ผู้เขียน หัวข้อ: หมดค่าของเล่นไปอีก เจ็ดหมื่น เฮ้อครบซักที สมบูรณ์ซักที สำหรับ พี.เค.มิวสิค  (อ่าน 11647 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
เงินเล่นงานปีนี้หลังจากหักค่าใช้จ่าย ค่ากิน ค่าเลี้ยงเด็ก ค่าสารพัด เหลือเงินเก็บอยู่ หกเจ็ดหมื่น 5555555555555 ฮ่า ๆ มาหมดปลายปีนี่เอง กับของเล่นชิ้นใหม่ ๆ 4ชิ้น แต่ก็ได้ผลคุ้มค่าเกินคุ้มกับผลงานที่ออกมา สรุป คงจะสมบูรณ์ตามประสา พี.เค.มิวสิค แล้วละครับ ต่อไปก็จะเก็บเงินเก็บทอง ไว้เป็นค่าอย่างอื่นต่อครับ ซาวร์ยูเอสบี มูตู 1  ,กลองไฟฟ้า D-4 1 , คอมเกรด 1 ,และสุดท้ายเปลี่ยนมิกซ์มาใช้ ซอสปรุงรสแม็กกี้ โอ้แจ่มครับตัวนี้
เมื่อคืนไปเปิดที่รีสอร์ทใหม่ ที่หมวกเหล็กนี่แหละครับ แต่คนละฝั่งกันอยู่ฝั่งทางลัดไปเขาใหญ่  ที่ โรยัล กรีนวัลเล่ย์  บรรยากาศสวยครับสถานที่ตั้งอยู่เนินเขา บรรยากาศสวยงามมากครับ งานนี้เสร็จ พี.เค.มิวสิคอีกครับ  รับรองได้ไปรอบสอง และรอบต่อไปแน่นอน ถ้าไม่ติด งานที่อื่น ขยายไปเรื่อย ๆ ครับ เปิดให้ได้ซัก ห้าหก รีสอร์ท รับรอง งานทั้งปี เป็นงานอำลาชีวิตราชการ ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดสระบุรี ครับ ชมบรรยากาศเลยครับ

เป็นการทดสอบลองเครื่องก่อนออกงานจริงครับที่บ้าน

นี่คือบรรยากาศที่ โรยัลกรีนวัลเล่ย์

คงจะสมบูรณ์แบบเสียที อายุก็เริ่มมากขึ้นทุกวัน แต่ที่ยืนอยู่ได้เพราะใจรักแบบสุด ๆ มากกว่าครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

• HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
ทั้งหมดแยก 12 ไลด์ครับ ทั้งออนบอร์ด ที่ ซาวร์มูตู แยกได้ 10 ไลด์ครับ ที่ออนบอร์ด อีก 2 ไลด์

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
ลองหาเครื่อง PC ที่มี soundCARD ปกติ และมี DIGITAL OUT  
หรือใช้ หลายใบก็ได้ ให้ได้
1.SPDF (1.ช่อง)
2.Optical (2.ช่อง)
ลำดับ 1+2 = 6 Line
โดยสั่งให้ SF เล่นผ่าน  แล้ว OUT เป็น DIGITAL ออกตามตาม SoundCard ที่มี SPDF (1.ช่อง)Optical (2.ช่อง)
กับอีก 4 ช่อง Alsis D4
รวมเป็น 10 ช่อง รับรองเลยครับ
ช่องที่ผ่าน DIGITAL OUT เสียงดีกว่า ที่ใช้ MOTU แบบปกติแน่นอนครับ
.................ลืมได้เลยกับแยก LINE บนMOTU แบบเสียบก้นแบบเก่า...........
 :happy: :D :happy: :D

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
ดีใจด้วยครับผู้หมวด ว่างๆเดี๋ยวจะเยี่ยมเยือนที่บ้าน อยากฟัง muto ครับ เผื่อเป็นวาสนาหูซักหน่อย  :beer:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
มีของเหลือใช้ก็โยนมาทางนี้นะพี่

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
แจ๋วแล้ว...รับงานเยอะๆ.... :D :D :flower: :flower: :flower:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
มีของเหลือใช้ก็โยนมาทางนี้นะพี่
เห็นพี่กอบว่ามีระเบิดอยู่สองใบครับ ;D ;D

ดีใจด้วยครับผู้หมวด ว่างๆเดี๋ยวจะเยี่ยมเยือนที่บ้าน อยากฟัง muto ครับ เผื่อเป็นวาสนาหูซักหน่อย  :beer:

ได้ครับพี่ ยินดีต้อนรับครับพี่ชัย

แจ๋วแล้ว...รับงานเยอะๆ.... :D :D :flower: :flower: :flower:

ขอบคุณมากเพื่อน เปิดที่รีสอร์ท นี้ก็ติดอีกเหมือนกันเพื่อน

เห็นพี่กอบว่ามีระเบิดอยู่สองใบครับ ;D ;D

มีแต่ จุด สองห้อยคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ poy

• ระดับ 3
  • *
  • 5DE604A4(ป๋าสมใจนึก)
แจ่มทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
พี่จ่า สาวยวดเรยยยย
ซอสรุ่นนี้ ผมก็ไปเอาคืนจากป๋านึก
กลับมาเข้าประจำการเหมือนเดิม
ได้ยินข่าวพี่อมร จะขาย
เห็นน้าไทบอกเปลี่ยนใจแล้ว
หรือว่าขายให้พี่จ่า
 :happy: :th2: :flower: :cheer:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ลองหาเครื่อง PC ที่มี soundCARD ปกติ และมี DIGITAL OUT  
หรือใช้ หลายใบก็ได้ ให้ได้
1.SPDF (1.ช่อง)
2.Optical (2.ช่อง)
ลำดับ 1+2 = 6 Line
โดยสั่งให้ SF เล่นผ่าน  แล้ว OUT เป็น DIGITAL ออกตามตาม SoundCard ที่มี SPDF (1.ช่อง)Optical (2.ช่อง)
กับอีก 4 ช่อง Alsis D4
รวมเป็น 10 ช่อง รับรองเลยครับ
ช่องที่ผ่าน DIGITAL OUT เสียงดีกว่า ที่ใช้ MOTU แบบปกติแน่นอนครับ
.................ลืมได้เลยกับแยก LINE บนMOTU แบบเสียบก้นแบบเก่า...........
 :happy: :D :happy: :D

Notebook ก็เล่นได้จ๊า เจ้าสองตัวที่ผมใช้นี้มีสัญญาณนาฬิกาของตนเองเพื่อความแม่นยำ  ;D
ท่านอู๊ดก็ได้ USB -> SPDF ตัวหนึ่งไม่รู้ทดลองใช้หรือเปล่า

พี่จ่า สาวยวดเรยยยย
ซอสรุ่นนี้ ผมก็ไปเอาคืนจากป๋านึก
กลับมาเข้าประจำการเหมือนเดิม
ได้ยินข่าวพี่อมร จะขาย
เห็นน้าไทบอกเปลี่ยนใจแล้ว
หรือว่าขายให้พี่จ่า
 :happy: :th2: :flower: :cheer:

ไม่ใช่ครับ ตัวนี้ผมได้มาจากลำพูนครับ ป๋าแบท สุดยอด เอฟเฟค ไม่มีใครเหมือนครับ

(....)

Notebook ก็เล่นได้จ๊า เจ้าสองตัวที่ผมใช้นี้มีสัญญาณนาฬิกาของตนเองเพื่อความแม่นยำ  ;D
ท่านอู๊ดก็ได้ USB -> SPDF ตัวหนึ่งไม่รู้ทดลองใช้หรือเปล่า

มันคือ อีหยังน้อครับ ท่าน มานพ ลองอธิบายคร่าว ๆ ครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
พี่หมูโทรหาผมเมื่อตอน 18.36 พี่หมูบอกว่า ดีใจที่ได้มาเล่นที่ รีสอร์ดใหม่ เจ้าของรีสอร์ด ชอบเครื่องเสียงพี่หมู มากๆ อิอิ

ดีใจด้วยครับพี่หมู ยังงัยก็กวาดให้หมดเลยครับ ... คุณภาพของระบบเสียงยังงัยก็ย่อม มาเหนือสิ่งอื่นใด...ถึงแม้นขี้เมาจะฟังไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร

แต่ยังมีเจ้าภาพและเจ้าของสถานที่ที่ไม่เมา... ชวร์ครับรีสอร์ดนี้เป็นของพี่แน่นอน ...ถือว่าคุ้มค่ากับการลงทุนครับ....สู้ๆครับ

สำหรับการแยกไลน์เล่น มันเป็นความพยายามที่จะเอาใจใส่เรื่องระบบเสียง ดังเบา ดีไม่ดี เราสามารถปรับแต่งได้ตลอดเวลา ยิ่งแยกหลายๆไลน์ยิ่งต้องเอาใจใส่เยอะ

เจ้าภาพและแขกมองเห็นจุดนี้ ยังงัยงานหน้าก็เสร็จเราครับ  :flower: :flower: :flower:....อิอิ

พี่หมูโทรหาผมเมื่อตอน 18.36 พี่หมูบอกว่า ดีใจที่ได้มาเล่นที่ รีสอร์ดใหม่ เจ้าของรีสอร์ด ชอบเครื่องเสียงพี่หมู มากๆ อิอิ

ดีใจด้วยครับพี่หมู ยังงัยก็กวาดให้หมดเลยครับ ... คุณภาพของระบบเสียงยังงัยก็ย่อม มาเหนือสิ่งอื่นใด...ถึงแม้นขี้เมาจะฟังไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร

แต่ยังมีเจ้าภาพและเจ้าของสถานที่ที่ไม่เมา... ชวร์ครับรีสอร์ดนี้เป็นของพี่แน่นอน ...ถือว่าคุ้มค่ากับการลงทุนครับ....สู้ๆครับ

สำหรับการแยกไลน์เล่น มันเป็นความพยายามที่จะเอาใจใส่เรื่องระบบเสียง ดังเบา ดีไม่ดี เราสามารถปรับแต่งได้ตลอดเวลา ยิ่งแยกหลายๆไลน์ยิ่งต้องเอาใจใส่เยอะ

เจ้าภาพและแขกมองเห็นจุดนี้ ยังงัยงานหน้าก็เสร็จเราครับ ....อิอิ

ขอบคุณครับ ท่าน เปี๊ยก

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ไม่ใช่ครับ ตัวนี้ผมได้มาจากลำพูนครับ ป๋าแบท สุดยอด เอฟเฟค ไม่มีใครเหมือนครับ
นึกว่ามีผมบร้าซอสอยู่คนเดียว
ของผมทำในอเมริกา
เห็นหลายๆท่านรีวิว บอกเอฟเฟคห่วย
ผมใช้งานมาน่าจะเกิน 10 ปี
เสียงเอเฟคที่ได้ทั้งใช้หุฟังและจากการบันทึกเสีบง
ผมพอใจในระดับดีถึงดีที่สุด
ประโยชน์ใช้สอย ก็เกินราคา
มีหลายๆอย่างที่มิกซ์ยี่ห้ออื่น ในราคาระดับเดียวกันไม่มี
เห็นพี่จ่าลองผิด ลองถูกเปลี่ยนมิกซ์เป็นว่าเล่น
สุดท้ายก็ลงตัวซะที
เดินหน้ารวยครับ
 :cheer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 10:58:30 น. โดย Batman »

นึกว่ามีผมบร้าซอสอยู่คนเดียว
ของผมทำในอเมริกา
เห็นหลายๆท่านรีวิว บอกเอฟเฟคห่วย
ผมใช้งานมาน่าจะเกิน 10 ปี
เสียงเอเฟคที่ได้ทั้งใช้หุฟังและจากการบันทึกเสีบง
ผมพอใจในระดับดีถึงดีที่สุด
ประโยชน์ใช้สอย ก็เกินราคา
มีหลายๆอย่างที่มิกซ์ยี่ห้ออื่น ในราคาระดับเดียวกันไม่มี
เห็นพี่จ่าลองผิด ลองถูกเปลี่ยนมิกซ์เป็นว่าเล่น
สุดท้ายก็ลงตัวซะที
เดินหน้ารวยครับ

ครับป๋าแบท ตัวนี้ ถ้าเอาอยู่มันมีเคร็ดลับ อยู่นิดหน่อยครับ ผมก็ได้เรียนรู้จาก อาจารย์ของผมที่ลพบุรีนี่แหละครับ ตอนแรกท่านก็จะเปลี่ยนแหละครับเพราะเอาไม่อยู่ ผมไปเห็นท่านปรับและเล่นอยู่หลายรอบ และชอบเสียงเอฟเฟคมาก พอดีได้จังหวะ ท่านเอามิกซ์ตัวนี้อยู่ ผมก็เลยได้จังหวะพอดีเลยครับ ถ้าผมไม่มีอาจารย์คอยสอนคอยบอก ก็ไม่แน่นะครับ อาจจะตัดใจไปเล่นตัวอื่นอีก พอดีที่ลพบุรีมีอาจารย์ไว้คอยสอนคอยบอกครับ 

• คณะบริหาร
ครับป๋าแบท ตัวนี้ ถ้าเอาอยู่มันมีเคร็ดลับ อยู่นิดหน่อยครับ ผมก็ได้เรียนรู้จาก อาจารย์ของผมที่ลพบุรีนี่แหละครับ ตอนแรกท่านก็จะเปลี่ยนแหละครับเพราะเอาไม่อยู่ ผมไปเห็นท่านปรับและเล่นอยู่หลายรอบ และชอบเสียงเอฟเฟคมาก พอดีได้จังหวะ ท่านเอามิกซ์ตัวนี้อยู่ ผมก็เลยได้จังหวะพอดีเลยครับ ถ้าผมไม่มีอาจารย์คอยสอนคอยบอก ก็ไม่แน่นะครับ อาจจะตัดใจไปเล่นตัวอื่นอีก พอดีที่ลพบุรีมีอาจารย์ไว้คอยสอนคอยบอกครับ 
อยากเจอตัว เพื่อขอความรู้จากอาจารย์คนนี้จัง

มันคือ อีหยังน้อครับ ท่าน มานพ ลองอธิบายคร่าว ๆ ครับ

ที่ท่าน jgn กล่าวเป็นการใช้งาน DIGITAL INPUT ป้อนให้ MOTU ครับ เราสามารถขยายความสามารถ
ต่อพ่วง MOTU มากกว่า 1 ตัวโดยสามารถเลือก master clock จากแหล่งเดียวกันได้ ตัวอย่างที่ผมใช้
ทุกวันนี้ครับ Digital Input

ชุด PA เล็กๆ

ชุดในบ้าน

มีข้อสงสัยกับการเล่นแบบนี้สอบถามท่าน jgn ได้ครับท่านใช้ Motu 828 Firewire + D4 เหมือนกัน  ;D
ซึ่ง 828 มี optical interface เพิ่มขึ้นมาด้วย

วงของจ่าก้าวข้ามไปอีกขั้นแล้วครับ ใส่ใจเรื่องต้นน้ำ (source)
ต้นทางดี สายและอุปกรณ์ดี ยิ่งผู้ขับขี่ฝีมือดีแบบพี่จ่า output ออกมาคนฟังมีความสุขครับพี่
ไม่ต้องตัดราคาแข่งกับชาวบ้าน ผมว่าลูกค้ามั่นใจวงพี่ครับ  :flower:

ออฟไลน์ จอมยุทธซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO. 95D75329 บั๊ค อัมพวา
อยากเจอตัว เพื่อขอความรู้จากอาจารย์คนนี้จัง

มีเคล็ดลับดีๆรบกวนช่วยแนะนำผมเอาบุญด้วยนะครับ ใช้อยู่เหมือนกันแต่ยังปรับแต่งไม่ค่อยเป็นเลยครับ ขอบพระคุณครับ ...    :thank1:

วงของจ่าก้าวข้ามไปอีกขั้นแล้วครับ ใส่ใจเรื่องต้นน้ำ (source)
ต้นทางดี สายและอุปกรณ์ดี ยิ่งผู้ขับขี่ฝีมือดีแบบพี่จ่า output ออกมาคนฟังมีความสุขครับพี่
ไม่ต้องตัดราคาแข่งกับชาวบ้าน ผมว่าลูกค้ามั่นใจวงพี่ครับ  :flower:

ครับผม ขอบคุณครับ ท่าน มานพ

มีเคล็ดลับดีๆรบกวนช่วยแนะนำผมเอาบุญด้วยนะครับ ใช้อยู่เหมือนกันแต่ยังปรับแต่งไม่ค่อยเป็นเลยครับ ขอบพระคุณครับ ...    :thank1:

เดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูครับ เครื่องยังอยู่บนรถครับยังไม่ได้เอาลงครับ