ผู้เขียน หัวข้อ: เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ ALESIS MicroVerb4 สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ  (อ่าน 28934 ครั้ง)

HS4LTH

• บุคคลทั่วไป
เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ  ALESIS   MicroVerb4  สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ  เพราะราคาใกล้กันครับ  ตัวแรกมีเอฟเฟ็ก 2 ตัว  ตัวที่สอง  มีเอฟเฟ็กตัวเดียว  แต่ตัวไหนเสียงร้องน่าใช้ครับ  ใครใช้มาก่อนช่วยบอกที  ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ พิมพ์ชนก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8D02910B (กุ้งD4D) 8FE64E59(กุ้งD4D)
Re: เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ ALESIS MicroVerb4 สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2010, 21:24:39 น. »
เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ  ALESIS   MicroVerb4  สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ  เพราะราคาใกล้กันครับ  ตัวแรกมีเอฟเฟ็ก 2 ตัว  ตัวที่สอง  มีเอฟเฟ็กตัวเดียว  แต่ตัวไหนเสียงร้องน่าใช้ครับ  ใครใช้มาก่อนช่วยบอกที  ขอบคูณครับ
น่าใช้ทั้งสองตัวครับ LEXICON MX-200 เราเลือกแล้วเอามาผสมเองจะยุ่งยากนิดหนึ่งต้องอาศัยการฟังและปรับเพราะแต่ละตัวแยกอิสระมา   ส่วน    ALESIS   MicroVerb4 มีเอฟเฟ็กสอง-สาม ตัวเหมือนกัน ลองศึกษาเบอร์ที่ปรับตามคู่มือดู(เบอร์หลังๆ) แต่จะมีการผสมมาแล้วและเรามาปรับแต่งตามความชอบหรือตามความต้องการ  ส่วนตัวผม ผมใช้เอฟเฟ็ก 2 ตัวมาผสมกัน มันจะได้ทุกอย่างที่เราอยากได้มันเป็นความชอบส่วนบุคคล ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่เรานำมาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงหรือเต็มประสิทธิภาพได้เพียงใหน่  แค่เอ็กโค่ดิจิตอลธรรมดา บางวงนำมาใช้ปรับแต่งเสียงสุดยอดเลยครับเครื่องราคาแพงยังอายเลย เพราะเราทำไม่ได้อย่างเขา ;D ;D

m sound

Re: เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ ALESIS MicroVerb4 สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 01:33:17 น. »
เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ  ALESIS   MicroVerb4  สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ  เพราะราคาใกล้กันครับ  ตัวแรกมีเอฟเฟ็ก 2 ตัว  ตัวที่สอง  มีเอฟเฟ็กตัวเดียว  แต่ตัวไหนเสียงร้องน่าใช้ครับ  ใครใช้มาก่อนช่วยบอกที  ขอบคูณครับ
ผมใช้ Microverb 4 อยู่ครับ เห็นพัองกับท่าน พิมพ์ชนก ครับ.ลองดูการปรับ micrdverb 4 ของผมดูก่อนครับ...(เพลงนี่จะเว่อร์หน่อยนะครับ.)

( หัวชิงไคร ) http://www.ulbuzz.com/iAxO6Ob2Ue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 มีนาคม 2010, 17:16:58 น. โดย ฅนไทบ้าน »

HS4LTH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 08:51:48 น. »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ  ว่าแต่มีวิธีปรับที่ท่านคิดว่าดีแล้วมาบอกไหมครับ  จะได้เป็นตัวอย่าง

และท่าน  คนไทบ้าน  มี  ALESIS   MicroVerb4  เหลือใช้ปล่อยบ้างไหมครับ  (ทัพ 081-0591901  งวดก่อนว่าจะไปเอา MG16/6 FX กับท่านแต่ไม่ทัน)

m sound

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 08:59:45 น. »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ  ว่าแต่มีวิธีปรับที่ท่านคิดว่าดีแล้วมาบอกไหมครับ  จะได้เป็นตัวอย่าง

