ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
ขอความรู้ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2008, 13:49:12 น. »
ขอความรู้ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ

ชุด 2.1 ของ NPE ครับ (เพาเวอร์ + ครอส รวมอยู่ในตู้ sub)
* ถ้าจะใช้ร้องคาราโอเกะในห้อง ประมาณ 6 x 12 เมตร (6 โต๊ะจีน) เป็นไงบ้างครับ
* มีมิกเซอร์อยู่แล้ว  หาแต่เอฟเฟ็กไมค์ + EQ  ไม่ต้องซื้อครอส
* ผมเห็นว่ามันกะทัดรัดดี
* ยอมรับเรื่อง ความอ่อนตัวจำกัด (ซื้อแล้วการจะดัดแปลง + ขยับขยายได้น้อย)
* ไม่คิดจะใช้กลางแจ้งหรือพื้นที่กว้างขวางกว่าเท่าที่เป็นอยู่
* ความคุ้มค่า  ในราคานี้ เอาเปรียบมากไปไหม
* เสียงน่าจะโอเค  คิดเองโดยเปรียบเทียบกับลำโพงคอมพิวเตอร์ 2.1 เล็กๆ ผมว่าเสียงมันโตกว่าตัวมัน  แต่ไม่ทราบว่าชุดขนาดนี้ เสียงมันจะเป็นตามบัญญัติไตรยางค์หรือไม่ครับ  จริงๆแล้ว เสียงมันเป็นอย่างไรครับ (ข้อนี้ให้นำ้หนักมากที่สุด)
* เจอที่ NPE เซียร์  แบบนี้ แต่ยี่ห้อ Zomax วางใกล้ๆกัน ขนาดตู้ sub  และขนาดตู้ satellite เล็กกว่า NPE  ตัว hi-fan - 800 อีก แต่ราคาสูงกว่า คุณภาพเสียง + ชื่อชั้น ตัว Zomax ที่ว่านี้ดีกว่า NPE มากไหมครับ
* อีกอย่าง ถ้าหาที่ซื้ออุปกรณ์มาตีตู้ + ต่อเลียนแบบซะเลย จะได้ผล และคุ้มไหมครับ  ที่สำคัญมีแหล่งที่ไหน
* แหะ ๆ ผ่านไปเลยแวะดู  แต่ไม่กล้าขอให้เขาลองให้ฟัง เพราะยังไม่มีเงิน  ลองแล้วไม่ซื้อ กลัวโดนชยันโต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2008, 14:10:57 น. โดย aroonsr »

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: ขอความรู้ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2008, 13:55:20 น. »
น่าจะขอเขาลองถ้าเป็นผมขอแล้วเดี๋ยวแวะไปขอเขาลองแล้วจะมาบอก ฮิ ฮิ

*** มันวางอยู่ในที่ที่ไม่สะดวกจะมาต่อสาย ต่อปลั๊กลองน่ะครับ  แต่ถ้าจะซื้อจริงก็ลองแน่ๆ  อีกอย่างฟังที่นั่นก็คงแยกไม่ออกอยู่ดี มันอึกทึกและพื้นที่มันไม่ใช่ครับ  สู้รับฟังความเห็นของผู้ชำนาญการดีก่า ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2008, 14:00:02 น. โดย aroonsr »