ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดนตรีในโปรแกรมคาราโอเกะ มีเสียงรบกวน แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 3015 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
พอดีผมลงวินโดใหม่ เมื่อวานลงเสร็จไปออกงาน มีเสียงฮัมออกมาจากในโปรแกรมดัง อี......
เวลาไม่เปิดเพลงไม่มีเสียงครับ เวลาเล่นดนตรีมีเสียงดังครับ แต่ก่อนไม่เคยมี
ลง window 7 64 bit ครับ เครื่อง pc เล่น on bord sounfont พี่เปี๊่ยก บางปู
live mix 15.1 extreme ตัวล่าสุด ex ครับ

อีกปัญหาหนึ่งครับ หากันไม่เจอ

เมื่อวานเกือบไม่รอดครับ

• ระดับ 5
  • *
กับอีกปัญหาหนึ่งครับ เสียบ DMX 512 ผ่านโปรแกรม แล้วไฟไม่ออกครับ
แต่ก่อนเคยเล่นได้ครับ

ออฟไลน์ IN MUSIC

• ระดับ 3
  • *
ลงไดร์เวอร์ไม่ครบมั้งครับ น่าจะประมาณนี้ ต่ออุปกรณ์ทุกอย่าง ต่อเน็ตดูว่ามันหาไดร์เวอร์ตัวไหนบ้าง ลองดูครับ :thank1:

• ระดับ 5
  • *
ลองลงโปรแกรม extreme ใหม่ ย้ายเพลงมาไว้ drive d ตอนนี้เสียงที่ว่าหายแล้วครับ

ยังเหลือแต่ ยังเชื่อมต่อ carftaudio dp266 ยังไม่ได้ download โปรแกรมมาใหม่ ลงไปก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ
ปรกติใช้ note book คุม พอดี note book เจ้ง กำลังซ่อม เลยได้มาใช้ pc

กับยังเหลือตัว dmk 512 ครับยังหากันไม่เจอ ลองเปลี่ยนสายแล้วก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ www.STS-AUDIO.com

• ระดับ 4
  • *
  • 76E548B4 จาก พ.ต.ท.ศุภฤกษ์ 519A04DB0658E7F39AE480C

ยังเหลือแต่ ยังเชื่อมต่อ carftaudio dp266 ยังไม่ได้ download โปรแกรมมาใหม่ ลงไปก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ
ปรกติใช้ note book คุม พอดี note book เจ้ง กำลังซ่อม เลยได้มาใช้ pc

ลองเช็ค/set COM Port ดูหรือยังครับ

พอร์ต serial ของ win7(driver) กับ ของโปรแกรม DP266 จะต้องตรงกันนะครับ
(เช่น COM1 ก็ต้องคู่กับ COM1)

ปล. หากใช้สาย USB to Serial port ก็ต้องเช็คดูว่า Win7 มองเห็นไดร์เวอร์ของมันหรือเปล่าครับ