

อีกห้อง  4 X 8 เมตร   เป็นห้องเอนกประสงค์   ถัดไปเป็นห้องน้ำขนาดกำลังดี
ครึ่งของห้องนี้ที่ติดห้องน้ำ มีประตูเข้าด้านหน้า  บานใหญ่กว้างเกือบ 2 เมตร
ตรงข้ามประตูเข้าเป็นกระไดขึ้นชั้นสอง 
ผนังติดกระไดเจาะใส่หน้าต่างแบบบานเกร็ด  3  ช่องและเปิดให้ลมระบายได้ตลอดเวลา
มิได้เปิดแอร์ให้เสียสะตังครับ

อีกครึ่งมีหน้าตางยาวใหญ่เกือบเต็ม โต๊ะคอมพิวเตอร์วางตรงนี้
เรียกให้โก้ว่านั่งทำงานไปเห็นผู้คนที่จะเข้ามาได้ทั่วถึง
ถูกต้องตามลักษณะการตั้งโต๊ะทำงานตามวิชาฮวงจุ้ย  ที่ซินแสอุตส่าห์มาดูให้

การฟังเพลงส่วนใหญ่จึงฟังจากลำโพงมอนิเตอร์นะครับ
นานๆ อยากฟังวงใหญ่ถึง  ค่อยกลับทิศเก้าอี้หันหลังให้หน้าต่างด้านหน้า

ข้างบนทำเป็นห้องใต้หลังคา  แบ่งเป็นห้องพระ  และอีกฝั่งเก็บของต่างๆ
เป็นห้องใต้หลังคาที่แฟนผมใช้เป็นที่อบหรือบ่มผลไม้ให้สุกเร็วขึ้นไปด้วย
โดยเแพาะกล้วยน้ำหว้าและมะม่วง
มันเป็นห้องอบธรรมชาติที่มีอุณหภูมิพอเหมาะมาก

อธิบายมานานเพียงเพื่อจะบอกว่า 
ผมต้องใช้เวลานานกว่า  5  ปี  ในการเรียนเพื่อที่จะรู้จักตัวเองอย่างไร
ทนอด และ อดทนอดกลั้นอย่างไรที่จะคอนโทรลตัวเอง
ต่อต้านและข่มความอยากมีอยากได้ตามวิสัยปุถุชน
กะอีแค่ต้องการให้ฟังเพลงแบบสบายๆ  เท่านั้น

ผมเว่อร์ไปหรือเปล่าครับ

• *
Re: เล่นเครื่องเสียงแบบสบายๆ ตอน รู้จักตัวเอง
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 12:02:16 น. »

ทำการศึกให้ได้เปรียบ

รู้เขารู้เรา  รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

อันดับแรก  ต้องรู้ชัยภูมิที่ตั้ง

คือรู้ภูมิประเทศที่ตั้งค่ายของเราเสียก่อน 
ป่าเขาลำธารหุบเหว ดินฟ้าอากาศฤดูกาล  สายลมสายฝนและแสงแดด

เคบินที่ผมพำนักอยู่นี้  ข้างรั้วที่ติดทางทิศตะวันตกกันเป็นบ้านร้างมา 25 ปีแล้ว
ที่ดินว่างเป็นดงกระถินสูงท่วมหลังคา รกและหนาทึมทึบ 
กันแสงแดดตอนบ่ายให้ร่มเงาได้ดี  แต่มีข้อเสียคือใต้ถุนบ้านซึ่งดินทรุดระดับเมตร
เป็นถิ่นฐานของสารพัดงู  และ  เผ่าพันธุ์ไดโนเสาพวกทีเร็ก 
คนไทยตั้งชื่อให้ใหม่หลายชื่อแล้วแต่ความกระดากปากที่จะเรียก

อาทิเช่น  ตัวเงินตัวทอง  ตะกวด  เหี้ย 
ขนาดมีตั้งแต่ลูกอ่อนยันตัวเท่าจระเข้  วิ่งเร็วและพุ่งกระโดดลอยข้ามรั้วบ้านหน้าตาเฉย
ชนิดที่สปีลเบิร์กอยากได้ตัวเป็นๆ  ไปถ่ายหนังละครับ
เวลากัดหมาแมวที  จะกัดกระชากชนิดเย็บไม่ต่ำกว่า 40 เข็มนะครับ

