ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะการถอนโปรแกรมหน่อยคระบ  (อ่าน 1512 ครั้ง)

ออฟไลน์ spm150

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#8CABD2E8 (ปีอกมิวสิคโปร)
ช่วยชี้แนะการถอนโปรแกรมหน่อยคระบ
« เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2008, 22:50:41 น. »
driver creative 5.1  SB0100 นี้แหล่ะครับ  ผมใช่แต่ก่อนไม่มีสะดุดเลย  พอมาลงวินโดว์ใหม่(วินโดว์ทำงานราบรื่นดี) แต่ผมถอนไดร์เวอร์ซาว์ดออกแล้วลงใหม่  ผมมาคลิ๊กที่ไอคอนซาว์ดมันก็ยังทำงานได้ตามปกติดี  ผมเลยงง  ทั้งๆที่ผมใช้โปรแกรม ยัวอินสตอล 2008  ถอนนะ งงมาก แล้วเข้าไปในรีจีสตี้ ลบออกแล้ว กลับมาใช้มันก็ยังใช้ได้อีก  ยิ่งงงไปใหญ่  เลยไม่รู้จะถอนยังงัยนอกจากล้างเครื่องใหม่อีกครั้งครับ  ชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: ช่วยชี้แนะการถอนโปรแกรมหน่อยคระบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2008, 22:56:56 น. »
driver creative 5.1  SB0100 นี้แหล่ะครับ  ผมใช่แต่ก่อนไม่มีสะดุดเลย  พอมาลงวินโดว์ใหม่(วินโดว์ทำงานราบรื่นดี) แต่ผมถอนไดร์เวอร์ซาว์ดออกแล้วลงใหม่  ผมมาคลิ๊กที่ไอคอนซาว์ดมันก็ยังทำงานได้ตามปกติดี  ผมเลยงง  ทั้งๆที่ผมใช้โปรแกรม ยัวอินสตอล 2008  ถอนนะ งงมาก แล้วเข้าไปในรีจีสตี้ ลบออกแล้ว กลับมาใช้มันก็ยังใช้ได้อีก  ยิ่งงงไปใหญ่  เลยไม่รู้จะถอนยังงัยนอกจากล้างเครื่องใหม่อีกครั้งครับ  ชี้แนะด้วยครับ
ผมใช้โปรตัวนี้ของครูภูม พอมีปัญหาเราก็เริ่มใหม่ ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=1399.0

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยชี้แนะการถอนโปรแกรมหน่อยคระบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2008, 02:11:17 น. »

:) เมื่อถอนไดรเวอร์ตัวที่ท่า่นติดตั้งเข้าไปออกแล้ว
 :D วินโดว์ส จะแสกนหาไดร์เวอร์ที่มีมากับ WinXp ติดตั้งเข้าไปใหม่อีกครั้ง เมื่อเข้าไปดู
ใน System จะลงท้ายด้วย WDM
 ;D ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมยังใช้ได้ปกติ
 ;D ถ้าไม่ต้องการใช้ SB0100 ก็ถออดออกจากเครื่อง เท่านั้นจบ