กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
 :30:
ครูเคยเล่นชุดกลองนี้กับeXtremeหลายปีมาแล้ว เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเล่น

เพราะเสียงกลองที่ได้มาตรงๆเดิมๆของมันจะโฉ่งฉ่าง ด้านๆ ตื้อๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่้ราต้องใช้เวลาและเทคนิคปรับแต่งให้ฟังดูนุ่มนวล หรือหนักแน่นตามแบบฉบับที่อยู่ในกลุ่มดนตรีของeXtreme

อีกอย่าง ตัวโปรแกรมมิดี้กลองมันโตมาก จุตั้ง7-8กิ๊ก ต้องเผื่อเนื้อที่เก็บด้วย

โดยรวมดีกับผู้ชอบโดยตรงครับ
2
คุยเรื่องทั่วไป (General Talk) / ตารางบอลโลก 2018 (excel)
« กระทู้ล่าสุด โดย noi1960 เมื่อ วันนี้ เวลา 06:49:49 »

3
บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ / สอบถามเรื่องการต่อเพลงครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Sumatethep เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 21:22:48 น. »
ขออนุญาต นำวิธีการไปเผยแพร่นะครับ.. :thank1:
ด้วยความยินดีครับ พี่
 :30:   :30:   :30:
4
แสดงผลงานวงดนตรีและเครื่องเสียงของสมาชิก eXtreme (HardLock) / Addictive Drums 2 + extreme karaoke ไม่ผ่าน sona
« กระทู้ล่าสุด โดย saranya 1995 เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 21:12:50 น. »
ก่อนติดตั้ง ADD 2 ติดตั้ง loopmidi ก่อนครับ เพราะตัว loopmidi ตัวนี้เป็นตัวเชื่อม ระหว่าง extrem karaoke กับ ตัว    ADD 2 (ชุดกลอง สำเร็จ) ไม่เช่นนั้นจะเชื่อมต่อกันไม่ได้ (ส่วนตัว loopmidi โหลดได้ที่ ยูทูป ครับ)เดี๋ยวถ้าได้โปรแกรมมา ถามผม เดี๋ยวผมจะค่อยๆตอบให้ :95: :95: :95:
5
บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ / สอบถามเรื่องการต่อเพลงครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย รมณีย์ซาวด์ เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 19:09:12 น. »
ผมน้องใหม่คับ..ผมไปที่  คลิกเม้าขวา - โปรแกรม- ไปที่- ตัวเลือก- ตั้งค่า-  การเล่นเพลง-  ไปตั้งค่าที่- เมดเลย์ แล้วไปตั้งค่าที่-  ห้องเริ่มสูงสุด ประมาณ 3-4  และ  จำนวนท้ายห้อง -1  เล่นได้ต่อเนื่องคับ  เสร็จแล้ว  กด F 11  เล่นได้เลยคับ   มากน้อยตั้งเอาคับ  งงมั๊ยคับ 
6

MVล่าสุดในเพลง กดไลค์ให้กัน แนวสตริง พร้อมผลโพลเพลงขอเป็นไลค์แรกในเฟซของเธอ ตกแต่งคำร้อง/ขับร้องโดยน้าทอม  ทำนองดนตรีโดย MIDI eXtreme Karaoke   

7
Sound Interface,Sound Modules,SoundFont / ทดสอบสาย EDIROL UM-3ex ใช้ดีจริงๆ Sound Module เล่นเมดเลย์ไม่สะดุด
« กระทู้ล่าสุด โดย นุ้ย เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 18:22:19 น. »
ลองเล่นในโหมดอิเลคโทน Kawai K4->Edirol um3ex->sound module หรือ SoundFont ใช้งานได้ดีมากครับ
เล่นเสียงใน FL 10 ก็ถือว่าใช้ได้ดีเช่นกัน....

8
« กระทู้ล่าสุด โดย Nineyod เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 18:09:01 น. »
จขกท.บอกใช้มา2แบบแล้วยังไม่ได้ผล เหลืออีก1วิธี ลองทำดูครับ วิธีตั้งค่าเมดเลย์ด้วยตนเอง น่าจะแก้ได้ครับ

ครูก็ยังใช้Win7 เนียนมาตลอด

ขออนุญาต นำวิธีการไปเผยแพร่นะครับ.. :thank1:
10
« กระทู้ล่าสุด โดย ครูเบียร์ เมื่อ วันที่ 24 มิถุนายน 2018, 17:55:23 น. »
 :30: :thank1:
หน้า: [1] 2 3 ... 10