ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ (แผ่นหายครับ)  (อ่าน 3096 ครั้ง)

tain

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ  แผ่น driver หายครับ หาไม่เจอ  ผมไปโหลดเว็บของ creative แล้ว
LiveDrvUni-pack(Eng) Extrack ออกมาแล้ว setup มันฟ้องว่า card not detect จึงให้วินโดว์ detect ใหม่และลงโดยเลือกโฟลเดอร์เอง
แล้วได้ เล่นวินแอมป์ได้ เล่น all in one ก็ได้ แต่เมื่อ ลง audioHQ แล้วเพื่อใช้ soundfont กลับเปิดไม่ได้ มันฟ้อง card not detect เหมือนเดิมครับ

tharachdx

Re: อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ (แผ่นหายครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 16:59:54 น. »
มีครับ แต่ผมส่งไม่เป็นครับ!!  :'(

tain

Re: อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ (แผ่นหายครั
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 17:15:12 น. »
ท่านผู้ใหญ่ฯ ครับ ถ้าท่านพอมีเวลาช่วยลองอัพไฟล์ driver ให้ผมด้วยนะครับ ไม่ยากครับท่าน thaiupload  หรือ  yousendit ก็ง่ายครับ

chollathee

Re: อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ (แผ่นหายครั
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 17:21:52 น. »
CD 1 แผ่นเลยนะครับ... 600 กว่าเม็ก อิ อิ ;D

สั่ง SoundFont เวอร์ชั่น 300 บาทสิครับ เดี๋ยวแถมไปให้ ใช่มะพ่อผู้ใหญ่...

tharachdx

Re: อยากได้ driver live 5.1 sb0220 รุ่นพาเนลสีฟ้าที่มาพร้อมการ์ดครับ (แผ่นหายครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 17:27:21 น. »
ต้องขออภัยด้วยครับ ผมอัพไม่ค่อยเป็นครับ อีกอย่างเนตไม่แรงครับ 56K...เคยแต่อัพใส่ซองส่งไปพร้อมกับ Soundfont MixGM_EDIT อ่ะครับ   :'(
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=648.0

nikom_5099

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 17:31:26 น. »
สั่งจากท่านหนุ่มเมืองน่านหรือจากท่านผู้ใหญ่ซิครับ....รับรองไม่ผิดหวัง

tain

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 17:34:59 น. »
 :) :) :) :) ครับท่าน รอให้ผมเป็นการเป็นงานมากกว่านี้จะอุดหนุนของท่านๆ แน่นอนครับ ตอนนี้ก็ใช้ของที่ท่านกรุณาเอื้อเฟื้อให้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ :D :D :D :D :D :D ;D ;D ;D ;D

tain

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 19:41:22 น. »
ขอบคุณครับ คุณมานพ ตอนนี้กำลังโหลดจาก driverguide อยู่หวังว่าคงใช้ได้

คือ เครื่องนี้ตอนแรกใช้ vsample กับซาวน์ออนบอร์ด ต่อมาได้ ซาวน์การ์ดของ chaintech 6 chanel มาฟรีๆ ก็ใช้แทนออนบอร์ด
ต่อมาเห็นราคา sb0220 live 5.1 น่าเล่นก็เลยซื้อมาลองดูก็ดีกว่าทั้งสองตัวก่อนหน้านี้ที่เล่นกับ vsample เยอะครับ ตินิดก็เสียงที่ออกมาเบาไปหน่อยครับ

tain

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 19:57:57 น. »
ดับเบิลคลิก เซตอัพ สักพักมันฟ้องยังงี้ครับท่าน

tain

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2007, 21:24:54 น. »
 :laugh: ;D ;D ;D  ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ตอนนี้ได้เรียบร้อยแล้วครับ 

driver ที่โหลดมาเหมือนกันหมดครับ ผมจึงคิดว่าไม่น่าจะเป็นปัญหา driver เลยไปไล่ลบ ไฟล์และโฟลเดอร์ที่เกี่ยวข้องกับซาวน์ซึ่ง uninstall ก่อนหน้านี้์์์์ออกทั้งหมด
ไม่ว่าจะเป็น driver ของซาวน์สองตัวก่อน Vsample และAsio4all v2 แล้ว run  ccleaner ลบพวกขยะต่างๆ และ run registry mechanic เคลียรีจีสทรี แล้วชัตดาวน์
ถอดซาวน์การ์ดออก เปิดเครื่องอีกครั้ง แล้วชัตดาวน์ เสียบซาวน์การ์ด เปิดเครื่องวินโดว์เจอการ์ด ก็ติดตั้ง driver กำหนดให้หาในโฟลเดอร์ driver/win2k_Xp เสร็จแล้วก็ติดตั้ง
ตัวอื่นผ่านฉลุยเลยครับ  ลง registry_fix รีสตาร์ท แล้วโหลดซาวน์ฟอนท์เล่น All in one แจ่มเลยครับ ท่าน

หวังว่าประสบการณ์นี้ของผมจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นที่เจอปัญหาแบบนี้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับบบบบบบ