ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเพลงเข้าไปแล้ว เห็นรายชื่อแล้ว แต่กลับเล่นเพลงไม่ได้ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ surabut

• กำเนิดใหม่
  • *
สวัสดีครับ คือผมลองเพิ่มเพลงที่โหลดจากยูทูป และแปลงไฟล์เป็น MPG และ AVI  (คือลองทำทั้งสองไฟล์เลย)
ทำ .snf แล้วไปเพิ่มลิสรายชื่อเพลงให้เข้าระบบ
พอเริ่มก็พิมชื่อเพลง ก็มีขึ้นตามปกติครับ แต่พอกด Enter จะเล่นเพลง มันเงียบ มันไม่เกิดอะไรขึ้นเลย

จึงอยากขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

1
2
3
4
5
6

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ตำแหน่งการเก็บเพลง NW0001 อยู่ที่ไหน

ลองอ่านๆ http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=35366
ดูครับ แต่อาจไม่ค่อยเหมือนเวอร์ชั่นแคร็กเท่าไหร่

ออฟไลน์ surabut

• กำเนิดใหม่
  • *
ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวขอศึกษาต่อนะครับ
 :30:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
อาจจะต้องลง codec ใหม่ก็ได้

ออฟไลน์ long

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#56292D18
ผมว่ามันสามารถเพิ่มเพลงได้โดยไม่ต้องทำเป็น .snf ก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2017, 10:51:15 น. โดย long »

ออฟไลน์ music037378

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 70954560 จากตัวแทนเสือน้อย
ผมเคยเกิดปัญหาเหมือนกัน ลองเอาวิธีของผมไปใช้ดูนะครับ
1.อย่าลงโปรแกรมที่เราไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าจำเป็นต้องลงก็ลงให้เสร็จก่อนแล้วค่อยลงโปรแกรมextreme
2.พยายามสังเกตุว่าโปรแกรมที่เราลงไปใหม่พอลงแล้วยังเล่นได้เหมือนเดิมหรือเปล่า(.avi .mpg)
3.ถ้ายังเล่นไม่ได้ให้โหลดเพลงจากยูทูปมาใหม่แล้วแปลงเพลงใหม่ใส่รหัสอย่าให้รหัสซ้ำกับของเดิม
4.อย่าใช้วิธีเพิ่มเพลงเพราะถ้าเราลบเพลงเก่าออกเวลาเราเพิ่มเพลงมันยังจำของเก่าอยู่
5.ให้ใช้วิธีเรียงเพลงจากโปรแกรมข้างหน้าเลยหลังจากที่เราสร้างเพลงไว้ในโฟลเดอร์เรียบร้อยแล้ว อาจนานหน่อยแต่ชัวร์
5.ลงวินโด้ใหม่ ลงโปรแกรมextremeใหม่โดยย้ายdataออกมาก่อนแล้วค่อยเอากลับเข้าไปที่เดิม
ผมต้องเล่นเพลงจำพวกvideoมากเป็นพิเศษจะเจอปัญหาพวกนี้บ่อย ลองทำดูแล้วกันนะครับ