ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้extremkara ผ่านซาวด์โมดูนแล้วเจอปัญหากระตุกทั้งที่ cpu และ ram สุงมาก  (อ่าน 1744 ครั้ง)

ออฟไลน์ nomcom

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 8F6374E9 ครูภูม
ผมใช้ซาวด์โมดูน roland sc88 pro เวลาต่อเพลงเมดเล่ย์มีปัญหากระตุกครับ
ช่วงต่อเพลง(หัวห้องมันกระโดดรัวเลย ตัวอย่างเพลงคนบ้านเดียวกัน ของ ไผ่ )
ฝากผู้พัฒนาโปรแกรมช่วยด้วยนะครับ เพราะผมใช้เล่นให้กับนักร้อง
ต้องต่อเพลงแบบเมดเลย์ตลอด(สายมิดิ usb ใช้ของ roland)
ขอบคุณทีมงาน xtrem จากเชียงใหม่

midi2509

• บุคคลทั่วไป
การต่อเพลงเมดเล่ย์..
ไม่ว่าโปรแกรมเล่นเพลงจะวิเศษขนาดไหน...ถ้า midi file ทำมาห่วยแตก
มันก็ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นได้..อย่างการต่อเพลงถ้า bar beat sync เพลงไม่ตรงกัน/ ใช้ tempo ต่างกันเช่น รำวง บางคนใช้ 110 บางคนใช้ 220 แต่บนับแบ่งจังหวะ
555+++ งานเข้าครับพี่น้อง :em26: :em26: :em26:

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
ไม่ว่าโปรแกรมเล่นเพลงจะวิเศษขนาดไหน...ถ้า midi file ทำมาห่วยแตก
มันก็ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นได้..อย่างการต่อเพลงถ้า bar beat sync เพลงไม่ตรงกัน/ ใช้ tempo ต่างกันเช่น รำวง บางคนใช้ 110 บางคนใช้ 220 แต่บนับแบ่งจังหวะ
555+++ งานเข้าครับพี่น้อง :em26: :em26: :em26:
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ ต้นกล้า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8485AC52:HL#5D2EE58A:
555+++ งานเข้าครับพี่น้อง   

ใช่ครับทำมิดี้มาห่วยมันก็งี้แหละ