ผู้เขียน หัวข้อ: (เป็นหนึ่ง)พิษณุโลก...ของเล่นชิ้นใหม่....ขอบคุณ พี่ nong711...ที่สอนสั่ง วิทยายุทธ...น.66...  (อ่าน 514449 ครั้ง)

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ผมลองเอามายัดใส่แล้ว    สบายเลย ค่าน้ำหนัก EQ ต่าง ๆ
ไม่ต้องงม ปรับตั้งเอง ฮิฮิ
ขอบคุณคุณหมอรูปหล่อหลาย ๆ ครับ ผมประหยัดเวลาเอาไปมั่วอย่างอื่นได้หลาย
ตรงนี้ล็อคเซฟเอาไปใช้กับซาวออนบอร์ดเรียบร้อย ..

. :beer:.. ท่านผู้หมวด ปรับปรุง ไรให้ดีขึ้น เอามาแบ่งปันต่อด้วยนะครับ ..... :th2:

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
. :beer:.. ท่านผู้หมวด ปรับปรุง ไรให้ดีขึ้น เอามาแบ่งปันต่อด้วยนะครับ ..... :th2:

ผมปรับเป็นสเตอ..เพราะออนบอร์ดไม่ได้แยกลาย (ขายมิกเซ่อกินไปแล้ว) 
ไม่ได้ปรับอะไรใน EQ  หรือค่าน้ำหนัก เอาตามที่หมอปรับมาเลย  ลดเพิ่มที่มิกฯ ในโปรแกรมนิด ๆ ฟังแล้วเสียงนุ่ม ใสขึ้น

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ผมก็ งง ว่าคุณหมอ ปรับอะไรมาบ้าง ก็กดดูทุก ๆ จุด ก็มีค่าน้ำหนักต่าง ๆ
ตามบัสมีปรับ EQ ของชิ้นดนตรี
ส่วนคอมเพรสเซ่อร์ ก็ไม่มี แต่เวลาใช้แล้วเสียงมันนุ่มนวล เนียนขึ้น
ค่าน้ำหนักที่หมอปรับไว้ต้อง (น่าจะ)  มีส่วนทำให้เล่นมิดี้แล้วชิ้นดนตรีมีความดังที่สมดุลกัน (เนียน)

ผมคงไม่ไปเปลี่ยนแปลงค่าอะไรอีกหรอกครับ เดี๋ยวเละ..  :th2: ;D

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
ผมก็ งง ว่าคุณหมอ ปรับอะไรมาบ้าง ก็กดดูทุก ๆ จุด ก็มีค่าน้ำหนักต่าง ๆ
ส่วนคอมเพรสเซ่อร์ ก็ไม่มี แต่เวลาใช้แล้วเสียงมันนุ่มนวล เนียนขึ้น
ค่าน้ำหนักที่หมอปรับไว้ต้อง (น่าจะ)  มีส่วนทำให้เล่นมิดี้แล้วชิ้นดนตรีมีความดังที่สมดุลกัน (เนียน)

ผมคงไม่ไปเปลี่ยนแปลงค่าอะไรอีกหรอกครับ เดี๋ยวเละ..  :th2: ;D
:th2: :th2: :th2: :th2:.......สมกับเป็นตำรวจจริงๆ.....หาหลักฐาน ความเป็นมาเป็นไป.....ทุกๆอย่างต้องที่มูลเหตุ  :th2:
บางคนไม่ใส่ใจ มีให้ใช้ ก็ใช้ไป แต่บางคนหาๆทำๆจนเจอสิ่งที่หลายๆคน ไม่เคยคิด  เคยเห็น แม้ กระทั่ง คน......เขียนโปรแกรม...ท่านพี่  X-MEN .....
...ยังเคย สงสัย และถามผม  เช่น การ ปรับ มิกซ์เสียงชิ้นดนตรี ...ทำไม ของแก ...คัท เกือบทุกชิ้น...ไม่บู๊ท เลย....มันจะดังหรือ ....แล้วก็ลอง เออว่ะ...
แต่ทำไม มันดังดี .....นั่นดิ...555..... :hap5:
...ด้วยเหตุผล...ที่หลายคน อาจจะ ไม่คิด.....ก็นับว่าโชคดี ที่ผม ทำ มาหลายปี ...มีท่านพี่คนหนึ่ง ที่มองเห็นค่าของมัน...คุ้มแล้วจ้า :thank1:

...เก่งแบบนี้ หาอีก นะครับ ว่ามีไรซ่อนอยู่อีก....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 22:47:02 น. โดย หมอบ้านนอก »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

• **

• *
นี่แหละ  ในมิกฯ ของโปรแกรม ที่หมอว่า คัท ๆๆ ผมต้องแยกเซฟเก็บมิกฯ ต้นฉบับไว้ เดี๋ยวปรับไปมามาก ๆ จะหลง
ลองปรับไป ๆ มา ๆ ลองเพลงเดิมที่คุ้นหู ความนุ่มหายไปอีกแระ ต้องโหลดของมิกฯเดิมหมอ ที่เซฟไว้กลับมา
แล้วปรับตามแนวเดิม โดยจะคัทตาม ไม่มีบูส..

อีตรงค่าน้ำหนักนี่ก็เห็นบางจุดนะที่ทำไม่เหมือนที่ผมเคยเห็นมา  คือมีไม่ให้ เกินเท่านั้นเท่านี้ 55  เค้าจับได้แล้ว ตัวเอง..

• **
นี่แหละ  ในมิกฯ ของโปรแกรม ที่หมอว่า คัท ๆๆ ผมต้องแยกเซฟเก็บมิกฯ ต้นฉบับไว้ เดี๋ยวปรับไปมามาก ๆ จะหลง
ลองปรับไป ๆ มา ๆ ลองเพลงเดิมที่คุ้นหู ความนุ่มหายไปอีกแระ ต้องโหลดของมิกฯเดิมหมอ ที่เซฟไว้กลับมา
แล้วปรับตามแนวเดิม โดยจะคัทตาม ไม่มีบูส..

อีตรงค่าน้ำหนักนี่ก็เห็นบางจุดนะที่ทำไม่เหมือนที่ผมเคยเห็นมา  คือมีไม่ให้ เกินเท่านั้นเท่านี้ 55  เค้าจับได้แล้ว ตัวเอง..
.. :th2: .จับผิดมากๆๆๆ ระวัง.มีคนว่า ตำรวจ...ขี้โม้....... :fireting2:.....แบบหมออนามัยนะครับ  :sadism:

ออฟไลน์ walrawouth

• ระดับ 3
  • *
  • HL-562AAD1B อ.เสริม
         :D ปรับให้ผมบ้างซิอาจารยฺ์หมออยากได้อ่ะ...ตั้งค่าชิ้นดนครีบ่เป็นอยากได้เนียนๆ...ขาว....จ้า  วันนี้มาพล.แต่เข้ากลับพรุ่งนี้พักที่เดิมมาช่วยปรับหน่อยจ้า  :th2: :th2: :th2:

• *
อีกประการผมพบว่าที่คัท ๆๆๆ ลง  ผลรวมที่ได้คือ ความสงัด คือเสียงรบกวนต่อเสียงที่ได้ยิน มันหายไป จึงทำให้เสียงดนตรี
ชัดขึ้น ใสขึ้น ย่านต่ำ ๆ หนึบ ๆ ย่านสูงใสพอดี ไม่บาด

ส่วนเสียงบางเสียงหนา เป็นเช่นไรผมไม่รู้ แต่ฟังแล้วดี  ฟังแล้วถูกหูผม ผมก็ว่าดี  ก็เสียงดี ครับท่าน

SoundFont Midi Port

นี้ก็อีกที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 23:48:58 น. โดย กฤษฎานคร »

• **
         :D ปรับให้ผมบ้างซิอาจารยฺ์หมออยากได้อ่ะ...ตั้งค่าชิ้นดนครีบ่เป็นอยากได้เนียนๆ...ขาว....จ้า  วันนี้มาพล.แต่เข้ากลับพรุ่งนี้พักที่เดิมมาช่วยปรับหน่อยจ้า  :th2: :th2: :th2:
  :hap3: มาอีกคนแล้ว แนวนี้......5555...... :hap5:

• **
อีกประการผมพบว่าที่คัท ๆๆๆ ลง  ผลรวมที่ได้คือ ความสงัด คือเสียงรบกวนต่อเสียงที่ได้ยิน มันหายไป จึงทำให้เสียงดนตรี
ชัดขึ้น ใสขึ้น ย่านต่ำ ๆ หนึบ ๆ ย่านสูงใสพอดี ไม่บาด

ส่วนเสียงบางเสียงหนา เป็นเช่นไรผมไม่รู้ แต่ฟังแล้วดี  ฟังแล้วถูกหูผม ผมก็ว่าดี  ก็เสียงดี ครับท่าน

นี้ก็อีกที่

:th2: :th2: :th2: :th2:
.....เข้ามาวันเดียว จับ มุข แบไต๋ เราหมดเลย..........
นี่เป็นตำรวจ หรือ หมอดู  เนี่ย 5555555 .....
....ผมไม่ได้เก่งมาจากไหน มีคนสอนผมมาทั้งนั้น ....รวมทั้ง พวก ชอบแขวะ ชอบแซวด้วย
แต่ผมอาศัย ให้เวลากับมัน ปรับๆ แต่งๆ ไปเรื่อย ที่สำคัญสุด ฟังมากๆๆๆๆ  :o^: แล้วปรับเปรียบเทียบกัน
....สิ่งที่แรกที่ผม ปรับ ค่าชุดนี้ไว้....และผมคิดว่ามันน่าจะใช่ ที่ผม เจอ ครั้งแรกเลย คือ...
..เครื่องใครๆ ใครตั้งค่ามาแบบไหน.ลองฟัง....แล้ว...เอาตั้งค่าตัวนนี้ชุดนี้ใส่อย่างเดียว....อย่างอื่น คงเดิม หมด.....
...ลองมาเป็นร้อย ฟังดีขึ้น ทั้ง ร้อย.................อันนี้ไม่ได้โม้ และพิสูจน์ มาแล้วจาก ลุกค้า นับร้อยราย...
.
.... น่าจะโชคดีของผม หรือ บังเอิญมากกว่า ครับ.......ไม่ใช่ผมเก่ง

• **
 :party: :party: :party: :party: :party:
... พอๆๆ เถอะครับ .ท่าน สารวัตร........เดี๋ยวคนอื่น เขารู้หมด ผมก็ อด โม้ ดิครับ......ต่อไปใครจะมาหาผมล่ะ 5555
....เอ้าๆๆไหนๆใครว่าโม้......อันนี้โม้หน่อย.....
....อันนี้แค่เบื้องต้น.....
ต่อไป แยก ไลน์ 8  ไลน์ ....มันเจ๋งกว่านี้อีก .
..ปรับๆ หมุนๆ ...จนเจอ เคล็ดลับ ...... ;D
...แค่ หมุน พาราอีคิว ความถี่ เดียว จาก ซ้าย ไปขวา  ขวา มาซ้าย...แค่ก้านเดียว (จริงๆ) ......อันนี้บอกไปแค่ พี่เปี๊ยก 01 คนเดียว
..ให้เสียงเปลี่ยน ไป เหมือน กลองคนละชุด สแนร์ คนละใบ เบส คนละสาย คนละตัว  กระเดื่อง คนละลูก....
:flower: จริงไหมครับ พี่เปี๊ยก ว่า......ผมโม้ ...5555

ออฟไลน์ s.t music

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95D75308- HL#2318394C-HL#42E7D1C5-คุณ สายฝน
..แค่ หมุน พาราอีคิว ความถี่ เดียว จาก ซ้าย ไปขวา  ขวา มาซ้าย...แค่ก้านเดียว (จริงๆ) ......อันนี้บอกไปแค่ พี่เปี๊ยก 01 คนเดียว
..ให้เสียงเปลี่ยน ไป เหมือน กลองคนละชุด สแนร์ คนละใบ เบส คนละสาย คนละตัว  กระเดื่อง คนละลูก....
 จริงไหมครับ พี่เปี๊ยก ว่า......ผมโม้ ...5555

..วันนี้ได้ลองแน่นอน..นัดเพื่อนเปี๊ยก 01 ไว้พอดี..แค่หมุนพาราอีคิว ความถี่ เดียว จาก ซ้าย ไปขวา  ขวา มาซ้าย...แค่ก้านเดียวนี่แหละผมงง..ทำให้ต้องลงซาวด์2-3ตัวเพื่อเปลี่ยนเสียงสแนร์ขอบคุณครับหมอ..

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ตามมาดูครับ หาเงินซื้อคอมใหม่ได้ก่อนเถอะจะจัดหนัก16group เชย อิอิ

ออฟไลน์ piak01

• ระดับ 4
  • *
  • HL#95D45337 HL#4FE2D0F2 (รับคืนจากสมาชิกที่เลิกใช้
:party: :party: :party: :party: :party:
... พอๆๆ เถอะครับ .ท่าน สารวัตร........เดี๋ยวคนอื่น เขารู้หมด ผมก็ อด โม้ ดิครับ......ต่อไปใครจะมาหาผมล่ะ 5555
....เอ้าๆๆไหนๆใครว่าโม้......อันนี้โม้หน่อย.....
....อันนี้แค่เบื้องต้น.....
ต่อไป แยก ไลน์ 8  ไลน์ ....มันเจ๋งกว่านี้อีก .
..ปรับๆ หมุนๆ ...จนเจอ เคล็ดลับ ...... ;D
...แค่ หมุน พาราอีคิว ความถี่ เดียว จาก ซ้าย ไปขวา  ขวา มาซ้าย...แค่ก้านเดียว (จริงๆ) ......อันนี้บอกไปแค่ พี่เปี๊ยก 01 คนเดียว
:flower: จริงไหมครับ พี่เปี๊ยก ว่า......ผมโม้ ...5555

....ครับผม...เคยคุยบอกกับท่าน s.t.music  ท่านใดอยากได้หอบเครื่องคอมไปพบท่านหมอหนึ่งได้ครับ แต่ต้องให้เวลากับหมอด้วยเพราะกว่าจะปรับจะแต่งได้ใช้เวลาพอสมควร และอาจจะรบกวนเวลาส่วนตัวของหมอที่จะต่อเส้นผมให้ลูกน้อยนะ

ออฟไลน์ piak01

• ระดับ 4
  • *
  • HL#95D45337 HL#4FE2D0F2 (รับคืนจากสมาชิกที่เลิกใช้

....ไม่ทราบว่าอาจารย์มา โพสกระทู้ดึกเหลือเกิน มึนๆจากสิงห์เกือบโหลไม่ได้เปิดเว็บ เลยไม่ทราบไม่งั้นจะกลับบ้านนัดอาจารย์เจอกัน วันหน้ามาบอกล่วงหน้านะครับ..

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.

ผมคงไม่ไปเปลี่ยนแปลงค่าอะไรอีกหรอกครับ เดี๋ยวเละ..  :th2: ;D
ขอด้วยครับ อิอิ..

ออฟไลน์ walrawouth

• ระดับ 3
  • *
  • HL-562AAD1B อ.เสริม
....ไม่ทราบว่าอาจารย์มา โพสกระทู้ดึกเหลือเกิน มึนๆจากสิงห์เกือบโหลไม่ได้เปิดเว็บ เลยไม่ทราบไม่งั้นจะกลับบ้านนัดอาจารย์เจอกัน วันหน้ามาบอกล่วงหน้านะครับ..

นึกอยากไปก็ไปเลยพอดีตรงวันหยุดนัดกับอจ.เสริมใว้ตั้งนาน ไปเปลี่ยนดอกลำโพงตู้ JBL ใหม่ครับเมื่อคืนก็มึนๆเหมือนกัน ใว้จังหวะดีๆคงได้เจอกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 15:58:05 น. โดย walrawouth »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
 :flower: เดี๋ยวหอบเครื่องไปให้อาจารย์หนึ่งบ้างแล้ว

ออฟไลน์ spm150

• ระดับ 4
  • *
  • HL#8CABD2E8 (ปีอกมิวสิคโปร)
ปรับๆ  หมุนๆ  เอาไปเอามา  เสียงมัวไปหมดแล้ว  คุณหมอ  ถ้าผ่านพิดโลกขอความกรุณา ( ขอมือหมอ) ช่วยปรับหมุนให้หน่อยจะได้ไหมครับ   :cheer:   :cheer:

• *
พาราอีคิว ในรีลเทคออนบอร์ด มันไม่มีใช่ป่าว  หรือพาราเซตามอล+ครอเฟลฯ ข้างนอก ชี้โพรงให้บ้างสิ
รึว่าผมสับสน

แค่นี้ก็นุ่มหนึบแล้วนะคุณหมอ  เหมือนซาวฟ้อนคนละตัวไปแล้ว ครับ วิเศษนิยม ยาอมโบตัน น้ำมันรอนสันแจ่มจริงเอ็กทรีม
ไม่ต้องไปแก้ที่ ซาวฟ้อนให้ปวดหัวได้จริง แค่ทราบเคล็ดลับปรับออฟชั่น  ผมยกเครดิต ณ จุด ๆนี้ให้หมอหมดครับ แล้วจะแนะผู้อื่นต่อว่าได้วิชามาจากหมอ แน่นอน...

พาราอีคิว ในรีลเทคออนบอร์ด มันไม่มีใช่ป่าว  หรือพาราเซตามอล+ครอเฟลฯ ข้างนอก ชี้โพรงให้บ้างสิ
รึว่าผมสับสน

แค่นี้ก็นุ่มหนึบแล้วนะคุณหมอ  เหมือนซาวฟ้อนคนละตัวไปแล้ว ครับ วิเศษนิยม ยาอมโบตัน น้ำมันรอนสันแจ่มจริงเอ็กทรีม
ไม่ต้องไปแก้ที่ ซาวฟ้อนให้ปวดหัวได้จริง แค่ทราบเคล็ดลับปรับออฟชั่น  ผมยกเครดิต ณ จุด ๆนี้ให้หมอหมดครับ แล้วจะแนะผู้อื่นต่อว่าได้วิชามาจากหมอ แน่นอน...

แบบนี้ไหม

• *

แบบนี้ไหม

อันนี้เป็นสไล้  แต่ที่หมอหนึ่งว่า คือ พาราอีคิว หมุน ๆๆๆ

มีให้หมุนเพียบ แบบนี้