กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
2
555 มันมี music video ของ gmm

3
ดูไม่ได้ครับ
4
56B8890D
ได้จาก พี่ชัย แสตมป์ ลำปาง ครับ
5

LAPTOP MSI i7 Gen6 Ram 16 Windows 10 Pro 1703 build 15063.332
6
มุม Drivers / รวม Driver ประมาณ 11 gigs
« กระทู้ล่าสุด โดย vena เมื่อ วันนี้ เวลา 19:19:18 »
ขอบคุณครับ
7
คุยเรื่องทั่วไป (General Talk) / อยากมาสัมมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« กระทู้ล่าสุด โดย E22NP เมื่อ วันนี้ เวลา 19:18:50 »
เดี่๋ยวฝากของจับรางวัลไปกับพี่มานพครับ... หรือจะไปเอง.ต้องลุ้น.. ฮ่าๆๆ

พาฮูหยินมาเที่ยวน้อง
8
คุยเรื่องทั่วไป (General Talk) / อยากมาสัมมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« กระทู้ล่าสุด โดย point music เมื่อ วันนี้ เวลา 16:47:12 »
อยากไปศึกษาเรียนรู้ด้วยจัง
9
eXtreme Karaoke / ขอวิธีแยกเมโทนอม
« กระทู้ล่าสุด โดย pompattaya เมื่อ วันนี้ เวลา 16:26:00 »
ตามนั้น
ทำได้ เสียงไม่ดีครับ เสียงมันจม เราต้องเร่งเยอะ สัญญาณพีค แล้วพวกเครื่องดนตรีที่แพนไว้สร้างมิติ

มันไม่มีผล เพราะเราออกมาเป็นโมโน ซาวด์ต่างกันเยอะเลย พวกนักดนตรีที่เล่นแบคอัพให้ศิลปิน

เขาจะใช้ Audio Interface ที่มีมากกว่าสองเอาท์พุทท์ สัญญาณออก 1 กับ 2 เป็น L R เอาท์ 3 เป็น เมโทนอม

สัญญาณ 3 ส่งไปให้มือกลอง ที่มีซับมิกซ์ตัวเล็กขยายสัญญาณออกทางหูฟัง

ผมเคยใช้ตัวนี้ สั่งลาซาด้ามา 580 บาท เซทในซอฟแวร์ของซาวด์การ์ด ให้เป็น 4 ลำโพง (Quadraphonic)

เรื่องเซทให้เป็นสี่ทาง ก็แล้วแต่ซอฟแวร์ใครซอฟแวร์มันนะครับ ในภาพแค่เป็นแนวทาง ก็คือเดิมๆมันจะเป็น2ทางสเตอริโอ

แล้วมันจะมีให้เลือกเป็น สี่ทาง เป็นเซอร์ราวด์ เราก็เลือกให้เป็นสี่ทาง ตั้งให้เมโทนอม ออกที่เอาพุทท์หลัง (Rear Out)

แต่พอเล่นกลับวงจริงๆแล้ว ซาวด์ตัวนี้เนื้อไม่พอทะลุ ซาวด์กลองจริงได้ ผมเลยต้องลงทุนไปหาเจ้านี่มา 2in4out ตัวนี้เด็กสุดแล้วครับ

แต่ก่อนตัวนี้ ของมือคีย์บอร์ด ใส่เป้สะพายหลังไปงาน เจอฝนเมื่อวาน เงียบไปแล้ว

10
มุม Drivers / รวม Driver ประมาณ 11 gigs
« กระทู้ล่าสุด โดย @อินดี้โฮม@ เมื่อ วันนี้ เวลา 16:24:47 »
 :thank1: :thank1:
หน้า: [1] 2 3 ... 10