ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว มาทำให้ซาวคาราโอเกะดีขึ้นกันดีกว่า  (อ่าน 4085 ครั้ง)

PikTewada

• บุคคลทั่วไป
มาแล้ว มาทำให้ซาวคาราโอเกะดีขึ้นกันดีกว่า
« เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 22:49:05 น. »
มาแล้ว  มาทำเสียงคาราโอเกะแบบ ใสๆๆๆ  ดนตรีเพราะๆกันดีกว่า

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า
1.  ห้ามนำไปเผยแพร่ หรือ เพื่อการค้าใดๆทั้งสิ้น เพราะผมนั่งทำบทความนี้ด้วยน้ำใจ  มิเช่นนนั้น  บทความต่อไปคงไม่มี
2.  เสียงที่ได้อาจจะไม่สมบูรณ์หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ด้วย
3.  เครดิตบทความทั้งหมดให้ ครูภูม
4.  เสป็คเครื่องที่ใช้ทดสอบ

Pentium 4 3.0E FSB 800Mhz L2 1M
ASUS P4P800Se
DDR Ram Kinton 1024MB+256MB
HDD SEAGATE 160 GB ATA100

Nickwin karaoke
Extream Karaoke 109

ขณะทำการทดสอบเปิดโปรแกรม Firfox ใช้แรมไป426 MB

อุปกรณที่ใช้
Reaper 2003
VSTi+wave

[img=http://imageshack.us/thumbnmail.png]

PikTewada

Re: มาแล้ว มาทำให้ซาวคาราโอเกะดีขึ้นกันดีกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 22:56:51 น. »
 เริ่ม

PikTewada

Re: มาแล้ว มาทำให้ซาวคาราโอเกะดีขึ้นกันดีกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 23:02:35 น. »
เริ่ม
(....)

(....)

(....)

ขออภัยครับ  ดูเหมอืนว่าจะวางรูปผิด อิอิ  แก้ไไม่ได้ด้วยซิ  เอาใหม่

PikTewada

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 23:06:00 น. »
อิอิ พลาดไป  เริ่มละกันครับ

PikTewada

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 23:17:20 น. »
ต่อครับ

PikTewada

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 23:22:22 น. »
ต่อ....

PikTewada

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2008, 23:34:22 น. »
ต่อ..

เสร็จครับ  ลองทดสอบดู  เดี๋ยวมีไฟล์โปรแกรม + เพลงตัวอย่างให้ครับ  ....เริ่มง่วง

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 04:46:14 น. »
ครูภูมท่านไม่ว่าเอาหรือครับ ???

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 06:37:29 น. »
ขอบคุณครับ..

PikTewada

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 07:43:45 น. »
ไฟล์ครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

โค๊ด: [Select]
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=15390723045U54KABYXK8G4RNP7CTH
ครูเขาไม่ว่าหรอกเพราะผมบอกครูแล้วครับ  อืม  ช่วงนี้เพิ่งเปิดเทอมนะครับ  ยุ่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ฮาร์ดดิส EXT ก็เสีย

ครั้งต่อไปถ้ามีเวลาเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ยาวมาก) อาจจะเป็น Sonar4Home + VSTi มั๊ง หรือไม่ก็ Music Creator4 +VSti ก็ไม่อาจจะทราบได้เพราะ  มันยาว  หรืออาจจะนำไฟล์ที่ทำแล้วมาให้โหลด(สะดวกดีครับ)เพราะตอนเซ็ตนะ ผมเซ็ตประมาณ10-15 นาที(แบบเริ่มใหม่หมดนะ)ก็ดังละ
แต่เสียเวลาตรงจับภาพ อิอิ ;D ;D ;D ;D  วิธีตามด้านบนเนี่ยเคยมีคนนำมาขายรู้สึกว่าชื่อ... ;D ;D ;D(หาละกัน วิธีแบบนี้)

ปล. หากพี่ๆมี VSTi แบบที่โหลดง่ายๆๆๆๆๆไม่ใช่ลาบเป็ด แนะนำมาด้วยครับ  ขอบคุณครับ

Vimolx

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 07:51:35 น. »
ไฟล์ครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=15390723045U54KABYXK8G4RNP7CTH

ขอ Password ด้วยค่ะ  ;D

PikTewada

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 07:53:05 น. »
prothai007

ออฟไลน์ จิตกร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 08:38:27 น. »
windows vista พอจะลงได้มั๊ยเนี่ย เดี๋ยวต้องลองซักหน่อยล่ะเรา อิอิอิ เท่าที่ลองฟังเพลงตัวอย่าง เปลี่ยนสแนร์ได้อย่างเดียวหรือครับ

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 08:45:23 น. »
อ้างถึง
ปล. หากพี่ๆมี VSTi แบบที่โหลดง่ายๆๆๆๆๆไม่ใช่ลาบเป็ด แนะนำมาด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ผมเจอตัวนี้มาไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่าลองเอาไปทำอะไรดูนะครับ แล้วมาบอกกันด้วย
เห็นว่าโหลดSoundfont ได้ด้วย  ถ้าแปลไม่ผิดนะครับ ;D ;D
12 oscillators Virtual Analog VSTi Synthesizer featuring 4 layers, WAV and SoundFont (SF2) support, 2X oversampling/undersampling, built-in arpeggiator, sync, FM, 12 filter types, panning modulation, stereo delay and gate ffects, graphic nvelope modulation. Imports Nord Lead 2 SysEx data.
Download กดข้างล่างครับ
password ลากจากตรงนี้เวิล์ดไวร์เวป.2baksa.netมาที่นี้ครับ

PikTewada

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 09:10:57 น. »
windows vista พอจะลงได้มั๊ยเนี่ย เดี๋ยวต้องลองซักหน่อยล่ะเรา อิอิอิ เท่าที่ลองฟังเพลงตัวอย่าง เปลี่ยนสแนร์ได้อย่างเดียวหรือครับ

;D ;D ;D  ลองเล่นไปเรื่อยๆครับ 

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 11:38:43 น. »
ขอบคุณครับ..จะลองงมๆซาวๆ(ซ้าย-ขวา).. :)

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 12:42:36 น. »
ครูภูมท่านไม่ว่าเอาหรือครับ ???
;D  เท่าที่ดู....ก็...ไม่น่าว่าครับ

มาแล้ว  มาทำเสียงคาราโอเกะแบบ ใสๆๆๆ  ดนตรีเพราะๆกันดีกว่า

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า
1.  ห้ามนำไปเผยแพร่ หรือ เพื่อการค้าใดๆทั้งสิ้น เพราะผมนั่งทำบทความนี้ด้วยน้ำใจ  มิเช่นนนั้น  บทความต่อไปคงไม่มี
2.  เสียงที่ได้อาจจะไม่สมบูรณ์หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ด้วย
3.  เครดิตบทความทั้งหมดให้ ครูภูม
4.  เสป็คเครื่องที่ใช้ทดสอบ
...

poom

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 16:47:07 น. »

;D คุยกันแล้ว  ทำได้เลย ทุกสิ่งที่เป็นความรู้  ทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะแบ่งปัน

PikTewada

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2008, 17:23:38 น. »
ผมเจอตัวนี้มาไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่าลองเอาไปทำอะไรดูนะครับ แล้วมาบอกกันด้วย
เห็นว่าโหลดSoundfont ได้ด้วย  ถ้าแปลไม่ผิดนะครับ ;D ;D
12 oscillators Virtual Analog VSTi Synthesizer featuring 4 layers, WAV and SoundFont (SF2) support, 2X oversampling/undersampling, built-in arpeggiator, sync, FM, 12 filter types, panning modulation, stereo delay and gate ffects, graphic nvelope modulation. Imports Nord Lead 2 SysEx data.
Download กดข้างล่างครับ
password ลากจากตรงนี้เวิล์ดไวร์เวป.2baksa.netมาที่นี้ครับ

มันเป็นประเภทพวก เอฟเฟกกีต้าครับ  เอาไว้ทำเสียงแปลกๆๆๆๆๆ ในGuitar Rig ก็ทำเสียงแบบนี้ได้ครับ
ไม่ค่อยเหมาะกับคาราโอเกะ(ไม่รู้ใช้ทำไรด้วยนะสิ) อาจจะเหมาะหาก  ใช้ทำซาวน์แปลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ 

ขอบคุณมากๆๆๆๆที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2008, 10:20:10 น. »
ขอบคุณมากๆเลยจะได้นำไปปรับแต่งคาราดู.....จะได้ออกงานลอยกระทง....และที่ลืมไม่ได้ใครว่างหรือผ่านมาทางสกลนคร...เชิญชวนร่วมลอยพระประทีพพระราชทานฯ  ในวันที่ 12 พย.นี้...ขบวนเริ่มต้นที่หน้าเทศบาลเมืองสกลนครไปตามถนนสุขเกษมเลี้ยวขวาแยกมิตรอุปถัมภ์ตรงไปสระพังทอง....เริ่มเวลา 18.00 น.ครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2008, 19:04:21 น. »
ดีทีเดียวเลยครับ แหล่มๆๆ +1

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2008, 19:55:23 น. »
สูตรครูภูมิทีไรนะ แกต้องแฝงมาด้วยความแรงๆของเครื่องทุกทีเลยอ่ะครับ ผมไม่สู้ดีกว่า ณ ขณะตอนนี้ก็ล่อมล่ออยู่แล้วครับ (เครื่องต้องแรง) แล้วยังมีการย้ำปิดตอนท้ายอีกนะว่าเครื่องต้องแรง ใครไม่เชื่อลองไปหาฟังเสียงบรรยายของครูเค้าตอนที่ไปสัมมนาที่ระยองฮิซิครับ ชัด

PikTewada

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2008, 22:16:11 น. »
สูตรครูภูมิทีไรนะ แกต้องแฝงมาด้วยความแรงๆของเครื่องทุกทีเลยอ่ะครับ ผมไม่สู้ดีกว่า ณ ขณะตอนนี้ก็ล่อมล่ออยู่แล้วครับ (เครื่องต้องแรง) แล้วยังมีการย้ำปิดตอนท้ายอีกนะว่าเครื่องต้องแรง ใครไม่เชื่อลองไปหาฟังเสียงบรรยายของครูเค้าตอนที่ไปสัมมนาที่ระยองฮิซิครับ ชัด

สงสัยผมเลยบอกว่า  ไม่ต้องแรงเท่าไหร่หรอกคร้าบ  จิงๆๆๆนะ  เครื่องผมก็แรงที่ไหน อิอิ