ผู้เขียน หัวข้อ: วง พี.เค.มิวสิค ลพบุรี ไม่ได้โฆษณา ชวนเชื่อให้ใคร แต่ใช้งานได้จริง ๆ ครับ  (อ่าน 13442 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เห็นแล้วน้ำลายสอเลยครับ ท่านป้อม ถ้ามีโอกาศไปเยี่ยมเยียน จะนอนค้างเมืองกาญจ์ ซักคืนครับ

พี่กอบ ที่พักที่พี่ป้อมหาให้บรรยากาศดีมากนะพี่.. :o^:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
พี่กอบ ที่พักที่พี่ป้อมหาให้บรรยากาศดีมากนะพี่.. :o^:

น่าสนครับ น้ายอด

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8

หลักๆ คือ แยกไลน์ MOTU828

Mixer Mackie หนักเหมือนกันแต่คุณภาพเยี่ยม ถ้าเนรมิตมันเป็น digital ได้ขนาดและน้ำหนักจะลดลงมหาศาล

Power Amp ขับกลางแหลม เป็น Switching น้ำหนักเบา
Power Amp ขับ Sub Bass ป็น Switching น้ำหนักเบา
สายสัญญาณ+สายลำโพงคุณภาพดีหน่อย
Cross Over
EQ    จริงๆ ตัวนี้ใช้ function ใน MOTU 828 ได้ แต่ที่ผมเล่นผมใช้ในตัว XTi
ไมค์ลอย
ลำโพง
Sub
Power Distribution

ที่เหลือนี่ก็น่าจะลดได้หรือเปล่าครับ หาเพื่อนช่วนขนซักคนสองคน พี่คุมน่าจะมีความสุขแล้ว
แค่แสดงความคิดเห็น เพราะผมไม่เคยทำวงไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร สุขภาพตนสำคัญครับ

• HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
หลักๆ คือ แยกไลน์ MOTU828

Mixer Mackie หนักเหมือนกันแต่คุณภาพเยี่ยม ถ้าเนรมิตมันเป็น digital ได้ขนาดและน้ำหนักจะลดลงมหาศาล

Power Amp ขับกลางแหลม เป็น Switching น้ำหนักเบา
Power Amp ขับ Sub Bass ป็น Switching น้ำหนักเบา
สายสัญญาณ+สายลำโพงคุณภาพดีหน่อย
Cross Over
EQ    จริงๆ ตัวนี้ใช้ function ใน MOTU 828 ได้ แต่ที่ผมเล่นผมใช้ในตัว XTi
ไมค์ลอย
ลำโพง
Sub
Power Distribution

ที่เหลือนี่ก็น่าจะลดได้หรือเปล่าครับ หาเพื่อนช่วนขนซักคนสองคน พี่คุมน่าจะมีความสุขแล้ว
แค่แสดงความคิดเห็น เพราะผมไม่เคยทำวงไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร สุขภาพตนสำคัญครับ

ขอบคุณครับ ไปเล่นดนตรีทีไร มันมีความสูขทุกทีครับ อีตอนเล่น แต่ตอนตั้งเครื่อง ตอนเก็บ ความรู้สึกใจแทบขาดครับ ตอนนี้หาลูกน้องได้แล้ว 1  กำลังจะหาอีก  1 ครับ เมื่อคืนตั้งเครื่องเสร็จ อืม รู้สึกเหนื่อยมากครับ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
ขอบคุณครับ ไปเล่นดนตรีทีไร มันมีความสูขทุกทีครับ อีตอนเล่น แต่ตอนตั้งเครื่อง ตอนเก็บ ความรู้สึกใจแทบขาดครับ ตอนนี้หาลูกน้องได้แล้ว 1  กำลังจะหาอีก  1 ครับ เมื่อคืนตั้งเครื่องเสร็จ อืม รู้สึกเหนื่อยมากครับ

จ้างไปเถอะพี่ ....
พวกเขาต่ออายุมือเท้าให้เรา 555555
ส่วนของพวกอุปกรณ์ต่างๆ ผมว่าถ้าพอใจแล้วก็ใช้ไปเถอะไม่ต้องเปลี่ยน ใช้ไปอีกสักพัก
มีลูกน้องเรื่อง่ของชำรุด ของหล่น ของล่วงมีแน่
ไว้ค่อยว่ากัน ก็เราไม่ได้ขนนี่นา 55555

เชื่อผม พวกเขาช่วย ต่ออายุ มือ เท้า ให้เรา
เราก็จะได้มีมือมีเท้า เดินไปหา ไขว่คว้าความสุขต่อไปครับ......

ปล....พี่เป็นทหาร ผมว่า ลูกน้องหาง่ายจะตายไป 55555

ออฟไลน์ พลอย ดอกนากมิวสิคลพบุรี

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No.6D201850 ชายอ่ำ
สวยงามครับอา งานเยอะจริงๆ โยนให้ผมบ้างก็ได้ครับ งานหมดแล้ว อิอิ

ถ้ามีโอกาสพาครอบครัวมาเที่ยว ไม่ต้องหาที่พักก็ได้เพราะต่อเติมห้องไว้ 2 ห้อง

หรือจะนอนห้องทำเพลงก็ได้นะ

น่าไปพักเหนื่อยจังเลยครับท่าน ป้อม เดี๋ยววันหน้าครับ