ผู้เขียน หัวข้อ: AVI + WMV ใน Extreme เล่นไม่ได้ครับ  (อ่าน 3777 ครั้ง)

jikijang

• บุคคลทั่วไป
AVI + WMV ใน Extreme เล่นไม่ได้ครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 10:47:06 น. »
    AVI + WMV ใน Extreme เล่นไม่ได้ครับพอได้ก็ได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น มีชื่อเพลงครบแต่ไม่เล่น ผมใช้ NB Benq C42 C.1.6 Ram 1.5 VGA VIA On ใช้โปรแกรม Extreme ผมใช้ Dual Windows xp กับ win7 ลองทั้งสองวินโดว์แล้วก็ไม่ได้
    คือว่าผมมีเพลงที่เป็น VIDEO 6500 เพลง 90 Gb มี HDD External 80 Gb ซึ่งมันเกินความจุของมัน ผมเลยแบ่งออกเป็นสองนามสกุลคือ AIV 76 Gb เก็บไว้ใน HDD External และ WMV 14 Gb เก็บไว้ในเครื่อง แล้วก็เซ็ตที่เก็บเพลง avi wmv ตามคู่มือไว้เรียบร้อย แล้วสร้างรายการเพลง ผลประกฏว่าชื่อเพลงมาครบครับ แต่เล่นไม่ได้ Enter แล้วก็นิ่งเฉย ก็เลยย้ายเพลง wmv ไว้ใน C:-Extreme karaoke-songs-video-wmv แล้วก็เซ็ตที่เก็บเพลงใหม่
ผลปรากฏว่า wmv เล่นได้ แต่ AIV มีชื่อแต่เล่นไม่ได้ งงงมากเลย ผมเลยลบโปรแกรมออก แล้วก็ติดตั้งใหม่ที่ HDD External แล้วก็ย้าย AVI ไว้ใน H:-Extreme karaoke-songs-video-avi แล้วก็เซ็ตตำแหน่งเก็บเพลง avi wmv แล้วสร้างรายการ ผลปรากฏว่า AVI เล่นได้ แต่ WMV มีชื่อ แต่ไม่เล่น ไม่รู้จะทำยังไง เลยยืม NB เพื่อนมาลองใน NB Compaq V3915tu ปรากฏว่า AVI+WMV ได้ครับ
 ??? ???
จะปีใหม่แล้วกลัวฉลองไม่ทัน ท่านเซียนทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ กมล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
Re: AVI + WMV ใน Extreme เล่นไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 10:59:33 น. »
ลงตัวถอดรหัสกับไดรเวอร์จอครบแล้วหรือยังครับ ท่าน ?  ที่ผมเจอเองคือลงทั้ง 2 อย่างไม่ครบ ลงวินโดว์เสร็จ ก็ลงโปรแกรมคาราฯเลย อะไรก็ไม่ได้ แม้กระทั้งตัวอักขระไทยก็เป็นเครื่องหมายคำถาม  แต่พอเอาฮาร์ดลูกเก่ามาบูธกลับเล่นได้ครบทุกอย่าง
ทั้งที่ใช้ที่เก็บเพลงที่เดียวกัน  ลองทวนดูว่าลงอะไรไม่ครบดูครับ  เอาใจช่วยครับท่าน...

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: AVI + WMV ใน Extreme เล่นไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 11:20:00 น. »
ขออภัยครับ.. ผมว่า Version DX ล่าสุด และย้อนหลังไปก็เล่นได้นะ.. แต่รุ่นปีนลูกโม่+1 ไม่แน่.. vbvb
แต่ก็ว่า.. "ถ้าระบุ ตำแหน่งที่ตั้งของไฟล์ไม่ถูก" ยังงัยก็เล่นไม่ได้..

;D

ออฟไลน์ YAI-สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D00111F HL#752D6A00 HL#1799BF19 HL;1299BFD2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 13:40:18 น. »
ผมเล่นได้แต่ + - คีย์ ภาพจะกระตุกและมาช้ากว่าดนตรีครับ แก้ใขอย่างไรครับ :thank1:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 14:34:36 น. »
ผมเล่นได้แต่ + - คีย์ ภาพจะกระตุกและมาช้ากว่าดนตรีครับ แก้ใขอย่างไรครับ :thank1:

ยากนะ.. เพิ่ม/ลด ในไฟล์ MV เนี่ย