ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนการเซ็ท VSTi ทีครับ  (อ่าน 4596 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนการเซ็ท VSTi ทีครับ
« เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2007, 09:37:27 น. »
คือผมโหลดโปรแกรมมาครบทุกตัวแล้วและติดตั้งเรียบร้อยทุกตัวแล้ว
 (ASIO4ALL ,  SynthFont VSTi , Edirol hyper canvas )
และพยายามลองทำแล้วม่ายสำเร็จสักกะที  ไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาเลย (ปกติเล่น Sound Fornt ของท่านหนุ่มเมืองน่านอยู่ครับ)
   เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายช่วยแนะนำทีว่าเริ่มต้นต้อง
โหลดอะไร หรือเซ็ทอะไรก่อน(ขอแค่ให้มีเสียงออกและมีโชว์รูปตามที่โพสไว้ก็ยังดี ที่เลือผมจะพยายามงมเอาครับ)
***เครื่องผม P4 ,Ram1Gb ,Sound Live 5.1 ***

ไม่เห็นขึ้นแบบภาพข้างล่างนี้เลยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2007, 09:40:45 น. โดย leonut »

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนการเซ็ท VSTi ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2007, 09:56:30 น. »
ท่านได้ไป add plungin แล้วหรือยังล่ะ

• ระดับ 4
  • *
Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนการเซ็ท VSTi ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2007, 11:24:49 น. »
ยังไม่ได้ add plungin ครับเพราะยังไม่ทราบว่าทำไงช่วยแนะนำทีครับ.......
ผมเล่น โปรแกรม Xtreme Karaoke มานานแล้ว
แต่เล่นแบบพื้นๆครับบางฟังชั่นยังใช้ม่ายเป็น......
ส่วนมากก็ได้ความรู้จากพวกท่านๆในที่นี้แหละครับ
  ***ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ***

nikom_5099

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2007, 15:20:47 น. »
ยังไม่ได้ add plungin ครับเพราะยังไม่ทราบว่าทำไงช่วยแนะนำทีครับ.......
ผมเล่น โปรแกรม Xtreme Karaoke มานานแล้ว
แต่เล่นแบบพื้นๆครับบางฟังชั่นยังใช้ม่ายเป็น......
ส่วนมากก็ได้ความรู้จากพวกท่านๆในที่นี้แหละครับ
  ***ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ***

ลองอ่านกระทู้แล้วทำตามตัวอย่างดูครับ เดี๋ยวก็ทำได้ครับ ไม่ยาก

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2007, 15:38:34 น. »
ปกติ VSTPlugins จะอยู่ที่ Folder ตอนติดตั้ง VSTi ของแต่ละตัวครับ
ตัวอย่างของผมติดตั้งไว้ที่นี่

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 08:52:29 น. »
ตอนนี้ของผมทำได้แล้วครับ
ขอขอบคุณทุกคำตอบในที่นี้ครับ....

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2007, 10:47:05 น. »
พยากรณ์ไว้เลยครับ เวอร์ชั่นนี้ต้องมีปัญหาตามมาให้ผู้พัฒนา ได้  ???  อีกเยอะ  อิอิ  เช่นการปรับแต่งเสียง และการเปลียนเสียงของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น  นี่ขนาดแค่ hyper canvas ตัวเล็ก ๆ นะเนี่ย ถ้าเจอ VSTi ตัวละหลาย ๆ Gb โอ้พระเจ้า 555 มันคงจะสุดยอด ๆ ๆ ๆนะยอด  อิอิ