แต่มันกลัวคนโดยเฉพาะหนุ่มน้อยรูปงามอย่างผมที่สุดครับก็แปลกดี

บรรยากาศข้างบ้านขนลุกขนพอง  เหมาะต่อการฟังเพลงแบบสบายๆ  ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 13:01:18 น. »
คั่นโฆษณาด้วยของสวยงามบ้าง

น้องสาวเค้าค้าเค้าขายของสวยงาม
บางอย่างอายุหลายพันหลายหมื่นปี  ตอนนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 13:06:01 น. »
คั่นโฆษณาด้วยของสวยงามบ้าง

น้องสาวเค้าค้าเค้าขายของสวยงาม
บางอย่างอายุหลายพันหลายหมื่นปี  ตอนนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ

สวยยยยยยยย

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 13:09:28 น. »
รับรองว่า  ของแต่ละชิ้น  ไม่ว่าการคัดเกรดหิน  จากธิเบต  จีน  รัสเซีย  จากยุโรป

ลวดลายการร้อยสร้อยแต่ละเส้นทำตามสั่งเพื่อให้เข้ากับชุดแต่งตัว  

ออกงานระดับชาติทั้งสิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 13:11:57 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 13:27:55 น. »

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 14:08:44 น. »
กำลังอ่านเพลิน ๆ หมดเสียแล้ว ต้องรอต่อไป...
ขอบคุณครับความรื่นรมย์ที่มอบให้ :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 19:49:05 น. »
อ่านกระทู้ที่ป๋าเขียนหลายๆกระทู้.  ดูเหมือนตัวเองจะฉลาดขึ้น. เพราะอ่านแล้วต้องคิดแล้วคิดอีกกว่าจะเข้าใจว่าป๋าหมายถึงอะไร

อ่านแล้วสมองไม่ฝ่อครับ ว่างๆน่าหาเวลาไปให้เลี้ยงเบียรดำอีก.  :cheer:

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 07:39:46 น. »
อ่านกระทู้ที่ป๋าเขียนหลายๆกระทู้.  ดูเหมือนตัวเองจะฉลาดขึ้น. เพราะอ่านแล้วต้องคิดแล้วคิดอีกกว่าจะเข้าใจว่าป๋าหมายถึงอะไร

อ่านแล้วสมองไม่ฝ่อครับ ว่างๆน่าหาเวลาไปให้เลี้ยงเบียรดำอีก.  :cheer:

ภาษาไทยนั้น  ผมถือว่าเป็นภาษาที่ดีที่สุดในโลกครับ

แค่เหตุผลข้อเดียว  

คือมันเป็นภาษาที่มีวิญญาณ  มีชีวิตจิตใจ
มันจึงมีวิวัฒนาการ  เจริญเติบโตงอกงาม  
และสามารถกลายพันธ์ได้โดยตัวของมันเอง (คือมีสองเพศในตัว  ไม่ต้องมีพ่อและแม่เป็นผู้ให้กำเนิด)

ที่ยอดเยี่ยมที่สุดคือ  มันเป็นภาษาเดียวที่เขียนด่าผู้คนแล้ว
ผู้ที่ถูกด่าหัวเราะนะครับ

คือด่าด้วย  คำผวน

สองสามวันมานี้  เรียนน้านพตามตรงว่า  

ผมบังอาจก้าวล่วงตั้งใจใช้ภาษาไทย   สื่อถึงน้านพที่ผมเคารพนับถือโดยตรง
ซึ่งผมย่อมรู้แก่ใจดีว่า  น้านพสามารถจูนคลื่นตรงกะผมได้

โจโฉ  รับอุปการะ  กวนอู  ซึ่งเป็นขุนพลมือขวาเล่าปี่  
มิใช่ปราศจากเหตุผลนะครับ

เหนือชั้นกว่า  การใช้กลยุทธ  การเจรจา  และยกพวกเข้าตีเมือง ครับ

จึงขออภัยมานะที่นี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 07:52:26 น. โดย มะละกอ »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 09:12:42 น. »

