ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธ๊ใช้งาน รายการเพลง (playlist) extream karaokea ครับ  (อ่าน 1336 ครั้ง)

jhahaha

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบวิธ๊ใช้งาน รายการเพลง (playlist) extream karaokea ครับ
« เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 14:23:00 น. »
อยากทราบวิธีใช้ในหมวด รายการเพลง โดยละเอียดครับ ผมเป็นมือให่มหัดใช้ พอดีวันสงการณ เป็นวันเกิด ของแม่ผม
อยาก เอา xtream karaoke ไปเล่นในงานเลี้ยงในครอบครัว  แบบว่า แม่ผมชอบ karaoke ครับ ผมยังสับสน
วิธีใช้งานในหมวดนี้ ขอให้ท่านผู้รู้ช่วยกรุณาดว้ย  ถ้าได้ภาพประกอบจะขอขอบพระคุณ เป็นอย่าสูง

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
Re: อยากทราบวิธ๊ใช้งาน รายการเพลง (playlist) extream karaokea ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 14:36:32 น. »
เข้ามาอ่านที่นี่เลยครับ

ยังไงใช้รุ่นทดลองใช้เบื่อแล้ว ก็มาสนับสนุนของแท้กันได้นะครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL740E3299
Re: อยากทราบวิธ๊ใช้งาน รายการเพลง (playlist) extream karaokea ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 14:38:54 น. »
รายการเพลง  (playlist) xtream karaokea
1. เปิด  เอาไว้เปิดรายการเพลงที่เราเคยเซ็ฟเอาไว้ เพื่อกลับเอาไปเล่นใหม่
2. บันทึก เมื่อเราเรียกเพลงมาเรียงกันไว้ตามที่เราต้องการเสร็จ  เราจะทำการบันทึกเอาไว้ (บันทึกไว้ที่ไหนต้องจำให้ได้ เมื่อเวลาเปิดขึ้นมาใช้จะได้หาเจอ)
3. ล้าง  เอาไว้ล้างรายการเพลงที่เราเรียกขึ้นมาเล่น
4. เพิ่มรายการเพลง เป็นการเพิ่มรายชื่อเพลงที่เราเคยเซ๊ฟไว้ มาใช้ โดยเอามารวมกันกับเพลย์ลีส ที่เราใช้อยู่
5. เพิ่มไฟล์เพลง  เป็นการเพิ่มรายการเพลงที่เอามาจากที่อื่นที่ไม่ได้อยู่ในรายการเพลงของโปรแกรม  เช่น เอาไปเก็บไว้ที่ไดรฟ์อื่น คีย์ลัดใช้ ปุ่ม CTrl + Insert
อธิบายตามความเข้าใจของผม ผิดถูกเดี๋ยวรอกูรูมาชี้แจงอีกทีนะครับ  :em01: :em01: :em01:

jhahaha

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 18:58:08 น. »
ขอบคุณครับ เริ่มใช้งานได้ คล่องขึ้นแล้วครับ  ขอไปซ้อมใช้งานต่อนะครับ  ขอบคุณในความกรุณาครับ

ออฟไลน์ สุระชาติ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2009, 21:06:59 น. »
ขอบคุณท่านที่ถามและขอบคุณมากๆอาจารย์ทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง