ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ผมตีกลองเอง เสียงจะกระตุก ทุกๆ4วินาที ท่านใดพอจารู้วิธีแก้ไขบ้างครับ  (อ่าน 1636 ครั้ง)

ออฟไลน์ bom2823

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#: 968C5CE3 ได้จากตัวแทน: อู๊ด โคจร

คือผมตีกลองเอง เช่น กระเดื่อง(Alt+M) กดไปทุกๆ4วินาที มันจะค้างแป๊บนึง
แล้วมันก็จะมาซ้อนกันเรยคับ เหมือนผมตีไม่เข้าจังหวะครับ ผมนี้งงเรยครับ ???
ยิ่งตอนตบมุขนี้ มันแป๊ก เรยครับ

ท่านใดเคยเจอช่วยด้วยครับ   :mad244: :mad244:

ขอบคุณครับ  :happy: :happy:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Spec เครื่อง
เวอร์ชั่น extreme

บอกมาแค่นั้น  :bla:

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
คือผมตีกลองเอง เช่น กระเดื่อง(Alt+M) กดไปทุกๆ4วินาที มันจะค้างแป๊บนึง
แล้วมันก็จะมาซ้อนกันเรยคับ เหมือนผมตีไม่เข้าจังหวะครับ ผมนี้งงเรยครับ ???
ยิ่งตอนตบมุขนี้ มันแป๊ก เรยครับ

ท่านใดเคยเจอช่วยด้วยครับ   :mad244: :mad244:

ขอบคุณครับ  :happy: :happy:

ของแท้ไหมครับ

• *
  • HL#: 968C5CE3 ได้จากตัวแทน: อู๊ด โคจร

เครื่อง m/b           asus p8h61-m
        cpu                    i3
        ram                   4g
        vga         nvedia gt640
        hdd      seagade 1tb

eXtreme            v3.0.0.188 Pro DirectX Video

ข้าน้อย ขอคำชีแนะด้วย ขอรับ     :cry: :cry:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ลองปิดโปรแกรมอื่น รวมทั้ง Wireless และ แอนตี้ไวรัส ครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
เจอเหมือนกัน น่าจะเกี่ยวกับการโหลด soundfont ผ่านโปรแกรม
เคยลองโหลดผ่านการ์ดไม่มีอาการ ดังกล่าว
                 เมื่อวันก่อนได้ทดลองเหมือนกันกับพีซี อีกเครื่อง เป็นเหมือนกัน
ทดสอบ ที่สังเกตุ ถ้าลองตี ... ถึก โป๊ะ ไม่เป็น
 แต่ถ้าลอง  ถึก ถึก ถึก โป๊ะ จะเจอเหมือนรัว เบิ้ล ช่วง ถึกๆๆ เหมือนบางช่วงได้ บางช่วงไม่ได้
        วิีธีแก้ ก็ใช้แค่ ถึก โป๊ะ กับ โป๊ะ ถึก สลับกันแค่นี้ ส่วนตัว นะครับ
ท่านอื่นลองทดสอบดู อาจไม่เจอปัญหา
 :thank1:

• *