ภาษาไทยนั้น  ผมถือว่าเป็นภาษาที่ดีที่สุดในโลกครับ

แค่เหตุผลข้อเดียว  

คือมันเป็นภาษาที่มีวิญญาณ  มีชีวิตจิตใจ
มันจึงมีวิวัฒนาการ  เจริญเติบโตงอกงาม  
และสามารถกลายพันธ์ได้โดยตัวของมันเอง (คือมีสองเพศในตัว  ไม่ต้องมีพ่อและแม่เป็นผู้ให้กำเนิด)

ที่ยอดเยี่ยมที่สุดคือ  มันเป็นภาษาเดียวที่เขียนด่าผู้คนแล้ว
ผู้ที่ถูกด่าหัวเราะนะครับ

คือด่าด้วย  คำผวน

สองสามวันมานี้  เรียนน้านพตามตรงว่า  

ผมบังอาจก้าวล่วงตั้งใจใช้ภาษาไทย   สื่อถึงน้านพที่ผมเคารพนับถือโดยตรง
ซึ่งผมย่อมรู้แก่ใจดีว่า  น้านพสามารถจูนคลื่นตรงกะผมได้

โจโฉ  รับอุปการะ  กวนอู  ซึ่งเป็นขุนพลมือขวาเล่าปี่  
มิใช่ปราศจากเหตุผลนะครับ

เหนือชั้นกว่า  การใช้กลยุทธ  การเจรจา  และยกพวกเข้าตีเมือง ครับ

จึงขออภัยมานะที่นี้ครับ

บอกตรงๆเลยครับว่าไม่ค่อยจะฉลาดเท่าไหร่. ออกแนวมุทะลุ หุนหันพลันแล่นพอสมควร

แต่ผมรับในสิ่งที่ป๋าสื่ออกมาในโพสต์สามสี่ข้อความได้. จึงพยายามเคลียร์ทุกอย่างให้เบาลง เพื่อการอยู่ร่วมกันได้ในสังค

แต่สุดท้ายตะบะแตเหลือทนเหลืออดจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:01:16 น. »
อยากให้ฟัง
ฟังแล้ว  รู้สึกอย่างไร  ทำไมถึงรู้สึกแบบนั้น  นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:36:22 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:15:48 น. »

เมื่อกลางปี  2537  
ผมได้รับการขอร้องใหศึกษาเรื่องของเสียงเพลงและเสียงดนตรี
ที่เรียกว่า  Sound Therapy  หรือ  Music Therapy
มีเงินก้อนใหญ่เบิกไม่อั้นสำหรับใช้ค้นคว้า

ช่วงนั้นสนุกพอควร  
เพราะผมสามารถช๊อปแผ่นซีดีที่มีราคาแพงได้ทีละหลายหมื่น ได้บ่อยขึ้น  
คนขายหมวยสวยก็ทีเล่นทีจริงเอ่ยปากอยากตามไปฟังด้วยสิ

เรียกซะหรูว่าผลงานวิจัย ตามความคิดผมนะครับ
ออกมาไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอันเท่าไร
บังเอิญเส้นโชควาสนาบนฝ่ามือไม่ถึงกับตกหัวทิ่ม

เสียงเพลงที่คัดส่งไปให้  เกิดถูกใจคนจ้างเหลือหลายครับ

คราวที่แล้ว รู้จักตัวตนเองบ้างแล้ว  (ชัยภูมิที่ตั้ง)

ถ้าไม่รู้จักตัวตนข้าศึก  (เพลงและดนตรี)  แล้วจะเรียกว่ารู้เขารู้เราได้อย่างไรกัน

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:24:58 น. »
ผมเริ่มต้นงานวิจัย  ด้วยการเบิกเงินไปสมัครเรียนอีเล็คโทน ที่สยามกลการ
ชั้นที่หนึ่งมี  เด็กอายุไม่เกิน 6 ขวบ  12 คน  ผมก็เด็กน้อย 47 ขวบ อีกคน
ครูสาวบอบบางหน้าดุ  เรียนอาทิตย์ละ 2 ครั้ง 2 ชั่วโมง  อยากเป็นเร็ว

เหตุผลคือ  อยากรู้ว่า  อารมณ์ดนตรีเป็นอย่างไร  ก็ต้องเป็นนักดนตรีซะก่อนครับ

ชั่วโมงแรก  ผมก็ไล่เรียงมือขวา

โด เร มี   (ด้วย  นิ้วโป้ง  นิ้วชี้ และนิ้วกลางเรียงตามลำดับ)
มี ฟา ฟา
โด เร มี ฟา ฟา ซอล ซอล  

ได้คล่องแคล่ว  แล้วก็เกิดอารมณ์ดนตรีตามมาทันที หรือความรู้สึกก็ไม่รู้ได้

เซ็งครับ  สุดจะเซ็ง   รู้สึกอย่างนี้แหละ  อารมณ์ดนตรีผมละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:34:28 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 09:46:41 น. »

ขณะเดียวกันผมหาหนังสือที่เกี่ยวกับเพลงมาอ่าน วารสารทางการแพทย์
จนกระทั่งต้องข้ามไปอ่านเรื่องของสมองที่อยู่ในหัวคนเรา
และที่สุดถึงเข้าใจว่า  ต้องเริ่มต้นจากตรงนี้

สมอง  เพราะสมองมีคลื่นความถี่
คลื่นความถี่สมอง  มีคลื่นจากซีกซ้าย และ ซีกขวา ของสมองซึ่งมีความถี่ไม่เหมือนกัน
แต่เวลาฟังเพลง  น่าแปลก 
ที่ทั้งสองคลื่นซ้ายขวานั้นต่างซิงโครไนซ์คลื่นให้ตรงกันเป็นเสมือนคลื่นเดียวกัน

เห็นไหมครับว่าผมเริ่มสนุก  ได้ทั้งเงินได้ทั้งกล่อง

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 12:21:17 น. »
รอติดตามอ่านต่อไปครับ ชอบมาก ๆ

• *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 12:49:36 น. »

ขอบคุณที่ชอบครับ  
มีกองเชียร์หนึ่งคน  ทำให้มีแรงเขียนต่อ

วานนี้ทำความสะอาดห้องนอนให้คุณแม่ทั้งวันคนเดียว  เหนื่อยมาก
หลังมื้อเย็นนอนตั้งแต่ยังไม่ทุ่ม  ลืมตาตื่นเพราะมะลิปลุก  ตีห้าเจ็ดนาที
แอ่นเสร็จ  ยังกลับมานอนต่อฝันได้อีกเรื่อง

เรื่องนอนนี่ไว้มีโอกาสผมจะเก็บมาเล่าให้ฟัง
นอนอย่างไรถึงจะฝันร้าย  นอนตะแคง  หรือนอนคว่ำ
จะให้ฝันเรื่องเดียวให้อิ่มอกใจคนฝันหรือฝันเป็นซีรี่ต่อเนื่องได้นะครับ

จากนี้ฟังอีกหนึ่งเพลงก่อน

ชื่อเพลงคือ  "ได้โปรด .....หรือ    PLEASE"
ในอัลบั้ม  Invitation to Tea  ถือว่าเป็นสุดยอดเพลงน้ำชาเลยทีเดียว

เพลงน้ำชาที่นักเล่นเก็บกันหาไม่ยาก  TEA MUSIC  COLLECTION  1993-2004
มี  12  อัลบั้ม

ถือว่าเป็นเพลง  Music Therapy ได้ดีครับ
ปัจจุบันวงการแพทย์ทางเลือกหันมาสนใจเครื่องดนตรีจีนชื่อ  กูเจิ้ง  
เนื่องจากเสียงฟังแล้วให้รู้สึกผ่อนคลาย

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 12:57:21 น. »
ขี้เกียจพิมพ์  ยืมมาเลยนะครับ  จากที่ไหนลืมแล้วเนื่องจากนานเกิน

เมื่อวิทยาศาสตรการแพทย์ก้าวหน้า  สร้างเครื่องตรวจวัดคลื่นสมองจนเป็นที่ยอมรับได้
และเมื่อนำมาวิจัยต่อ  ผลที่ออกมานั้นสร้างความฮือฮาได้ทั่วโลกเลย

เล่นหวย  ฝันแม่นไม่แม่น  และต้องนอนหลับฝันให้คลื่นสมองปล่อยคลื่นขั้นไหน 
ผมไม่บอกนะครับ  เดี๋ยวรวยกว่าผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 13:04:18 น. โดย มะละกอ »