ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี สร้าง sf เฉพราะ Guitar Wah เทคนิค  (อ่าน 1996 ครั้ง)

sungwan_sound

• บุคคลทั่วไป
วิธี สร้าง sf เฉพราะ Guitar Wah เทคนิค
« เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 10:22:33 น. »
วิธี สร้าง sf เฉพราะ Guitar Wah เทคนิค

ไม่ใช่ว่า การสร้างเสียงกีต้าจะเรียนแบบเสียงได้ง่ายๆ
จากประสบการเล่นดนตรีมาสิบกว่าปี วันนี้ขอนำเสนอ
การสร้าง soundfont กีต้า ให้ได้เสียง wah สมจริง ไม่ใช่ wah wah wah
ถ้า wah wah wah คงทำกันได้ทุกท่านแล้วละครับ

ก่อนอื่นท่างต้องมี
   1. กีต้า ไม่จำเป็นต้อง bran ดังสวนตัวผม ผมใช้ Futuse ซื้อมาได้ 9 ปีแล้วครับ กีต้าราคาถูกที่สุดในร้านตอนนั้น
   2. Fx guitar = AX5G / Boss MT-2 / Wah (wah ของอะไรก็ได้)
   3. Program = Mixcraft / Awave Studio
   4. sound Creative
   5. Mix เอามาใช้นอก

TKT131

Re: วิธี สร้าง sf เฉพราะ Guitar Wah เทคนิค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 10:33:28 น. »
ดูรูปยังงงอยู่ครับท่าน ไปไมถูก อิอิ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: วิธี สร้าง sf เฉพราะ Guitar Wah เทคนิค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 11:59:32 น. »
ไม่งงนะครับ จากประสบการณ์ของผม
1-5 ข้อนั้น ผมมีแต่ 3-4 มีไฟล์สำเร็จไหมครับ นำมาแจกจ่ายหน่อย..

:thank1:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 12:43:58 น. »
ไม่งงนะครับ จากประสบการณ์ของผม
1-5 ข้อนั้น ผมมีแต่ 3-4 มีไฟล์สำเร็จไหมครับ นำมาแจกจ่ายหน่อย..

:thank1:

1. กีต้า ไม่จำเป็นต้อง bran ดังสวนตัวผม ผมใช้ Futuse ซื้อมาได้ 9 ปีแล้วครับ กีต้าราคาถูกที่สุดในร้านตอนนั้น
   2. Fx guitar = AX5G / Boss MT-2 / Wah (wah ของอะไรก็ได้)

1 และ 2 นั้นเป็นอุปกรณ์ภายนอกครับ จะแจกยังไง
   (2) เป็น Fx กีต้าภานนอกครับไม่ใช่ Program

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 13:32:08 น. »
งงๆๆ  แต่อยากได้ครับ :thank1:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2009, 13:33:59 น. »
เค้าคงหมายถึงที่ท่านทำเสร็จแล้วน่ะครับ เพราะท่านว่าวิธี สร้าง sf
หรือไม่ก็เอาที่สร้างเสร็จมาให้ฟังหน่อยครับ

ถ้าผมเอามาให้ท่านฟัง หรือ เอามาให้โหลด มีหวังผมโดนแบนแน่ครับ
ขอบคุณครับ
สำหรับวิธีสร้างยังไม่เสร็จแค่นี้นะครับ ยังมีต่ออีของผม สร้างรูปเพื่อนำมาประกอบการบรรยายก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