ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับแบบนี้ Hard lock เสียหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4861 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
ช่วยด้วยครับแบบนี้ Hard lock เสียหรือเปล่าครับ
« เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 00:08:18 น. »
วันนี้ออกงานพึ่งกลับมถึงบ้านเกือบเอาตัวไม่รอดครับ ดีที่ลง  All in one  ไว้เลยรอดตาย

เล่น Extreme  อยู่ดีๆ มันขึ้นว่า Hard  lock not found  ครับ

ผมเลยบูตเครื่องใหม่ ปรากฎว่าเปิดโปรแกรมไม่ได้อีกเลยครับ  ที่ตัว Hard lock  ไฟจะกระพริบตลอด
ท่านใดเคยเป็นแบบผมบ้างครับมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: ช่วยด้วยครับแบบนี้ Hard lock เสียหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 00:10:14 น. »
ลองเสียบเครื่องอื่นหรือยังครับ

• ระดับ 4
  • *
Re: ช่วยด้วยครับแบบนี้ Hard lock เสียหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 00:13:48 น. »
ลองเสียบเครื่องอื่นหรือยังครับ

ยังครับพึ่งกลับมาถึงบ้าน

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 05:08:04 น. »
ลงไดร์เวอร์ฮาร์ดล็อคทับ...อีกทีครับ ผมเคยเจอปัญหานี้มาก่อน...ทุกวันนี้รู้วิธีแล้วครับ. :em15:
ลองดูกระทู้นี้ครับ...ผมเคยแจ้งไว้แล้ว :em01:
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=11398.0

ket_peangsan

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 05:31:11 น. »
ผมเคย rror บ่อยเหมือนกันครับแต่หลาย ๆ อาการ
1. เล่นๆ อยู่มีเสียงแอ๊ดทำอย่างไงก็ไม่หาย ต้อง restart เครื่อง พอเครื่องเปิดมาใหม่ก็เปิด Xtreme ไม่ได้
2. เล่นๆ อยู่ 2 จอปิด shutdown เปิดมาอีกครั้งโดยเล่นจอเดียว rror เปิดไม่ได้
ทั้งสองอาการ remove Xtreme ออกแล้วติดตั้งใหม่ก็ไม่หายครับ  ต้อง Remove และลบ floder xtreme soft ออกและติดตั้งใหม่ครับ  และขอแนะนำให้ copy floder Data ไว้ด้วยครับ พอฉุกเฉินจะได้ไม่ต้อง lister ใหม่ (copy ไปทดแทนได้เลย)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 06:05:32 น. »
กรณีที่ Hardlock กระพริบแสดงว่า Driver ยังไม่ทำงานครับ
ให้ลง Driver ทับไปอีกทีตามที่ ท่านหนุ่มบ้านนา แจ้งไว้ครับผม

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:26:39 น. »
กรณีที่ Hardlock กระพริบแสดงว่า Driver ยังไม่ทำงานครับ
ให้ลง Driver ทับไปอีกทีตามที่ ท่านหนุ่มบ้านนา แจ้งไว้ครับผม

ผมลง Driver ทับไปอีกทีตามที่ แนะนำ ก็ยังกระพริบเหมือนเดิมครับเข้าโปรแกรมไม่ได้
ทดลองลงโปรแกรมเปลี่ยนไปเป็น V.........44 ลง  Driver  ทับไปอีกที ก็ยังใช้ไม้ได้ครับ

มีข้อสงสัยคือตามรูปภาพที่หนุ่มบ้านนามีลูกศรชี้ว่า  USB  มองไม่เห็นฮาร์ดล็อค เป็น  ROCKEY4-USB   แต่เครื่องของผมเป็น Multimedia Audio Controller

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:39:27 น. »
วินโดว ท่านเพี้ยน กะทันหัน
ควรลง วินโดใหม่ แบบกะทันหัน ...ลงแบบล้างเครื่อง...
เสียเวลา แน่นอน
แต่ก็มีความแน่นอน
 :em24: :em24: :em24:

ก่อนลง ท่านควรนำ HL ไปลองเครื่องอื่น ว่ายังใช้ได้อยู่ก่อน ..นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:41:34 น. โดย กฤษฎานคร »

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:47:12 น. »
ควรลง วินโดใหม่ แบบกะทันหัน ...ลงแบบล้างเครื่อง...

ก่อนลง ท่านควรนำ HL ไปลองเครื่องอื่น ว่ายังใช้ได้อยู่ก่อน ..นะครับ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลองใจเย็นๆครับ
เอา HL ไปลองเครื่องอื่นดูก่อนครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:49:18 น. »
ลงไดรเวอร์เสร็จ แล้วดึง H/L ออกก่อน แล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่ครับ...ตกม้าตายกันมาหลายคนแล้ว.. :em13:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 07:53:39 น. »
ลงไดรเวอร์เสร็จ แล้วดึง H/L ออกก่อน แล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่ครับ...ตกม้าตายกันมาหลายคนแล้ว.. :em13:

อืม ....แม่นความ...
แต่ธรรมดาแล้ว หน้าจอแรก ก็เตือนว่าไม่ต้องเสียบอุปกรณ์
ซึ่งในการลงไดรเวอร์ที่เป็น USB ทุกอย่าง ยังไม่ต้องเสียบ
เสร็จแล้วค่อยเสียบ... :em23:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 09:32:44 น. »
ผมเคยแต่เจอ usb หลวมครับ เล่นๆไปมือไปโดนhardlockทำให้ขยับนิดหน่อย
เลยเกิดอาการดังกล่าวครับ   เลยใช้สายต่อซะเลย

somjainuk74

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 09:43:06 น. »
ผมลง Driver ทับไปอีกทีตามที่ แนะนำ ก็ยังกระพริบเหมือนเดิมครับเข้าโปรแกรมไม่ได้
ทดลองลงโปรแกรมเปลี่ยนไปเป็น V.........44 ลง  Driver  ทับไปอีกที ก็ยังใช้ไม้ได้ครับ

มีข้อสงสัยคือตามรูปภาพที่หนุ่มบ้านนามีลูกศรชี้ว่า  USB  มองไม่เห็นฮาร์ดล็อค เป็น  ROCKEY4-USB   แต่เครื่องของผมเป็น Multimedia Audio Controller

ลองใส่แผ่นที่ให้ไปกับฮาร์ดล็อค
แล้วทำตามนี้
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=15554.0

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 10:50:44 น. »

ข้อมูลนี้ใช้ได้ผลครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2009, 11:57:27 น. »
ถ้าทำง่ายๆอยู่ที่ผมนำเสนอ ยังไม่เห็นฮาร์ดล็อคอีก ก็สนับสนุนกระทู้ กฤษฎาครับ
ว่าแต่เจ้าของกระทู้ ตื่นมาอ่านแล้วหรือยัง

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 09:15:36 น. »
ถ้าทำง่ายๆอยู่ที่ผมนำเสนอ ยังไม่เห็นฮาร์ดล็อคอีก ก็สนับสนุนกระทู้ กฤษฎาครับ
ว่าแต่เจ้าของกระทู้ ตื่นมาอ่านแล้วหรือยัง

ตั้งแต่เมื่อวานทดลองนำ H/L ไปลองเสียบดูเครื่องอื่นหลายๆเครื่องก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้ครับ
อาการเหมือนเดิมคือมีไฟกระพริบตลอดครับ
มีคำถามอีกอย่างคือ  ผมได้ทำตามท่านกฤษฎาคือนำแผ่น Extreme ที่ซื้อมาใส่เข้าไปในเครื่องมันจะไม่ขึ้นหน้าต่างลำดับขั้นตอนลงโปรแกรมรวมถึงการลงไดรเวอร์ H/L
ผมต้องลงโปรแกรม Extreme ก่อนครับ แล้วSetupลงไดรเวอร์ H/L อีกที  แต่อาการก็ยังเหมือนเดิมคับ

ผมไปเคยเจอปัญหานี้เลยตั้งแต่ซื้อมาใช้  โน๊ตบุ๊คที่ใช้ออกงานเป็นประจำลงวินโดว์ใหม่นับครั้งไม่ถ้วนครับ
สงสัยต้องส่งเข้า กทม. ด่วนแล้วมั๊ง   จะดีมั๊ยครับ
ตอนนี้รับงานไว้  วันที่   18   19   20  23   นี้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 09:36:13 น. โดย ณัฐกิต »

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 10:31:16 น. »

ตั้งแต่เมื่อวานทดลองนำ H/L ไปลองเสียบดูเครื่องอื่นหลายๆเครื่องก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้ครับ
อาการเหมือนเดิมคือมีไฟกระพริบตลอดครับ
มีคำถามอีกอย่างคือ  ผมได้ทำตามท่านกฤษฎาคือนำแผ่น Extreme ที่ซื้อมาใส่เข้าไปในเครื่องมันจะไม่ขึ้นหน้าต่างลำดับขั้นตอนลงโปรแกรมรวมถึงการลงไดรเวอร์ H/L
ผมต้องลงโปรแกรม Extreme ก่อนครับ แล้วSetupลงไดรเวอร์ H/L อีกที  แต่อาการก็ยังเหมือนเดิมคับ

ผมไปเคยเจอปัญหานี้เลยตั้งแต่ซื้อมาใช้  โน๊ตบุ๊คที่ใช้ออกงานเป็นประจำลงวินโดว์ใหม่นับครั้งไม่ถ้วนครับ
สงสัยต้องส่งเข้า กทม. ด่วนแล้วมั๊ง   จะดีมั๊ยครับ  ขอที่อยู่ท่าน วิทยา (X-MEN)ด้วยครับ  ผมจะส่ง H/L ไปให้ท่านช่วยแแก้ไขให้ด่วนเลยครับ
ตอนนี้รับงานไว้  วันที่   18   19   20  23   นี้   

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 11:24:02 น. »

สงสัยต้องส่งเข้า กทม. ด่วนแล้วมั๊ง   จะดีมั๊ยครับ  ขอที่อยู่ท่าน วิทยา (X-MEN)ด้วยครับ  ผมจะส่ง H/L ไปให้ท่านช่วยแแก้ไขให้ด่วนเลยครับ

ท่านอยู่แถวไหนครับ หากอยู่ใกล้ผม ผมอยู่สมุทรปราการเอามาเปลี่ยนที่ผมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 12:10:02 น. »

แจ้งรายละเอียดที่ข้อความส่วนตัวแล้วครับผม

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2009, 12:47:37 น. »
ท่านอยู่แถวไหนครับ หากอยู่ใกล้ผม ผมอยู่สมุทรปราการเอามาเปลี่ยนที่ผมก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับท่าน
ผมอยู่จังหวัดน่านครับ
ส่งให้ท่าน X-MEN  ด่วนแล้วครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2009, 11:08:59 น. »
แจ้งรายละเอียดที่ข้อความส่วนตัวแล้วครับผม

เรียน  ท่าน X-MEN

ผมส่งH/L ที่เสียไปให้ท่านตังแต่วันที่ 12 มี.ค.ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ
แจ้งไปที่ข้อความส่วนตัวแล้วไม่รู้ว่าท่านได้รับหรือเปล่า............เห็นเงียบ
ตอนนี้ใจไม่ดีเลยครับกระวนกระวายรับงานไว้ยาวเลยครับ

ณัฐกิต