และท่าน  คนไทบ้าน  มี  ALESIS   MicroVerb4  เหลือใช้ปล่อยบ้างไหมครับ  (ทัพ 081-0591901  งวดก่อนว่าจะไปเอา MG16/6 FX กับท่านแต่ไม่ทัน)
มีอยู่ตัวเดียวนี่แหละครับ..ใช้งานจริง.ผมมี ดิจิตอลเอ็คโค่ ของ Engineer จะใช้ไมค์ผ่านดิจิตอลเอ็คโค่ก่อนเข้ามิกซ์ แล้วให้ผ่าน Microverb 4 อีกที เป็นการให้สัญญาณผ่าน FX สองตัว ทำให้เราได้ปลายเสียงร้อง ประเภท ซิบ..ๆ ..ชัดมากครับ....หรือจะเอา ดีเลย์จากตัวแรก/มาซ้อนกับ Microverb 4 (ปรีเซ็ท ต่างกัน มาซ้อนกันอีกที) ก็น่าฟังครับ...FX ที่มากับมิกซ์ เอาไว้แต่ง ชิ้นดนตรี เนียนกว่า ปรับที่โปรแกรม หลายช่วงตัวครับ. ลองหาดู พี่น้องในเว็บนี่แหละครับ.บางท่าน อาจข้ามไปเล่น รุ่นที่ ใหญ่กว่า แต่สำหรับผม ว่า  Microverb 4 ปรับง่าย ครับ.... ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 09:03:28 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ น้องไทม์ มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2C9577 (ฅนคอน)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 19:27:02 น. »
 LEXICON MX-200 เป็นเอฟเฟ็ก 2 ตัวแยกอิสระจากกัน และเสียงจะหนากว่า ALESIS   MicroVerb4

ออฟไลน์ มงคลมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • mongkol music 5629AD1E
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2010, 20:18:29 น. »
ระหว่าง LEXICON กับ ALESIS ถ้าเป็นรุ่นเล็กๆ ALESIS จะปรับแต่งใช้งานได้ดีกว่าครับ

แต่ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ๆ LEXICON เวิร์คกว่าเยอะ ผมเคยเจอในห้องอัดฯ ราคาเกือบล้านครับ

HS4LTH

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2010, 19:45:14 น. »
ขอถามเพิ่มเติมครับ  Alesis Midiverb 3 กับตัว  Alesis Microverb 4  ตัวไนน่าใช้ครับ  ติดต่อของมือสองได้ราคาประมาณ 4,500 เท่ากันครับ  เลยตัดสินใจไม่ถูก  เพราะไม่เคยเล่นทั้งสองรุ่นเลย

รบกวนพี่ๆ ในวงการช่วยแนะนำด้วยครับ 

Alesis Midiverb 3 รูปแทนครับ  ดูหน้าตาของมันครับ

m sound

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2010, 20:31:32 น. »
ขอถามเพิ่มเติมครับ  Alesis Midiverb 3 กับตัว  Alesis Microverb 4  ตัวไนน่าใช้ครับ  ติดต่อของมือสองได้ราคาประมาณ 4,500 เท่ากันครับ  เลยตัดสินใจไม่ถูก  เพราะไม่เคยเล่นทั้งสองรุ่นเลย

รบกวนพี่ๆ ในวงการช่วยแนะนำด้วยครับ  

Alesis Midiverb 3 รูปแทนครับ  ดูหน้าตาของมันครับ

ที่จริง รุ่น Midiverb 3 / Microverb 3 ออกมาในคราวเดียวกัน  เช่นเดียวกับ Midiverb 4/ Microverb 4  ก็ออกมาในคราวเดียวกัน  ครั้นจะมาเทียบรุ่นกันแล้ว ตระกูล Midiverb กับ Microverb เห็นว่า Midiverb จะได้เปรียบในฐานะ รุ่นสูงกว่า/ใหญ่กว่า แต่มาเทียบ ปีที่ออก เหมือนรถยนต์ รุ่นที่ออกมาทีหลัง แม้จะเป็นรุ่นที่เล็กกว่า แต่เกรงว่า ลูกเล่นหรือเทคนิคจะทันสมัยกว่าครับ.(ตัวอย่าง ขนาด Microverb4 เหมือนกัน ต่างปี ของผมรุ่นแรกเป็น 18 BIT รุ่นใหม่มาแทนเป็น 24 BIT).อีกทั้งสภาพปัจจุบันด้วยว่า สมบูรณ์ สภาพภายนอก/ภายในในเป็นเช่นไร ยังไงถ้าได้ทดลองปรับ/ใช้เปรียบเทียบกันดูก่อนค่อยตัดสินใจก็จะดีครับ..... ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:45:20 น. โดย ฅนไทบ้าน »

HS4LTH

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2010, 18:05:05 น. »
ได้แล้วครับพี่มง  ไปได้รุ่น Microverb4  รุ่น 24 bit  ของมาเลครับ  สภาพเก่าครับ  ค่าตัว  3,000 บาท  ใช้ดีทุกอย่างแต่หม้อแปลงเสียเลยต้องทำใส่ให้มันเองครับ

ส่วนการปรับแต่งเสียง  หมายเลขใดเหมาะกับเพลงแนวใหนนั้น  ยังไม่ทราบครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับ  ว่าเพลงแนวไหน  ใช้เบอร์ใด๋  แล้วปรับ EditA  กับ  EditB  ยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2010, 18:17:42 น. »
LEXICON MX-200 ผมใช้ FX ช่อง 23
ALESIS MicroVerb4 ผมใช้ FX ช่อง 126

m sound

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2010, 19:46:34 น. »
ได้แล้วครับพี่มง  ไปได้รุ่น Microverb4  รุ่น 24 bit  ของมาเลครับ  สภาพเก่าครับ  ค่าตัว  3,000 บาท  ใช้ดีทุกอย่างแต่หม้อแปลงเสียเลยต้องทำใส่ให้มันเองครับ

ส่วนการปรับแต่งเสียง  หมายเลขใดเหมาะกับเพลงแนวใหนนั้น  ยังไม่ทราบครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับ  ว่าเพลงแนวไหน  ใช้เบอร์ใด๋  แล้วปรับ EditA  กับ  EditB  ยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ระวังหน่อยนะครับ..หม้อแปลงของ เครื่องรุ่นนี้ ไฟขาเข้า ระบุ 240 v ถ้าเจอสภาพไฟตก ไฟขาออกจะลดลงตาม ทำให้เครื่อง รวน เป็นบ่อย ๆ กลับบ้านเก่า ผมเคยเจอมาแล้ว..ส่งซ่อมก็ไม่มีอะไหล่ สุดท้ายเปลี่ยนมาใช้ rev100 หมื่นก่า ๆ เสียงไม่ถูกใจกลับมา microverb4 อีก ทีนี้ เรื่องไฟต้องไม่พลาด ทำอแด็ปเตอร์ใช้เองให้ดูที่ไฟขาออกให้เป๊ะ..หมดปัญหาครับ...

HS4LTH

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:03:55 น. »
ระวังหน่อยนะครับ..หม้อแปลงของ เครื่องรุ่นนี้ ไฟขาเข้า ระบุ 240 v ถ้าเจอสภาพไฟตก ไฟขาออกจะลดลงตาม ทำให้เครื่อง รวน เป็นบ่อย ๆ กลับบ้านเก่า ผมเคยเจอมาแล้ว..ส่งซ่อมก็ไม่มีอะไหล่ สุดท้ายเปลี่ยนมาใช้ rev100 หมื่นก่า ๆ เสียงไม่ถูกใจกลับมา microverb4 อีก ทีนี้ เรื่องไฟต้องไม่พลาด ทำอแด็ปเตอร์ใช้เองให้ดูที่ไฟขาออกให้เป๊ะ..หมดปัญหาครับ...

เรื่องซ่อมภาคจ่ายไฟ  ALESIS   MicroVerb4  ทำได้ง่ายๆ ครับ  ถ้าชำรุดภายในค่าอะไหล่ไม่เกิน  50  บาทครับ  ส่วนภายนอกเปลี่ยนหม้อแปลงอย่างเดียวครับ  ไฟ AC 9 V. 1 A. ครับ  ลูกละประมาณ 80 - 120 บาท 

สาเหตุที่ผมซื้อได้ 3,000 บาทก็เพราะภาคจ่ายไฟเสียทั้งภายนอกและภายในครับ  ต้องลงมือซ่อมเอง  ถ้าซ่อมได้ค่อยจ่ายตังค์ตามข้อตกลง  บังเอิญเสียเฉพาะภาคจ่ายไฟอย่างเดียว  ถ้าระบบไฟมีปัญหาปรึกษาผมได้ครับ  มีคำแนะนำให้ครับสำหรับรุ่นนี้

m sound

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:22:54 น. »
เรื่องซ่อมภาคจ่ายไฟ  ALESIS   MicroVerb4  ทำได้ง่ายๆ ครับ  ถ้าชำรุดภายในค่าอะไหล่ไม่เกิน  50  บาทครับ  ส่วนภายนอกเปลี่ยนหม้อแปลงอย่างเดียวครับ  ไฟ AC 9 V. 1 A. ครับ  ลูกละประมาณ 80 - 120 บาท 

สาเหตุที่ผมซื้อได้ 3,000 บาทก็เพราะภาคจ่ายไฟเสียทั้งภายนอกและภายในครับ  ต้องลงมือซ่อมเอง  ถ้าซ่อมได้ค่อยจ่ายตังค์ตามข้อตกลง  บังเอิญเสียเฉพาะภาคจ่ายไฟอย่างเดียว  ถ้าระบบไฟมีปัญหาปรึกษาผมได้ครับ  มีคำแนะนำให้ครับสำหรับรุ่นนี้
สุดยอดแล้วครับ..อเลซิส.ตัวเก่าของผมที่เสีย เหตุเกิดจาก ไฟตก(ช่วงนั้นทัวร์ตามชนบทบ่อยมาก)ประเภท ปลายสาย...ตัวช่วยไม่เคยมี...หลายครั้งเข้า เจ๊ง..เลยครับ.ส่งซ่อมไม่มีอะหลั่ย เลยลองเปลี่ยนมาเล่นตัวใหม่ ไม่ประทับใจ เลยกลับมาตัวเก่า ทั้งที่ ราคา ห่างกันลิบ...ตอนนี้ไม่เสียแล้วครับ.ผมตรวจสอบกระแส แรงดันตลอดดด...อ้อ..พวกซาวด์ โรแลนด์ เหมือนกันครับ.ไฟตกละก็ ไปไม่เป็นเลยหล่ะครับ...เป็นไงครับ...ซ้อมมือ คล่องหรือยัง.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 06:57:36 น. »
Lexcion Mx200 ครับ
ว่างๆ เห็นเขา เอามาทำ DAC ก็ได้ ช่องด้านหลัง

HS4LTH

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 09:08:23 น. »
สุดยอดแล้วครับ..อเลซิส.ตัวเก่าของผมที่เสีย เหตุเกิดจาก ไฟตก(ช่วงนั้นทัวร์ตามชนบทบ่อยมาก)ประเภท ปลายสาย...ตัวช่วยไม่เคยมี...หลายครั้งเข้า เจ๊ง..เลยครับ.ส่งซ่อมไม่มีอะหลั่ย เลยลองเปลี่ยนมาเล่นตัวใหม่ ไม่ประทับใจ เลยกลับมาตัวเก่า ทั้งที่ ราคา ห่างกันลิบ...ตอนนี้ไม่เสียแล้วครับ.ผมตรวจสอบกระแส แรงดันตลอดดด...อ้อ..พวกซาวด์ โรแลนด์ เหมือนกันครับ.ไฟตกละก็ ไปไม่เป็นเลยหล่ะครับ...เป็นไงครับ...ซ้อมมือ คล่องหรือยัง.. ;D ;D ;D

กำลังหัดปรับ หัดฟังครับพี่  พอดีมือใหม่จริงๆ ครับ ด้านการปรับแต่งเสียงนี่นะครับ 

m sound

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 09:15:10 น. »
กำลังหัดปรับ หัดฟังครับพี่  พอดีมือใหม่จริงๆ ครับ ด้านการปรับแต่งเสียงนี่นะครับ 
ตัวนี้ ง่ายสุดแล้ว  รุ่นอื่น.ซับซ้อนกว่านี้.ปรับแต่งดีๆ...ผมว่าไม่ทิ้งกันมากนักหรอก..ผมเคยฟัง.บางเจ้า spx 990 ตัวเจ๋ง ใช้กี่งานๆ ก็แค่ ดีเลย์ หรือ ccho ธรรมดานี่เอง..เสียดายครับ..(คนปรับอาจชอบแบบนั้นก็ได้ ;D)

ออฟไลน์ Ssw Sound By ช่างจบ

• ระดับ 5
  • *
  • (กุ้ง) HL#7EE04237 (ครูภูม)อิกตัว4F0D78F9
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 11:09:40 น. »

ของผมต่อผ่านเครื่องสำรองไฟสบายเลยไม่ต้องกลัวไฟตกครับลองทำดูครับ

m sound

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 11:53:35 น. »

ของผมต่อผ่านเครื่องสำรองไฟสบายเลยไม่ต้องกลัวไฟตกครับลองทำดูครับ
   ขอเพิ่มนิดครับ...ถ้าเป็นเครื่องสำรองไฟ (ตัว ups ทั่วไปที่ใช้กับเครื่องคอมพิวเตอร์ ที่ขายกันราคาไม่แพงนัก) ถูกออกแบบมาเพื่อใช้กรณีไฟดับกะทันหันและแบบชั่วคราวเท่านั้น เพื่อให้เรามีเวลาตระเตรียมการไม่ให้งานเสียหาย แล้วเครื่องคอมพิวเตอร์ทั่วไปก็มีเพาเวอร์ซัพพลายเป็นแบบสวิตชิ่งในตัว ทีนี้จะบอกว่า
                เครื่องสำรองไฟหรือ ups ที่ว่า ก็ไม่ได้รักษาระดับแรงดันให้คงที่นะครับ..ตราบใดที่แรงดันไฟ AC ขาเข้า ไม่ต่ำกว่า 160-180 V( แล้วแต่ สเป๊คแต่ละรุ่น) หรือไฟดับไป สวิตช์ตัดต่อก็จะยังยอมให้ไฟAC ที่แรงดันตกอยู่นั้นที่ผ่านไปยัง AC OUTLET ที่โหลดรับไปอยู่นะครับ..เว้นแต่ไฟดับหรือ แรงดันไฟต่ำกว่าระดับที่กำหนด เครื่องนี้จึงจะตัดและจะนำ ไฟ DC จากแบตเตอรี่มาแปลงเป็น ACให้แทน..แล้วทำไม คอมพิวเตอร์ยังทำงานต่อไปได้ ทั้งที่ แรงดัน ตกลงขนาดนั้น ก็เพราะ คอม.ฯ มีภาดจ่ายไฟ เป็นแบบ สวิตชิ่ง อยู่แล้ว ไงครับ.
                แต่ขณะเดียวกัน เครื่องสำรองไฟดังกล่าวจะใช้ไม่ได้กับ อแด๊ปเตอร์หรือหม้อแปลงที่ใช้กับอุปกรณ์บางตัว เช่น กรณีอแด๊ปเตอร์ ซาวด์โมดูล หลายรุ่น ที่ระบุไฟขาเข้า 240 V เมื่อมาเจอสภาพไฟฟ้าบ้านเรา (บางที่ต่ำมากๆ) ทำให้ไฟขาออกต่ำลงไปด้วย เครื่องรวน.กลางงาน ทั้งที่เสียบต่อจากเครื่องสำรองไฟ(ที่ไม่ใช่เครื่องรักษาระดับแรงดันไฟ) ดังกล่าว ส่วนมากที่เจอ เสียบผ่านเครื่องสำรองไฟแล้ว เหมือนปัญหาไม่เกิดนั้น เนื่องจากยังไม่เจอแบบไฟตกแบบโหด ๆ หรือบางทีมี สเต็ปอัพ ใช้อยู่ด้วย. เลยไม่เกิดปัญหาครับ...
                มีเครื่องสำรองไฟราคาแพงหลายรุ่นครับ..ที่เป็นทั้งเครื่องสำรอง/และรักษาระดับแรงดัน ให้ด้วย (ไม่ใช่ราคาถูกๆ ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์ทั่วไป) ประเภท เซียน/หูทอง ใช้กันก็มีให้เห็น ทั้งสำรอง/รักษาแรงดัน/กรองสัญญาณขยะ  แบบนี้แพง แต่ ดี ครับ... ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2010, 17:54:36 น. โดย ฅนไทบ้าน »

intermusic2010

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2011, 18:56:30 น. »
 LEXICON MX-200  กับ  TC  350   ตัวไหนน่าใช้ครับ

intermusic2010

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2011, 18:58:12 น. »
ผมใช้  LEXICON MX-200  อยู่ครับ  แต่อยู่มีพี่คนนึงบอกให้ผมขายไป  เอา  TC  350   มาให้ลองใช้  เค้าบอกว่าเจ๋งกว่าแต่ผมยังไม่ได้ใช้เลย มีใครทราบบ้างมั้ยครับ   รบกวนตอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ บรรณ บางแค

• ระดับ 5
  • *
  • 8666C892 สมใจนึก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 6 ธันวาคม 2011, 19:07:30 น. »
ผมใช้  LEXICON MX-200  อยู่ครับ  แต่อยู่มีพี่คนนึงบอกให้ผมขายไป  เอา  TC  350   มาให้ลองใช้  เค้าบอกว่าเจ๋งกว่าแต่ผมยังไม่ได้ใช้เลย มีใครทราบบ้างมั้ยครับ   รบกวนตอบด้วยนะครับ

+1  ด้วย

ออฟไลน์ ศรีสุพรรณ บ้านทุ่ง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4F0E78F8 by นพสุพรรณ
เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ ALESIS MicroVerb4 สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2017, 18:02:02 น. »
ของผมไฟค้าง ใช้อะแตปเตอร์ทั่วไป 9v 2000mA แก้ไขยังไงครับ

ต้องใช้ 9V AC

ออฟไลน์ คนเมืองลพ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C8B3634 (X-men)
เอฟเฟ็กร้อง LEXICON MX-200 กับ ALESIS MicroVerb4 สองตัวนี้ตัวไหนน่าใช้ครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2017, 05:55:02 น. »
จากภาพที่เห็น เป็น 9V DC นะครับ
ต้องหา AC ADAPTER ที่ OUT PUT เป็น 9V AC ครับ

ออฟไลน์ ยาเส้นอบถัง

• ระดับ 3
  • *
  • 860A796C:หนึ่งซาวด์โปร/36DBADD7:ประจักร สอิ้งแก้ว
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2017, 20:18:07 น. »
ผมก็เป็นปัญหานี้ ยังแก้ไม่ได้เลย :38: :38: