ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง ฮัมๆๆๆๆๆ จากโน๊ตบุค แก้ไขอย่างไหรครับ พอถอดสายชารต์ออกไปเป็นไร  (อ่าน 4525 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิตติพงศ์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • KARAOKE-ITALY HL#6de759d2 ครูภูม
เสียง ฮัมๆๆๆๆๆ จากโน๊ตบุค แก้ไขอย่างไหรครับ พอถอดสายชารต์ออกไปเป็นไร

m sound

• บุคคลทั่วไป
เสียง ฮัมๆๆๆๆๆ จากโน๊ตบุค แก้ไขอย่างไหรครับ พอถอดสายชารต์ออกไปเป็นไร
อาการกระแสไม่เรียบ มีเสียงฮัม...อแด๊ปเตอร์ตัวชาร์ท สงสัยจะต้องได้เปลี่ยนแล้วล่ะครับ.. ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2010, 03:15:10 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ลองเปลี่ยนสายอื่น..หรือยังครับ

ผมเคยเจอเหตุนี้เหมือนกัน หักขากราวด์ออก...หายได้แฮ๊ะ...

หรือ...ปลั๊กที่เราเสียบ ไฟกับดินกลับขั้วกันครับ...

ลองเช็คดูตามนี้ก่อนนะครับ...ลองดู

• ระดับ 3
  • *
  • KARAOKE-ITALY HL#6de759d2 ครูภูม
ซื้อมาใหม่ ๆๆ วันนี้เลยนะครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
หักขากราวน์ ของอแดปเตอร์ชาร์จออก ครับ...
และหากไม่หาย ตรวจสอบสายสัญญาณจากโน้ตบุคไปหามิกซ์
หากใช้สายอันบาลานซ์ ต่อกราวน์ถูกดีแล้วหรือไม่  โดย 1  กับ 3 จับต่อกัน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2010, 07:08:15 น. โดย กฤษฎานคร »

m sound

• บุคคลทั่วไป
ซื้อมาใหม่ ๆๆ วันนี้เลยนะครับ

แบบนี้ต้องหักขา กราวด์แล้วล่ะครับ..ของผมไม่เห็นต้องหัก เงียบสนิท.เคยเจอของเก่า.ฮัมมแบบที่ว่า.เปลี่ยนตัวใหม่ เงียบสนิทครับ.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ไม่ต้องหักสายกราวนด์ก็ได้ครับ..
ไปซื้อ หัวแปลง 3 ขา เป็น 2 ขามา 1 ตัวจะดีกว่าครับ ..เสียดาย
ของผมหักไปแล้ว ตอนนี้เสียดายครับเพราะเวลาใช้งานกับระบบไฟที่มีกราวนด์อยูแล้วจะปลอดภัยกว่า

• ระดับ 3
  • *
ซื้อมาใหม่ๆๆเลยนะครับ แล้วก็เป็นแบบปลั็กสองขาด้วยครับ ไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไงเหมือนกันครับ มันฮัมแข่งเสียงเพลงเลยครับ ยิ่งตอนไม่กดเพลงนะครับ ชัดเด้ เลยครับ เสียงฮัม

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
ซื้อมาใหม่ๆๆเลยนะครับ แล้วก็เป็นแบบปลั็กสองขาด้วยครับ

ตกลงโน๊ตบุ๊คหรือเน็ตบุ๊คครับท่าน ทำไมมีสองขา

ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คส่วนใหญ่ 3 ขาอยู่แล้วนะ สาย AC ถ้าเส้นแบนๆที่ผมเคยซื้อก็ร้อยกว่าบาท แต่เส้นกลมๆแบบในภาพก็ไม่กี่สิบบาท

ออฟไลน์ วงดนตรี ทุ่งรวงทอง ตาคลี นครสวรรค์

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5491290Dและ 82847512
ต่อลงกราวน์น่าจะหายแล้วก็อาจเป็นเพราะกระแสของหม้อแปลงจ่ายไม่พอ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ลองปิดไฟนีออนดูรึยังครับอาจมีปัญหากับบาลลาสต์  ผมเคยเป็น

• ระดับ 3
  • *
โน๊ตบุค ครับ samsung q330 ตอนนี้ผมอยู่ที่อิตาลีครับ ซื้อมามันก็เป็นแบบสองขาเลยครับ ส่วนมากที่นี่จะสองขา ช่วยด้วยนะครับ :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Adapter น่าจะจ่ายไฟไม่พอครับ..
หรือแรงดันไฟไม่เหมาะสม..มากไป - น้อยไป..

ที่โน่นมีตัวกัน noise ขายไหมครับ (พวก RFI อ่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 20:18:38 น. โดย อนันตชัย2009 »

ออฟไลน์ (..ควายตู้..)

• ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0586D2

ระบบไฟแน่นอน ส่งเคลมได้เลยครับ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
แบบนี้ต้องหักขา กราวด์แล้วล่ะครับ..ของผมไม่เห็นต้องหัก เงียบสนิท.เคยเจอของเก่า.ฮัมมแบบที่ว่า.เปลี่ยนตัวใหม่ เงียบสนิทครับ.. ;D ;D ;D
ไม่ต้องหักสายกราวนด์ก็ได้ครับ..
ไปซื้อ หัวแปลง 3 ขา เป็น 2 ขามา 1 ตัวจะดีกว่าครับ ..เสียดาย
ของผมหักไปแล้ว ตอนนี้เสียดายครับเพราะเวลาใช้งานกับระบบไฟที่มีกราวนด์อยูแล้วจะปลอดภัยกว่า
:D :D :D :D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
:D :D :D :D
ปิดเครื่อง ปิดแอมป์ เงียบสนิทแน่นอน เชื่อไม๊ ตาโก

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
ปิดเครื่อง ปิดแอมป์ เงียบสนิทแน่นอน เชื่อไม๊ ตาโก
ยังมีเสียงเจ้าภาพบ่นครับปู่
กลับถึงบ้านเมียก็ด่า ;D

ออฟไลน์ hammer_pokemon

• ระดับ 2
  • *
  • HL#6C894881
ของผมเคยเจอเหมือนกันครับ

วิธีแก้ของผมคือ  ใช้สายต่อเข้ามิกซ์ สองเส้น คือ เส้น แรกเป็นสายสัญญานเสียงตามปกติ แต่สายที่ ต่อจากรูไลน์อินของโน๊ตบุคแล้วไปเสียรูเร็คคอดของมิกซ์
และต้องปิดเสียงไลน์อินของโน๊ตบุคด้วยครับ 

อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ ยังไงก็ลองทำดูนะครับ

• ระดับ 3
  • *
ยี่ห้อ acerสองเครื่องก็เป็น asus ซื้อมาจาเมืองไทยก็เป็นครับ ซื้อ samsung q330 win7 64 bit core i3 ก็เป็นครับ เปลี่ยน mixer ก็เป็น สายสัญญาณต่างๆ ก็ ยี่ห้อ ที่ดี ครับ

ออฟไลน์ vip20

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7D2C9561
มันไม่มีสูตรสำเร็จครับ

ต้องลองหาดู ทีละข้อ
1.ที่คอม
2.ที่สาย
3.ที่เครื่องเสียง
4.ที่ระบบไฟ

กรณีเสียบสายชาร์จ มีเสียงฮัม ต้องลองว่า ถ้ายังไม่ต่อสัญญาณออกไปเข้าmix มันเป็นไหม โดยลองใช้หูฟังดูก่อน ว่ามีฮัมไหม
หากยังมีก็แสดงว่าเป็นที่ระบบไฟของคอม
หากไม่มีฮัม ก็ต้องไล่เช็คระบบ กราวด์ดู

• ระดับ 3
  • *
 :thank1: :thank1: เดิ๊ยวจะลองดูนะครับ