ผู้เขียน หัวข้อ: สามารถปิด line ถาวรได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1272 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkai

• ระดับ 3
  • *
สามารถปิด line ถาวรได้หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 20:02:39 น. »
อยากเรียนถามท่านอ.ในบ้าน ผมอยากจะปิด line บางอันที่ต้องการ เพื่อที่จะเล่น เอง เราสามารถที่จะปิดแล้วsave เก็บไว้ใน เพลิส  ได้หรือเปล่าครับ หรือมีวิธีทำอย่างไรครับ กำลังฝึกเล่นโซโล่กีต้าร์อยู่ครับ หรือต้องหาโหลด sound fontแบบทับ line มาลองใช้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ  :love2: :thank1:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: สามารถปิด line ถาวรได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2009, 23:17:03 น. »
 :happy: :D  หากว่าท่านต้องการก็ได้เหมือนกันนะครับ คือท่านลด Volume ในช่องที่ท่านต้องการจะตัดให้เหลือเป็น 0 เลยแล้วก็เซฟค่าไว้เลยครับ  :cheer: :D :happy: 

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
Re: สามารถปิด line ถาวรได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 พฤศจิกายน 2009, 06:44:44 น. »

เล่นแบบทับไลน์ ปิดเสียงของดนตรีบางชิ้นได้ครับ

กดปุ่ม Space bar ที่แป้นพิมพ์  ถ้าต้องการเอาหน้าต่างควบคุมออกให้กดปุ่ม Esc ครับ

ในตัวอย่างผมกด F5 เพื่อปิดไลน์ Guitar Overdriven

หรือแบบนี้ครับ ลดเสียง (Volume) แล้วบันทึก (Save) ไว้

ออฟไลน์ kookkai

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 พฤศจิกายน 2009, 18:05:48 น. »
ขอบพระคุณ ท่าน กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d) ท่าน นิมิตใหม่มากครับ สุดยอดเลยครับ  :happy: