ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี ชุดกลองดีๆ เอามาแบ่งมั่งนะครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ton_digital

• บุคคลทั่วไป
ใครมี ชุดกลองดีๆ เอามาแบ่งมั่งนะครับ
« เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2007, 11:14:21 น. »
ใครมี ชุดกลองดีๆ Drum Snare เสียงแจ่มๆ นอกจาก Drum Super JV-1080 . Drum BFD1080 . D4 . D5 ที่มีแจกกันอยู่ในบอร์ดนี้แล้ว   เช่นพวก TR606 . R-70 (หาไม่เจอสักที) เอามาแบ่งมั่งนะครับ จะได้เอาไว้พัฒนา SF ดีดีเอาไว้ใช้ครับ.. ขอบคุณครับ  ;D ;D :)

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: ใครมี ชุดกลองดีๆ เอามาแบ่งมั่งนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2007, 11:16:48 น. »
ก็ทำ Soundfont เองเลยซิครับ รอเอาชุดกลองของท่านอื่นมาทำ ก็ไม่ได้เรียกว่าพัฒนาหรอกครับ เค้าเรียกว่า มาตัดต่อพันธุ์กรรมมากกว่า

ton_digital

Re: ใครมี ชุดกลองดีๆ เอามาแบ่งมั่งนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2007, 12:21:35 น. »
ก็นั่นแหละครับ

การทำ SoundFont นั้นต้องใช้ความรู้ความสามารถทางดนตรีพอสมควร ซึ่งผมไม่มี ความรู้ทางด้านนั้น ก็เลยไม่สามารถสร้าง Soundfont แบบจิงๆจังๆได้  ความหมายของการทำ Soundfont ของผมไว้ใช้ คือผมจะใช้วิธีการ นำ Soundfont ที่มีอยู่ในแต่ละชุด เสียง
เช่น Snare Drum Bass Piano Tem....  จากที่ต่างๆ มาดัดแปลงทำขึ้นมาใหม่ เพื่อให้ได้เสียงที่ถูกใจเอาไว้ใช้งาน ดังนั้นผมก็จึงต้องพยายามหาเสียง SF จากที่ต่างๆ ไม่ว่าจาก SF2MIDI.com soundfonts.it hammersound.com และในที่นี้ก็ในบอร์ดนี้ด้วย  ก็แค่นี้เองครับ.. ;) ;)

srun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2007, 14:37:04 น. »
http://www.uploadtoday.com/download.php?42d7811535af1fe9f459328dbaa4eee0

รองฟังดูหรือยังครับช้วยดิหน่อยนะครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D :police: :police: :police: